• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Manilla Artemis Love Core 20764.1.4.3 by Me :D

LEDU

Nói chung là em phân bố theo vai vế hay nhóm mà phân bố theo Anh, Chị, Cô Chú, Bạn ...nhưng trong nhóm thì có người muốn gửi, có người không muốn gửi...

Nói chung là em thấy cũng chưa thuận tiện lắm, dẫu sao cũng cảm ơn bác trắng-đen169 ạ!

hodinhha

Mình đã down và dùng thử bản ver 2, giao diện đẹp, ứng dụng chạy mượt.. vẫn không nhận thẻ nhớ 2gb dù đã cài SDHC-Arthemis, treo ở phần boot, reset lại thì được...

achille2k

Mình đã down và dùng thử bản ver 2, giao diện đẹp, ứng dụng chạy mượt.. vẫn không nhận thẻ nhớ 2gb dù đã cài SDHC-Arthemis, treo ở phần boot, reset lại thì được...

Bạn xem lại thẻ nhớ xem. Rom đã support SDHC rồi không phải install nữa. Thẻ 2G không phải thẻ SDHC đâu. Mình cũng đang dùng thẻ 2G đây hoàn toàn bình thường! Bạn down lại V2 rồi up lại thử xem. Không được thì xem lại thẻ nhớ hoặc máy :D

blackwhite169

Bác Achille2k có thể Post những hình ảnh của HTC Camera được không! (Cái hình khi vào HTC Camera thì em thấy ở trên rồi, nhưng muốn bác thêm mấy tấm nữa khi mà bác khởi động Camera ấy)
Hình như HTC Camera có V 6.8 rồi mà bác! Sao bác không cho vào Rom phiên bản mới nhất?

achille2k

Bác Achille2k có thể Post những hình ảnh của HTC Camera được không! (Cái hình khi vào HTC Camera thì em thấy ở trên rồi, nhưng muốn bác thêm mấy tấm nữa khi mà bác khởi động Camera ấy)
Hình như HTC Camera có V 6.8 rồi mà bác! Sao bác không cho vào Rom phiên bản mới nhất?

6.13 cho Elfin tương thích cho artemis thôi bạn à! còn 6.8 cho camera 3.2 autofocus 2 bản thì cũng tương đương nhau thôi. Bạn muốn biết thế nào thì dùng thử đi.

the_sea

Rom này chạy Manila 2D nhưng chạy thấy mượt, cám ơn achille2k đã có một Rom hay =D>

achille2k

Cảm ơn bạn nhé, nhưng cái này muốn cài vào máy đang sử dụng thì làm thế nào, bạn hướng dẫn cho mình đi, mình còn non kinh nghiệm lém :D:D:D

Không được bạn ạ! Chỉ để built rom thôi!

LEDU

Mừng các bác, bác achille2k em năm mới...cái gì cũng mới ạ!

:)

Dùng một hồi...mới biết 1 điều là trong cái TouchFLO thì phần tin nhắn chỉ hiển thị đến...99, còn quá thì nó vẫn cứ hiện 99...

:)

LEDU

Thêm 1 cái là Version 3 và Version 3 Youtube hình như chỉ là 1 thôi...Vì Version 3 hiện tại em đang dùng có luôn Youtube rồi..

the_sea

Bản này chạy rất mượt nhưn g mình nghĩ nếu khg có giao diện Manila 2D chắc chạy nhanh hơn. achille2k có thể cho mình xin 1 bản không có 2D được không? cám ơn bạn trước ha

LEDU

Bản này chạy rất mượt nhưn g mình nghĩ nếu khg có giao diện Manila 2D chắc chạy nhanh hơn. achille2k có thể cho mình xin 1 bản không có 2D được không? cám ơn bạn trước ha

Bạn bỏ TouchFLO trong Settings--Today

* Không hiểu sao em dùng ROM này càng ngày thấy nghe càng nhỏ xíu, hay là do em dùng VietMap nên nó bị như vậy?

:(

Không hiểu nữa

Chỉnh sửa cuối:

the_sea

Bạn bỏ TouchFLO trong Settings--Today

* Không hiểu sao em dùng ROM này càng ngày thấy nghe càng nhỏ xíu, hay là do em dùng VietMap nên nó bị như vậy?

:(

Không hiểu nữa

Mình nghĩ dù có bỏ TouchFLO như bạn nói thì nó vẫn còn chiếm bộ nhớ máy nên chạy vẫn nặng như thường.:|

achille2k

Mình nghĩ dù có bỏ TouchFLO như bạn nói thì nó vẫn còn chiếm bộ nhớ máy nên chạy vẫn nặng như thường.:|

Thực tế ROM chiếm bộ nhớ hơi cao bởi đi kèm nhiều ứng dụng như Phone Cavans, EZinput, Volume Control... Chứ không riêng gì Manila đâu bạn ạ. Mình đã rất cố gắng để tiết kiệm từng Kb đưa vào để có bản ROM chạy được các ứng dụng HTC mới nhất để có một ROM tổng thể là TOUCH bạn làm như bạn LEDU nói là cũng được rồi. Chỉ khởi động Manila lên mới tốn thôi. Còn nếu như muốn nhẹ hẳn thì đã có rất nhiều bản ROM clean rồi!

binhminhmuon

achille2k ới, bạn cho mình xin phần tích hợp này được không?
Opal Keyboard FullQWERTY
Mình up cho M700 không hiểu sao máy chậm kinh khủng, mặc dù không chạy ứng dụng gì, kể cả khi kích hoạt Camera máy vẫn báo không đủ Ram để mở...
Cảm ơn Bạn!

LEDU

Sau khi thử hết thì version 3 dùng ổn nhất, có điều chẳng hiểu sao loa trong nghe hơi nhỏ so với các Rom khác. Bác achille2k có cách nào khắc phục được không? mình chỉnh gì đó trong registry chẳng hạn???

Mong tin bác!