• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Glacier - My Touch 4G (TMOUS) 1.17.531.2 (Full shipped rom)

dienluc510

Mời anh em dùng bản rom mới: Glacier - My Touch 4G (TMOUS) 1.17.531.2 - data2SD
Phiên bản này có nhiều giao diện đẹp, khá mượt.
Chạy tốt:
- Wifi, Data (APN), Camera, Camcorder, GPS, ...
Chưa chạy:
- Camcorder 720p
Cài đặt: Giải nén 1gb.7z hoặc 512mb.7z vào gốc thẻ nhớ rồi flash.
Hình ảnh:
đang chụp để cho lên...

LINK DOWNLOAD: http://www.multiupload.com/UFJY1C8PFN

(Lưu ý: bật Camera lần đầu bị thoát, lần sau trở đi tốt. Chỉ dùng cho T-Mobile)

Em hỏi khí không phải, bản này chỉ dùng được trên T-mobile thôi ahf? em dùng HD2 512 MB đành đứng nhìn có phải không các bác ?

dungphp

Em hỏi khí không phải, bản này chỉ dùng được trên T-mobile thôi ahf? em dùng HD2 512 MB đành đứng nhìn có phải không các bác ?

hihi, máy 512 thì chịu rồi, chờ xóa bớt app và deodex lại nhé !

alanlee

Có bản của imilka đấy, chạy trên Ram, mình có thử nhưng hơi bị FC, bạn có thẻ theo dõi trên XDA các bản updated.

HD2 EU : cô nàng đỏng đảnh ;;)

kakatoi

Ko down apps từ applanet dc bác dung ơi. Bản này mượt + nhưng thao tác quá nhanh nhìu cái 1 la bị đơ máy. Ko bít máy mình có bị ji ko

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 59 minutes:

Ko down apps từ applanet dc bác dung ơi. Bản này mượt + nhưng thao tác quá nhanh nhìu cái 1 la bị đơ máy. Ko bít máy mình có bị ji ko

e gặp tình trạng với rom of bác với boypda thoai rom khác lại bình thường ~X( thích cái ship rom này bác làm cái ship rom HD luôn thì tuyệt

Chỉnh sửa cuối:

drmom

Thích nhất bản này cài xong là có 1G bộ nhớ trong, không cần phải chia thẻ nhớ tốn thời gian! Bác cho em hỏi mấy bản HD khác muốn như vậy mình phải làm sao a(không chia Partition thẻ)? Em cám ơn!

sirious5039

e mới tậu được con HD2 T-mobile , không biết cài đặt như thế nào , ace hướng dẫn lại cho e được không ? mới tập tành chơi HD2 nên gà lắm... thanks

Chỉnh sửa cuối:

heymen9x

mình hỏi hơi sai topic tí nhưng mà down task29+radio về chạy ko đc bác ạ, mở lên là nó báo 1 đống lỗi, cannot run rapitool , cannot run task29, tùm lum lun. ko biết nguyên nhân vì sao

dungphp

mình hỏi hơi sai topic tí nhưng mà down task29+radio về chạy ko đc bác ạ, mở lên là nó báo 1 đống lỗi, cannot run rapitool , cannot run task29, tùm lum lun. ko biết nguyên nhân vì sao

Task29 kg nên cho radio vào ! nhầm radio có thể chết máy luôn ! Để ý nhé !

phamnhuphongvt

Mời anh em dùng bản rom mới: Glacier - My Touch 4G (TMOUS) 1.17.531.2 - data2SD
Phiên bản này có nhiều giao diện đẹp, khá mượt.
Chạy tốt:
- Wifi, Data (APN), Camera, Camcorder, GPS, ...
Chưa chạy:
- Camcorder 720p
Cài đặt: Giải nén 1gb.7z hoặc 512mb.7z vào gốc thẻ nhớ rồi flash.
Hình ảnh:
đang chụp để cho lên...

LINK DOWNLOAD: http://www.multiupload.com/UFJY1C8PFN

(Lưu ý: bật Camera lần đầu bị thoát, lần sau trở đi tốt. Chỉ dùng cho T-Mobile)

BẠN LÀM THÊM BẢN Nand/SD/MAGLDR CHO ANH EM HD2 EU THƯỞNG THỨC ĐI, CHỨ KHÔNG ANH EM HD2 EU BUỐN CHẾT

AK47_CCCP

Tại sao bác ko cho ra Zip luôn cho e nhỉ?có lúc nào e cũng kè kè laptop ở cạnh đâu ! hhic hic!

dienluc510

Em thích dùng những bản hỗ trợ EXT để cài ứng dụng thoải mái mà không phải suy nghĩ về bộ nhớ !

dungphp

Mới port được bản RUU_Vivo_hTC_Asia_WWE_1.38.707.1 mới nhất ! Nhưng để link download gốc bên XDA xem nhân vật nào port được hehe
Bản này có cả Vietnamese IME ! :D

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Vivo_hTC_Asia_WWE_1.38.707.1

nguyenh

Bản này có dùng Sense 2.2.1 không bác! Đang rất mong một bản nào đó chạy sense mới để thử nghiệm, nghe nói là chay nhẹ hơn bản 2.0.

dungphp

Bản này có dùng Sense 2.2.1 không bác! Đang rất mong một bản nào đó chạy sense mới để thử nghiệm, nghe nói là chay nhẹ hơn bản 2.0.

Mượt cực kỳ ! Nhưng chưa chụp ảnh, quay camera đc :(