• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Lộc Phát 4.0.0.6.8 PV-Cross

Status
Không mở trả lời sau này.

Shooter

Rom Lộc lộc 6.6.6.666 WWE cũng có những lỗi ban đầu như không xạc được qua Sync, và cả qua charger. Chỉ sau khi Soft Reset trong khi sync thì mới xạc được nhưng vẫn tiếp tục "xạc" ảo khi rút cáp USB. Chỉ số Power cũng không đúng . Lỗi này cũng dễ, đã khắc phục .

Ưu điểm là Pin xài rất lâu, lâu nhất trong các bản Rom 4.0, chạy nhẹ nhàng, nhất là khi xoáy nòng ppsize lên 12MB (trong hình kèm)

Trên cơ sở Rom 4.0.0.0.5b Cross chạy trên nền "lộc lộc" 6.6.6.666 WWE cũng của Cloudyfa, Shooter đang trộm phép test thử bản "Lộc Phát" 4.0.0.6.8 PV-Cross như sau:

(Bản Lộc Phát này sẽ chỉ phát hành nếu được tác giả "Lộc lộc" đồng ý và ra sau bản Lộc lộc ...), nếu không thì coi như Shooter này SPAM cũng được :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

dachi81

Rom Lộc lộc 6.6.6.666 WWE cũng có những lỗi ban đầu như không xạc được qua Sync, và cả qua charger. Chỉ sau khi Soft Reset trong khi sync thì mới xạc được nhưng vẫn tiếp tục "xạc" ảo khi rút cáp USB. Chỉ số Power cũng không đúng . Lỗi này cũng dễ, đã khắc phục .<-- vậy là khắc phục được òi!!!
Ra mắt cho anh em dzọc đi Pác..Thanks!! :D

Ko sạc được qua USB đôi khi lại là...ưu điểm của bản này! :D Nhiều người đã khổ công hack registry để ngắt sạc khi sync, mà trong khi đó bản này lại ko sạc được khi sync --> ưu điểm ấy chứ! :D

thanhsu73

Bác Shooter đã đã test trộm thì không chịu lấy bản build mới mà test lấy chi build củ test để rồi than phiền lỗi này lỗi nọ

"Rom Lộc lộc 6.6.6.666 WWE cũng có những lỗi ban đầu như không xạc được qua Sync, và cả qua charger. Chỉ sau khi Soft Reset trong khi sync thì mới xạc được nhưng vẫn tiếp tục "xạc" ảo khi rút cáp USB. Chỉ số Power cũng không đúng ".

Shooter

Bác Shooter đã đã test trộm thì không chịu lấy bản build mới mà test lấy chi build củ test để rồi than phiền lỗi này lỗi nọ

Trời đất! :D Té ra PDAViet lúc này giống thành Baghdad của Iraq, có nhiều trộm quá :D:D:D Phen này Rom Lộc Phát Lộc Phát sắp tuồn ra bán chợ đen giá 2nd hand được rồi ...:)):)):))

Thật sự thì lỗi xạc Pin vả power indicator vẫn chưa khắc phục được triệt để, tái đi tái lại, chắc do driver không hợp, đang mò Reg chưa ra.:-?
Theo sổ tay của tác giả bản "Lộc lộc" bỏ quên trên bàn :p thì bản Rom này có 1 đặc điểm ly kỳ là chứa được trong Rom vượt thêm hơn 10MB data bao gồm soft và dữ liệu so với các Rom 4.0; vì thế có thể build Rom với files nguyên gốc không cần nén -> Rom chạy nhanh hơn và không bị tụt Ram sau 1 thời gian chạy nhiều softs. Điều này được kiểm chứng bởi các tên trộm thành Baghdad đang test Rom...
...Ai sốt ruột có thể tạm xài Customizer theo cách mới của Shooter để "up ảo" Rom mới đỡ ghiền :D http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11943&page=3

Chỉnh sửa cuối:

Cloudyfa

Banned
@Testers: Sorry khi phải nói điều này. Các bạn trong nhóm Test ROM chỉ nên test và report lỗi thông qua hệ thống PM của diễn đàn, ko nên phân tán ROM, nếu các bạn cứ tiếp tục phân phát như vậy sẽ ko có bất cứ 1 bản test hay build mới nào nữa!

Thân!!!

Về ưu điểm, đúng như bác shooter đã nhận xét nếu "xoáy nòng" thì "bốc đầu", TouchFlo rất nhạy. Tuy nhiên, đúng là có những lỗi ở trên về phần sạc và báo pin, sạc pin ảo, nhưng đó cũng là nét mới mà như phamthanhdat nhận xét là "ưu điểm", ngoài ra khi vào settings chọn thẻ system hoặc Connections rất ì ạch (sau khi nhắp vài lần thì lại bình thường), SMS Service chưa rõ chức năng, soft key thỉnh thoảng có vấn đề phải reset mới có tác dụng, ngoài ra như mọi người thấy phần giao diện bàn phím, các nút comm manager không hợp lý (phần này đã được bàn và được hoàn thiện trong bản 4006TOUCH của Cloudy). Vẫn tiếp tục test xin báo cáo bác shooter và các mod sau.

@Testers: Sorry khi phải nói điều này. Các bạn trong nhóm Test ROM chỉ nên test và report lỗi thông qua hệ thống PM của diễn đàn, ko nên phân tán ROM, nếu các bạn cứ tiếp tục phân phát như vậy sẽ ko có bất cứ 1 bản test hay build mới nào nữa!

Thân!!!

Mình hoàn toàn nhất trí với mod Cloudyfa , mình ko rõ bằng cách nào các bạn có được bản beta (tạm gọi như vậy) để test (có thể do tác giả hoặc các rom tester gởi link), nhưng một khi đã có trong tay để test thì các bạn phải tôn trọng tác giả, có bất cứ nhận xét gì về ưu nhược điểm thì nên lặng lẽ PM cho tác giả (nếu ko biết tác giả là ai thì PM cho người gởi link cho các bạn) chứ ko nên (hoặc ko được phép) bàn tán này nọ, làm như vậy chẳng khác nào bản quyền bị mất trước khi phát hành, có thể các bạn chưa biết được cảm giác này, nhưng mình đã từng gặp trường họp này rồi nên rất rõ! Mong các bạn rút kinh nghiệm nhé!

minhlamdr

Banned
Về ưu điểm, đúng như bác shooter đã nhận xét nếu "xoáy nòng" thì "bốc đầu", TouchFlo rất nhạy. Tuy nhiên, đúng là có những lỗi ở trên về phần sạc và báo pin, sạc pin ảo, nhưng đó cũng là nét mới mà như phamthanhdat nhận xét là "ưu điểm", ngoài ra khi vào settings chọn thẻ system hoặc Connections rất ì ạch (sau khi nhắp vài lần thì lại bình thường), SMS Service chưa rõ chức năng, soft key thỉnh thoảng có vấn đề phải reset mới có tác dụng, ngoài ra như mọi người thấy phần giao diện bàn phím, các nút comm manager không hợp lý (phần này đã được bàn và được hoàn thiện trong bản 4006TOUCH của Cloudy). Vẫn tiếp tục test xin báo cáo bác shooter và các mod sau.

1. Các lỗi bạn nêu người khác đã nói rồi, ko cần phải nhắc lại, chỉ nên nói những lỗi nào bạn phát hiện thêm thôi.
2. Về phần giao diện, mỗi người mỗi ý, nếu bạn thấy ko hợp lý thì bạn phải nói tại sao ko hợp lý, và hướng giải quyết ntn, chứ bạn nói khơi khơi vậy trời biết
3. Khi bạn test 1 ROM, bạn ko nên chăm chăm moi móc cho dc cái lỗi của nó, mà nên tìm hiểu thêm tại sao bị như vậy, và đưa ra hướng khắc phục nếu dc.

Thân.

Thân!!!

Mình hoàn toàn nhất trí với mod Cloudyfa , mình ko rõ bằng cách nào các bạn có được bản beta (tạm gọi như vậy) để test (có thể do tác giả hoặc các rom tester gởi link), nhưng một khi đã có trong tay để test thì các bạn phải tôn trọng tác giả, có bất cứ nhận xét gì về ưu nhược điểm thì nên lặng lẽ PM cho tác giả (nếu ko biết tác giả là ai thì PM cho người gởi link cho các bạn) chứ ko nên (hoặc ko được phép) bàn tán này nọ, làm như vậy chẳng khác nào bản quyền bị mất trước khi phát hành, có thể các bạn chưa biết được cảm giác này, nhưng mình đã từng gặp trường họp này rồi nên rất rõ! Mong các bạn rút kinh nghiệm nhé!

Ủng hộ ý kiến của bác Cloud và bác Đạt. Phải tôn trọng những người đã bỏ công sức tạo cho mình những bản ROM hoàn thiện để sử dụng chứ.

Chỉnh sửa cuối:

dczien

Thân!!!

Có vẻ như 1 số ngươì không tôn trọng tác giả, làm 1 bản Rom rất khó khăn, đòi hỏi không lỗi và ổn định, vì vậy bản test chắc chắn chưa hoàn thiện, sẽ còn phát sinh 1 số lỗi nếu đưa ra bình luận công khai chẳng khác coi thường và làm giảm uy tín tác giả vì chưa được sự đồng ý (tại sao không PM báo lỗi??) có những tester đã test bản Rom từ lâu nhưng cũng không dám công khai lỗi trên PV, mọi sự cố có thể PM, gặp mặt ...để thông báo cho tác giả chỉnh sưả,e rằng lần sau khó có bản Rom để test

Chỉnh sửa cuối:

Shooter

Lộc Phát Touch

Một thử nghiệm mới cho Lộc Phát: Cook từ một build rất ổn định và nhanh của Touch (5.2.1413-build 17913)
Phục hồi lại 3D Cube
CommMan 10 nút
PPsize=8MB
PBar thay cho X-Button

Đang test...
:D

Chỉnh sửa cuối:

thanhsu73

Một thử nghiệm mới cho Lộc Phát: Cook từ một build rất ổn định và nhanh của Touch (5.2.1413-build 17913)
Phục hồi lại 3D Cube
CommMan 10 nút
PPsize=8MB
PBar thay cho X-Button

Đang test...
:D

1 - Bác Shooter à sao lại lấy Prophet Touch V6 vào đây mà lại nói là Lộc phát nữa chứ (Rom này chạy không ổn đâu bác ạ hay bị treo máy lắm đó bác đã test thử hết chưa?)
2 - Còn nữa Rom Version 4.0.0.0 WWE mà sao lại là lộc phát được? rõ ràng là (Build 17913-Loc phat) này là chữ (Build 17913-By Gullum) mà bác không sợ người ta kiện sao?
3 - Không tin thì các bạn có thể tham khảo tại đây nha.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=323013

4 - Rom này làm sao mà so sánh nỗi ROM version 6.6.6.666 WWE Build 17944.0.3.1 của PDAViet được bác à
Cái này thì ai cãi Thanhsử ơi :D

Last edited by a moderator:

Shooter

1 - Bác Shooter à sao lại lấy Prophet Touch V6 vào đây mà lại nói là Lộc phát nữa chứ (Rom này chạy không ổn đâu bác ạ hay bị treo máy lắm đó bác đã test thử hết chưa?)
2 - Còn nữa Rom Version 4.0.0.0 WWE mà sao lại là lộc phát được? rõ ràng là (Build 17913-Loc phat) này là chữ (Build 17913-By Gullum) mà bác không sợ người ta kiện sao?

:D Thanhsử khéo lo, chưa đến tuổi phải lo cho thiên hạ đâu :D. Kiện cái gì ? Đã phát hành đâu mà kiện chú em? :D. Chừng nào phát hành mà không nêu nguồn gốc và credits thì mới kiện chứ ?:D

Ngay trong bản V6 của Gullum cũng còn vết tích của 4.0.0.0.6 PDAViet mình trong registry, có ai kiện đâu khi V6 không nêu credits có Cloudyfa trong đó ? Còn bản Lộc Phát này nếu không ra thì thôi, đã ra rồi thì 1 chữ Gu cũng không có trong Reg chứ nói gì đến Gullum :D:D:D

Còn khi đã cooked lại thì mình muốn đặt là cái gì cũng được, lộc lộc, lộc phát gì miễn cho anh em xài, đừng đem bán lấy tiền thì ai kiện ? :D:D:D

Lộc phát này có cái Launch của 3DCube mới, chỉnh được bằng CustomMediaHub nè: :D Làm cho anh em chú cháu xài cho vui mà, nói chung đâu có Rom nào bằng PDAViet được :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

Keen

I am not able to do yours language. Can somebody write to me on in English where I get this Rom? Where is there infomationen?

PhamQuang

Manager
3 - Không tin thì các bạn có thể tham khảo tại đây nha.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=323013

4 - Rom này làm sao mà so sánh nỗi ROM version 6.6.6.666 WWE Build 17944.0.3.1 của PDAViet được bác à
Cái này thì ai cãi Thanhsử ơi :D

Tất cả các thể loại ROM, Driver, HTC Home UI, TouchFLO,... đều là các sản phẩm Free cả do đó làm gì có chuyện kiện cáo ở đây !!! :-?:-?:-?
Tuy nhiên chỉ sử dụng "công sức" hay "phát minh" của ai đó thì ta nên đưa nguồn và lời cảm ơn là đủ. :D

Các bạn cứ tự sáng tác, phát triển phát minh thoải mái theo ý muốn.
Người dùng sẽ thử và lựa chọn ROM hay nhất để sử dụng thôi.

Riêng trong lĩnh vực ROM là cả 1 sân chơi vui và hoàn toàn Free.

Nhóm làm ROM chúng tôi đang hoàn thiện CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2 cho một số dòng.
Hy vọng Mod. Cloudyfa sẽ nhanh chóng đưa lên OS này, rất tuyệt. :)

HeroHP

Nhóm làm ROM chúng tôi đang hoàn thiện CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2 cho một số dòng.
Hy vọng Mod. Cloudyfa sẽ nhanh chóng đưa lên OS này, rất tuyệt. :)

Hy vọng Prophet có mặt trong "một số dòng" của bác. Nhưng nếu dành cho Prophet thì phải có mã version khác chút chứ nhỉ, chưa có 5.0 đã có 5.2 thì :-?

Shooter

Góp ý thêm

1. Trích dẫn:
Nguyên văn bởi HeroHP: Hy vọng Prophet có mặt trong "một số dòng" của bác. Nhưng nếu dành cho Prophet thì phải có mã version khác chút chứ nhỉ, chưa có 5.0 đã có 5.2 thì
...
HeroHP nên rút kinh nghiệm: Tìm hiểu kỹ một chút nữa trước khi thắc mắc. Đây là OS Rom Version, 5.2.x... đã có từ các bản Prophet WM6 trước rồi . Chắc bạn nói nhầm qua ExtRom Version 4.0.x... phải không?

Bản CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2 do Man PhamQuang mới giới thiệu này mà port cho Prophet nữa thì còn mới hơn bản lộc lộc lộc mà các tên trộm đang test nữa . Làm cấp tập kiểu này sức đâu mà các mem nhà ta up cho kịp vậy cà? :D

Thế mới biết sức sống của em Prophet này thật sự tràn trề, dẻo dai, không ngừng được nâng cao tay nghề bởi các bậc thầy bạch mi sư tổ, và luôn là nguồn cảm hứng cho bao đấng nam nhi miệt mài...down...up....:D:D:D

2. Trở lại Rom "Lộc lộc và Lộc phát" nói ở trên, tuy đã công nhận điều không thể chối cãi là Rom PDAViet có đặc điểm nổi trội - ổn định và hiệu quả hơn các "thương hiệu" cùng dòng, do sự tận tâm, nhiệt tình và nghiêm túc trong công việc vì màu cờ sắc áo của Rom-Team. Nhưng sự thật không có bất cứ bản Rom nào là hoàn mỹ và hoàn toàn không có lỗi. Điều quan trọng là biết tìm cách bổ sung, hoàn thiện bản Rom mình đang dùng bằng những ưu điểm của bản khác mà mình chưa có, bên cạnh sự sáng tạo hiếm hoi . Trong đó, bản V6 của Gullum sau một loạt điều chỉnh của tay amateur say mê hightech này hiện nay đã không còn như lúc đầu phải nhờ cậy Cloudyfa, phải nói là rất ổn định, ít lỗi và nhiều ưu điểm cần phải lấy để bổ sung cho bản Touch của chúng ta trong lúc sử dụng (cái CustomMediaHub lập được profile cho Cube, cách kích hoạt Cube là một thí dụ, cái Pbar 1.4 của Phudong soft tuyệt vời thay cho X-Button nữa chẳng hạn),...

3. Diễn đàn ROM cho HTC PROPHET lập ra để bàn luận, đóng góp về những nội dung mang tên nó. Những bản Rom có thể không hay, ý kiến đóng góp bàn luận, khen chê chưa hẳn là đúng, nhưng đã đưa lên diễn đàn đúng với nội dung "nói về Rom và up Rom" là hợp lệ . Bạn congco3 vừa rồi được test ...ké bản lộc lộc do 1 T-Mod hoặc Mod tốt bụng nào đó cho test vì thấy có sự nhiệt tình. Và tester "ngoài biên chế" hiếm hoi này đã bị phê bình, cạo sát rạt vì dám chê trách Rom nhà mình trong lúc hồ hởi góp ý :)). Điều này ta xử sự chưa đúng đâu, lão nạp Shooter này phê bình luôn cả Mod Cloudyfa yêu quí luôn đấy nhá, không nên điều hành Forum như 1 cơ quan nhà nước được (cái này Shooter đang chán đến tận cổ, muốn về hưu rồi :D)
Lại có member 5 sao dám phê phán lão T-Mod sao dám chôm V6 của địch (liên tưởng đến khẩu M-16) làm của mình :D và khẳng định bản này không thể bằng lộc lộc, nó hay bị treo... may mà Trưởng lão PhamQuang đại sư kịp thời chấn chỉnh: Việc sử dụng công sức trí tuệ của người khác với cùng mục đích của họ khi đưa lên 1 free public forum là không vụ lợi và vì cộng đồng thì không có gì sai trái cả . :D Có sai là sai ở nhận định "hay bị treo": bản V6 này cực ổn định và nhanh nếu đưa về CPU Speed mặc định 195MHz, nếu để nguyên overclock 260MHz bằng BatteryStatus của nó mới dễ bị treo. Tôi test bản PPSize=8MB thấy nó chạy tốt không thua kém gì Rom PDAViet của mình đâu...

Phải thêm một chút thoải mái, linh hoạt và vui vẻ cho khu vực ROM mới được các đ/c trong BĐH ạ (Nhưng cũng không phải thượng vàng hạ cám tùm lum như bên XDA-Devl được). Vài lời góp ý dông dài (và lẩm cẩm y như những bài lý sự trước đây) cũng chỉ là do tâm huyết với diễn đàn thôi...:-?

Chỉnh sửa cuối:

Keen

Is there an estimation, on which day the ROM is published?
What is better at the new ROM than with the old? You make a mad good work.

Chỉnh sửa cuối:

Cloudyfa

Banned
3. Diễn đàn ROM cho HTC PROPHET lập ra để bàn luận, đóng góp về những nội dung mang tên nó. Những bản Rom có thể không hay, ý kiến đóng góp bàn luận, khen chê chưa hẳn là đúng, nhưng đã đưa lên diễn đàn đúng với nội dung "nói về Rom và up Rom" là hợp lệ . Bạn congco3 vừa rồi được test ...ké bản lộc lộc do 1 T-Mod hoặc Mod tốt bụng nào đó cho test vì thấy có sự nhiệt tình. Và tester "ngoài biên chế" hiếm hoi này đã bị phê bình, cạo sát rạt vì dám chê trách Rom nhà mình trong lúc hồ hởi góp ý :)). Điều này ta xử sự chưa đúng đâu, lão nạp Shooter này phê bình luôn cả Mod Cloudyfa yêu quí luôn đấy nhá, không nên điều hành Forum như 1 cơ quan nhà nước được (cái này Shooter đang chán đến tận cổ, muốn về hưu rồi :D)
Vâng, những bản ROM có thể ko hay, chúng ta sẽ cố gắng hoàn thiện hơn, nhưng đó là những bản đã release, tại sao là member các bạn ko tập trung test những lỗi còn tồn đọng của nó mà góp ý? Giả sử giờ Cloud này hỏi phiên bản cũ có những lỗi gì, liệu các bạn đã nắm hết chưa? Hay chỉ thấy build mới, chỉ có vài con số thì đâm đầu vào? Đây là sự nhiệt tình hay là sự ham muốn điều mới lạ. Và hơn nữa, Cloud cũng chẳng có câu nào là chê trách Congco3, những người mà Cloud nói đến chính là những người tham gia Test, các bạn đã làm đúng nhiệm vụ của mình chưa? Nếu bạn cần đt để làm việc, ko có khả năng test thì có thể nói 1 tiếng, nếu có khả năng thì cùng nhau góp ý xây dựng, giúp việc build ROM dễ dàng hơn khi biết được còn những lỗi gì. Thế nhưng các bạn đã làm gì khi mình đưa test? 1 tin nhắn report ko có, còn bản ROM thì được phân phát ngày càng rộng ra, 1 bản beta chứa đầy lỗi và ko hoàn chỉnh?
Và 1 điều nữa, những ROM PDAViet cho chúng ta làm ra nói chung và Cloud làm nói riêng, mục đích chính ko phải là so đo với ROM khác trên Wiki mà mục đích là phục vụ người Việt mình, chế biến sao cho hợp khẩu vị của người Việt, trong khi những điều mọi người đáp lại là gì? Thấy được thì xài, bị 1 lỗi nhỏ dù ko phải do ROM cũng đổi ROM khác, sao mọi người ko thử tìm hiểu lý do bị lỗi? Có cách nào khắc phục hay ko? Lỗi chung của Wm6 hay lỗi riêng của ROM? Mới bị hay sao? Đã tìm được cách khắc phục chưa? Để cùng nhau tổng hợp lại và xây dựng 1 bả ROM hoàn hảo? Các bạn sợ phí thời gian vậy còn thời gian mình bỏ ra để làm gì, để được điều gì?

Tom_codon

Super V.I.P
2 - Còn nữa Rom Version là 4.0.0.0 WWE mà sao lại là lộc phát được? rõ ràng là (Build 17913-Loc phat) này là chữ (Build 17913-By Gullum) mà bác không sợ người ta kiện sao?

Nói 1 câu cho các bạn hiểu người phát triển Touch Flo đến mức gần như hoàn hảo là Cloudyfa.Khẳng định điều trên là từ Rom 4.0.0.0.6 .Gullum làm được Touch Flo là nhờ mấy dòng này đây :

Mã:
And remember X-button in Touch Flo want Solved.
Need it :

In your Cab :

Code:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\OEM\TFLOSettings]
"FingerPressure"=dword:00000000 <---Wrong..!
"2ndSample"=dword:0000000c
"1stSample"=dword:00000000
"DelayDiff"=dword:0000001c
"Boundry"=dword:00000000
"DownLength"=dword:00000000
"UpLength"=dword:00000000
"SpeedLow"=dword:00000029
"SpeedHigh"=dword:0000000e
"PageLow"=dword:00000005
"PageHigh"=dword:00000008
"PanType"=dword:00000001
"EnableSound"=dword:00000001
"EnableScroll"=dword:00000001
Need it :

Code:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\OEM\TFLOSettings]
"FingerPressure"=dword:fa0

(fa0= 2800 and u can change it to 2700,2600 problem with X button will solve)

Trích trong thư PM của Tom viết chỉ dạy cho Gullum cách thức sửa lỗi X-button...Thực ra người giúp Gullum làm Rom Touch Flo ko ai khác cũng chính là pdaviet.

Các phiên bản thì loạn cả lên ai thích Cook Rom thì cook ai thích Release thì release
Các phiên bản của KTV thì lỗi ko thấy phản ánh 1 các đúng đắn.

Đồng cảm với 1 số bức xúc của Mod Cloudyfa..!

Status
Không mở trả lời sau này.