• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM gốc của Dopob M700

rainsea

Tôi tìm ROM gốc của con Dopob M700 mà khó quá, đã thử Up ROM của dòng Artemis mà không được, Bác nào có cho tôi xin nhé, . Thank! =D>

cuted3v1l

e củng đang cần rom gốc của dopod M700 hôm nay up rom lên chạy unlock cid rùi up lêm rom 4.1 của bác tom xong 100% hết khởi đông thì nó báo "Decive start up failed due to sudden lost of power Please click YES to continue" NOTE Do not remove baterry before decive completed shup down"
Hic vào bootloader dc luôn mấy anh giúp e với

begift

Có thể download ở trên site của Dopod mà bác. Link đây ạ.

http://www.dopodasia.com/download/R..._INFINEONgsm4.1.13.30_02.69.90_Cmp_Ship_R.exe

Em cũng háo hức UpROM 4.1 và bị như bác cuted3v1l, giờ úp lại Rom 3.4.07.11 của bác PhạmQuang rồi. Cũng không cần Up lại ROM gốc của M700 đâu, bác chỉ cần ấn và giữ đồng thời 2 nút Voice Command và Power + Chọc vào cái lỗ Reset 1 phát để máy chạy BootLoader xong là UpROM bác PhạmQuang vô tư.

Nghe mọi người khen bản 4.1 của TOM và thèm quá!

Chỉnh sửa cuối:

thuychip

Không hiểu sao bản Rom của begift đưa ra ở trên mình đã up thì bị một kết qua là . Khi up xong thì nó bắt cài cái Network Wizard chọn "Yes" để cài thì nó bắt chon " Country" và chọn loại mạng đang sử dụng " nhưng tiếc là ở đó không có viet nam . Nên sau khi bỏ qua thì mạng cứ bị phập phù lúc có lúc không . Không hiểu do máy hay do ROM nữa

Theo ý kiến chủ quan của mình thì bản ROM trên không phải là bản gốc của M700 ở Việt Nam . mình nhớ lúc đầu máy mình khi khởi động nó có dòng là 1.27.... chứ không phải là 1.28....

Nếu đúng là có bản ROM gốc khác xin anh em up lên hộ nhé

Chỉnh sửa cuối:

bilbil

mang chap chon

theo toi cai Network Wizard chi de thiet lap GPRS cua mot so mang da dinh san, khong co cac mang cua VN thi cai dat bang thu cong cung duoc,cai nay khong lien quan gi den chat luong song.

thuychip

Chết toi mình rồi cứ tình hình này không tìm thấy bản rom gốc xịn của máy thì chắc là phải mang máy đi bảo hành rồi

begift

Hihi, máy của em Up lại ROM gốc kia 1 phát ăn ngay mới may. Theo em hiểu thì ROM của bác thuychip có thể bản gốc là bản đầu tiên, chưa được update xử lý lỗi đọc thẻ & radio.
Bác thử nghiên cứu lại trên site của Dopod xem có thêm được thông tin gì ko.

bigboyb

Mình download bản rom chính thức này về rồi up cho con M700 (HTC Love) nhưng không được. Cứ 2% là nó lại báo erro 244. Mặc dù đã chạy USPL của bác Phạm Quang rồi. Có bác nào bị như thế không chỉ cho mình biết cách khắc phục với. Xin cảm ơn!

quyduc84

có ai có rom china của dopod m700 không cho mình xin.thank....

Chỉnh sửa cuối:

Huycl2507

Mình download bản rom chính thức này về rồi up cho con M700 (HTC Love) nhưng không được. Cứ 2% là nó lại báo erro 244. Mặc dù đã chạy USPL của bác Phạm Quang rồi. Có bác nào bị như thế không chỉ cho mình biết cách khắc phục với. Xin cảm ơn!

Có thể file bạn down về bị lỗi chăng:-??, bạn thử down lại bản khác rồi Up xem sao nha

Chúc thành công:D

windowsmobile07

Mình đang xài Dopod M700 và bản ROM gốc có version là 1.29.717.2 WWE .Trước đây mình cũng từng up lên WM 6.0, nhưng phím " comm manager" và phím "Media Hub" bị thay đổi rất khó chịu, mặt khác chức năng Audio Manager cũng biến mất luôn. Nên tôi muốn tìm lại bản
ROM gốc như trên để up lại nhưng tìm mãi không được, bạn nào có cho tôi xin link down với . Cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

huytroc

Tôi đang dùng bản 4.3 của bác Tôm, bây giờ muốn tìm bản gốc của dopod M700. Bác nào có thì cho tôi xin. Đây là hinh đính kèm ROM gốc của tôi
Thx.

thuychip

Đúng như nhận xét vắng vẻ đến rợn người. Nếu mà có Rom gốc thì mấy cửa hàng bán M700 hết đường kiếm cơm . Nhưng dù thế nào đi nữa topic này đã có đến gần 500 lượt quan tâm rồi . Đáng để các huynh đệ giúp sức đó chứ

lamvuduy

Mình đang sử dụng bản rom gốc nè mà máy bị phát loa ngoài triền miên luôn ko sao hết được ko biết có phải bị phần cứng ko nữa. 1.29.717.2 WWE