• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][JB][Sense 5][28.09] Team Venom presents: ViperS 5.3.0 | Sense 6 Blinkfeed |

bạn có thể hướng dẫn mình dc k ạ, mình cũng đến chữ màn hình HTC thì k vào dc
Bạn mở file rom dạng .zip ra bằng Winrar (mở chứ không phải giải nén) rồi trích xuất file boot.img ra ngoài. Nếu khó thì giải nén luôn file rom dạng .zip ra mà lấy file boot.img cũng được. Sau đó bạn đưa máy về chế độ fastboot rồi kết nối với PC, khi nào hiện chữ fastboot USB thì dùng công cụ Venom Kernel Flasher (có link trên #1) để flash file boot.img. Ngoài ra nếu máy bạn có cài 4EXT Recovery Touch thì có thể dùng chức năng Smart Flash nhé.

vlt14_2

máy em dùng win 8.1 64 bit, em cài driver trên trang chủ của HTC rồi mà pc của em vẫn không nhận, các bác giúp em với

vlt14_2

Các bác cho em hỏi, máy của em báo thế này
****UNLOCKED********
PYRAMID PVT SHIP S-On RL
HBOOT-1.29.0000
eMMC-boot

em đã cài được bản 5.0.3 và không bị lỗi gì, vậy em có phải cải Radio không ạ???

Chỉnh sửa cuối:

vlt14_2

Các bác ơi, cài xong rom này thì rot bằng file nào ạ??? giúp em với các bác ơi!

Chỉnh sửa cuối:

lhuynhtien

mod ơi! bản này là bản mới nhất hay sao nhĩ, lâu quá rồi mình ko vào nên ko biết, tks !