• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Manilla Artemis Love Core 20764.1.4.3 by Me :D

achille2k

Sau khi thử hết thì version 3 dùng ổn nhất, có điều chẳng hiểu sao loa trong nghe hơi nhỏ so với các Rom khác. Bác achille2k có cách nào khắc phục được không? mình chỉnh gì đó trong registry chẳng hạn???

Mong tin bác!

Không có hiện tượng như bạn nói mình nghe vẫn to rõ lắm. Bạn đã chỉnh volume max chưa? (Volume khi đang thoại đó)

TienICU

Cám ơn bác achille2k nhiều vì đã bỏ công sức tạo Rom cho diễn đàn. Em thấy bản Rom này khá hay, em đang dùng Asus P535, không biết có up được bản Rom này của bác không nhỉ, mong tin bác.Thanks

LEDU

Tất nhiên khi mình nói chuyện là mình đẩy cái volume bên trái của máy lên hết cỡ rồi, nói là nghe nhỏ xíu thì không đúng mà chính xác là nghe hơi nhỏ so với các Rom khác (cảm giác như vậy, không có số liệu chính xác được).

Vì thế nên em nghĩ chắc có cách nào đó tăng volume trên registry, khôngbiết bác có ý kiến gì không?

Thêm nữa là em không biết có cách nào để lưu các "điểm yêu thích" khi dùng VietMap hay không? Chứ mà mỗi lần cài Rom mới rồi chạy đi cho đến đúng chỗ để Add vào Favourite Places chắc...em nghèo vì sạch tiền mua xăng quá...nhất là tốc độ Up Rom của các bác tăng đều đều thế này..

Không có hiện tượng như bạn nói mình nghe vẫn to rõ lắm. Bạn đã chỉnh volume max chưa? (Volume khi đang thoại đó)

achille2k

Thêm nữa là em không biết có cách nào để lưu các "điểm yêu thích" khi dùng VietMap hay không? Chứ mà mỗi lần cài Rom mới rồi chạy đi cho đến đúng chỗ để Add vào Favourite Places chắc...em nghèo vì sạch tiền mua xăng quá...nhất là tốc độ Up Rom của các bác tăng đều đều thế này..

Vấn đề này rất đơn giản bạn lưu lại thư mục user hay gì đó (data ng dùng) trong vietmap đó là dữ liệu Favourite của bạn up lại rom bạn cài lại vietmap rồi copy đè lên thế là ok!.

thanhdpa79

Bản này của bác tuyệt cú mèo! Mặc dù chưa đẹp bằng bản 6.5 của bác Quang nhưng chạy nhẹ hơn nhiều ( Phù hợp với con dopod m700 của em:p)!

thanhdpa79

Mình đã down version 3 rùi! Up lên xài cả tuần nay thấy rất tuyệt! Máy chạy ổn định, giao diện đẹp, các chức năng điện thoại cũng tốt...Nói chung thấy hài lòng về bản này! Co thể nói là hoàn chỉnh hơn bản của bác Tom=D>!
Một lần nữa thanks achille2k!

thanhdpa79

Có vẻ như bác LEDU nói đúng đó bác achille2k ơi! Em cũng có cảm giác là loa thoại hơi nhỏ so với các rom khác! Vì con m700 vốn nổi tiếng với loa thoại cực lớn mà:D!

hoangnh

Bản Rom nay khá mượt.Dùng chưa có lỗi gì.Vào GPS hơi chậm tý.Cảm ơn bạn
achille2k .Mình cài cho HTC P3300

dungnv2005

Cảm ơn bác Achille2k rất nhiều ạ! Rom rất mượt!

Đúng như các Bác đã kết luận Volumn nhỏ hơn các ROM khác.
Em dùng qua tai nghe Bluetooth của đầu Caska trên xe ô tô, khi đàm thoại thấy bên kia hỏi đi hỏi lại mãi.... bên này muốn bên kia nghe rõ thì phải nói thật to... bác check lại xem giúp nha...
Còn VietMap R12 thì nếu cài lên thẻ nhớ... thì khi Uprom lại thì toàn bộ Dữ liệu cá nhân mình đưa vào lần trước có ảnh hưởng gì đâu ạ....

diowee

Thưa Bác sĩ achille2k,

Bạn có thể xin vui lòng tiếp tục nấu ăn cho WWE rom Atemis mới và tình yêu, bởi vì tôi thích phong cách của bạn thực sự là như cập nhật và đặc biệt là Bác sĩ Phạm Quang.
Tôi thấy mới rom là ngừng từ [rom][wwe][01.02.09]achilles Manila 2d (ce Os 20764.1.4.3) version 3 YouTube

Hy vọng bạn sẽ tiếp tục nấu cho Ảtemis và tình yêu để cập nhật cho phiên bản mới hơn.

cảm ơn.

Diowee