• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Glacier - My Touch 4G (TMOUS) 1.17.531.2 (Full shipped rom)

dungphp

Mời anh em dùng bản rom mới: Glacier - My Touch 4G (TMOUS) 1.17.531.2 - data2SD
Phiên bản này có nhiều giao diện đẹp, khá mượt.
Chạy tốt:
- Wifi, Data (APN), Camera, Camcorder, GPS, ...
Chưa chạy:
- Camcorder 720p
Cài đặt: Giải nén 1gb.7z hoặc 512mb.7z vào gốc thẻ nhớ rồi flash.
Hình ảnh:

LINK DOWNLOAD: http://www.multiupload.com/UFJY1C8PFN
Version mới đây: http://www.multiupload.com/ULGYIXOHWZ (17/03/2011)

(Lưu ý: bật Camera lần đầu bị thoát, lần sau trở đi tốt. Chỉ dùng cho T-Mobile)

Chỉnh sửa cuối:

BboyRong

e đang down.....àh bác dungphp cho ae xin mấy tấm hình xem nó thế nào...ae nào test đc rồi thì cho đôi lời nhận xét ban đầu về pin và free ram

Chỉnh sửa cuối:

hatnaf

(Lưu ý: bật Camera lần đầu bị thoát, lần sau trở đi tốt. Chỉ dùng cho T-Mobile)

Bật lần đầu bị FC, từ đó trở về sau ko FC nữa. Ko liên quan quay 720p nhé bác.... :-"

randoms

Bật lần đầu bị FC, từ đó trở về sau ko FC nữa. Ko liên quan quay 720p nhé bác.... :-"

Em đọc vội có cái 720 đó chưa chạy hic hic mắt mũi dạo này nhìn máy tính nhiều kém quá rồi.

stupid1314

Hic, room ra liên tục hoa cả mắt. Đang dùng bản Desire HD quá chuẩn, mà mổi lần flash thì mất nên nản quá. Nhưng nhìn room mới lại thấy ngứa tay quá ~X(

dungphp

NAND tốt mà, mình vẫn thỉnh thoảng phải Task29 vì 1 ngày flash đến 5 lần mới ra sản phẩm ưng ý được !

randoms

NAND tốt mà, mình vẫn thỉnh thoảng phải Task29 vì 1 ngày flash đến 5 lần mới ra sản phẩm ưng ý được !

Cho mình hỏi T-mobile có cách task 29 nào an toàn cao không bạn. Nên task có kèm radio luôn hay là ko cần.

dungphp

Cho mình hỏi T-mobile có cách task 29 nào an toàn cao không bạn. Nên task có kèm radio luôn hay là ko cần.

Task29 nó như flash rom thôi, nó là NAND chuẩn, sạch hơn thôi ! Kg lo hỏng đâu mà sợ ! Nhưng cũng nên hạn chế Task29, chỉ Task29 khi thấy NAND có lỗi gì đó

randoms

Task29 nó như flash rom thôi, nó là NAND chuẩn, sạch hơn thôi ! Kg lo hỏng đâu mà sợ ! Nhưng cũng nên hạn chế Task29, chỉ Task29 khi thấy NAND có lỗi gì đó

Ý mình hỏi là với t-mobile thì nên task kiểu có radio đi kèm luôn hay là ko cần. Mình thấy sau một thời gian chạy máy chậm đi khi khởi động...

stupid1314

Ý mình hỏi là với t-mobile thì nên task kiểu có radio đi kèm luôn hay là ko cần. Mình thấy sau một thời gian chạy máy chậm đi khi khởi động...

Hì, máy mình TM mà task 29 ầm ầm có sao đâu. Bạn task bản có radio kèm theo ấy, chuẩn lắm.

Bạn đang dùng bản Desire HD nào vậy? Mình kết Desire HD cho mình xin link nha, thanks

Bạn qua đây xem nhé. Bản này theo cảm nhận của mình là rất đáng để dùng lâu dài.

tienmanh146

Bản này em vừa thấy trên Xda , vn dạo nè nhìu người build ROm ghê he he , em đang down ủng hộ anh dungphp

randoms

Hì, máy mình TM mà task 29 ầm ầm có sao đâu. Bạn task bản có radio kèm theo ấy, chuẩn lắm.

Sau khi task29 có cần up radio lên không bạn mình tìm hiều thì đó là bản radio 2.08. Mình biết là vọc máy thì sẽ có rủi ro. Nhưng hỏi kỹ để có bị sao thì cũng là do số mình đen đủi. Chứ do đọc ko kỹ hỏi ko kỹ mà hỏng thì ức lém.

drmom

Ấn tượng và lạ khi vào màn hình khởi động! Cám ơn bác dungphp! Cái hướng dẫn bên XDA bác viết gọn quá, em tưởng bỏ qua bước MAGLDR luôn chứ! Thank! Bây giờ test tiếp...!

dungphp

Boot screen cũng gốc của rom luôn, cái Video demo cũng để ! Mục đính chủ yếu cho bọn nó biết là mình port từ rom ship ! hihi, mấy ai bên XDA HD2 port đc từ rom ship đâu ? toàn port lại từ bên XDA Desire. Chỉ có MDJ, Darktone1337 là có khả năng và viết đc driver

kakatoi

Hic hum wa mới chơi 3 bản h lại thấy bản này. Làm thêm phát nữa sáng mai dùng luôn 1 thể

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 52 minutes:

task29 cho T-mobile có cần kèm radio ko nhỉ, Mình cảm nhận máy có chút vấn đề .... ;;)

Chỉnh sửa cuối: