• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Manilla Artemis Love Core 20764.1.4.3 by Me :D

datvt

em up vao thi khong thay tinh trang loi camera,nhung may ko nhan the nho 4gb,em thay noi co file fix loi truong hop nay,bac nao co thi send cho em,neu khong thi send dum em pm de cai vao de may co the nhan duoc the 8gb xem co the khac phuc duoc khong? em dang dung Orbit.Sorry moi nguoi em dang xai mobi nen khong go tv duoc

achille2k

Em cảm ơn bác achille2k (úi giời, tên gì mà khó đọc qá)!!!

Em mới phát hiện thêm là CAMERA đen thui khi kích hoạt. Chẳng hiểu bị làm sao cả. Bác có bị như em không?

Không có lỗi như bạn nói. Bạn xem lại xem.

em up vao thi khong thay tinh trang loi camera,nhung may ko nhan the nho 4gb,em thay noi co file fix loi truong hop nay,bac nao co thi send cho em,neu khong thi send dum em pm de cai vao de may co the nhan duoc the 8gb xem co the khac phuc duoc khong? em dang dung Orbit.Sorry moi nguoi em dang xai mobi nen khong go tv duoc

Bạn download file đính kèm cài thêm là ok

datvt

Em làm được rồi ! nhưng dở ở điểm nếu HR máy thì lại phải vào PC để cop cái này vào mới nhận được thẻ nhớ hu hu

achille2k

Em làm được rồi ! nhưng dở ở điểm nếu HR máy thì lại phải vào PC để cop cái này vào mới nhận được thẻ nhớ hu hu

Bạn down lại bản Version 2 Up lại xem. Mình vừa built lại. Không có thẻ để thử. :D Bạn up lại xem OK không?

Chỉnh sửa cuối:

datvt

Em up bản rom này nhận thẻ ngon rồi ! Cảm ơn bác ! Em test tiếp xem có gì thì thông báo bác nha

LEDU

Bản second thấy chạy khá ổn hơn. Em dùng GPS nhiều thì lại gặp trục trặc. Cứ đang dẫn đường mà có ai gọi cho em, nếu em trả lời hoặc gọi trong khi GPS đang chạy thì sau đó máy sẽ thoát ra hẳn về màn hình Today... :(

Do bị làm sao thế bác achille2k? bản của bác Quang thì hình như hổng có bị như vầy...

achille2k

Bản second thấy chạy khá ổn hơn. Em dùng GPS nhiều thì lại gặp trục trặc. Cứ đang dẫn đường mà có ai gọi cho em, nếu em trả lời hoặc gọi trong khi GPS đang chạy thì sau đó máy sẽ thoát ra hẳn về màn hình Today... :(

Do bị làm sao thế bác achille2k? bản của bác Quang thì hình như hổng có bị như vầy...

Như thế sao gọi là trục trặc được. Bạn đang chạy GPS ai đó gọi bạn dùng Phone (Đàm thoại). xong rồi đóng thì bạn vào task manager (góc trên cùng bên phải)gõ vào GPS chạy tiếp thôi.

LEDU

Mình không cách nào chỉnh để nó tự động phục hồi lại sau khi dùng Phone à bác achille2k?

blackwhite169

Comm Manager không có mục Data Connection ah bác achille2k.
Có cách nào để đưa Data Connection vào trong Comm Manager, để tắt mỗi khi truy cập GPRS mà!

LEDU

Chỉ cần ra màn hình Today, chọt vào icon connect có chữ [G] rồi nhấn disconnect là xong ngay thôi mà.

Có cách nào để đưa Data Connection vào trong Comm Manager, để tắt mỗi khi truy cập GPRS mà!

dungnv2005

Tại sao khi em cắm dây Sync vào thì vào truy cập được Internet bình thường, còn để Update thời tiết và QuickGPS thì không sao load về được là thế nào các bác nhỉ???
Bức xúc quá ạ

achille2k

Bạn có thể vào advance config chỉnh tùy ý. Theo mình cái đó chẳng cần thiết vì sau 1 time cái đó cũng tự disconnect còn cứ để vậy cũng chẳng ảnh hưởng gì luôn.

Tại sao khi em cắm dây Sync vào thì vào truy cập được Internet bình thường, còn để Update thời tiết và QuickGPS thì không sao load về được là thế nào các bác nhỉ???
Bức xúc quá ạ

Cái này thì không thể nào như vậy được luôn! Vào được internet thì đương nhiên cập nhật được thời tiết và QuickGPS rồi.

LEDU

Có một điều mà qua Xmas vừa rồi mới nhận ra là em không thể Send Message cho nhiều người cùng 1 lúc được.

Bác achille2k có cao kiến gì không ạ? chứ tết tây hay tết ta mà không gửi đồng loạt thì hơi bị mệt cho em qá!

achille2k

Có một điều mà qua Xmas vừa rồi mới nhận ra là em không thể Send Message cho nhiều người cùng 1 lúc được.

Bác achille2k có cao kiến gì không ạ? chứ tết tây hay tết ta mà không gửi đồng loạt thì hơi bị mệt cho em qá!

Nhắn tin nhiều người cùng lúc vô tư mà bạn.

LEDU

Em thật chưa biết cách làm sao để gửi sms đến nhiều người cùng lúc được trong bản ROM này, bác chỉ cho em cách với.

Bắt đầu từ chỗ To:

Bác nhé!

achille2k

Em thật chưa biết cách làm sao để gửi sms đến nhiều người cùng lúc được trong bản ROM này, bác chỉ cho em cách với.

Bắt đầu từ chỗ To:

Bác nhé!
Cứ thế bạn add sđt hoặc tên (danh bạ) vào thôi cách bằng ";" rồi gửi!

LEDU

Tất nhiên là em biết chọn từng người cách nhau bằng dấu " ; ", điều em hỏi là có cách nào chọn nhiều contacts cùng 1 lúc được không? Mặc định của ROM mình là chọn 1 contact rồi chọn tiếp contact khác.

Nên mới hơi bị lâu và mất thời gian...ví nhu em có tổng số contact là...459 thì chắc...459x2 lần và vài chục lần chọt kéo chuộc chạy lên chạy xuống nữa

:(

blackwhite169

Cái này thì hơi khó rồi bác LEDU ah?
Vì hình như là PPC mình không hỗ trợ gửi tin nhắn theo kiểu đó đâu!
Mà dù sao thì bác vẫn phải lựa chọn trong danh bạ rồi mới gửi được mà!
Để tìm xem có Soft nào hỗ trợ ko?