• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][Mar 11] Sabsa Prime v15.0 | 4.0.4 | Full Sense 4.1 | Fully Working | Brilliant

hacbaoklhh

ban oi!! sao pin no bao ki wa z !!! cai báo pin sao khoang con 20% la no nhay lung tung!! luc voc con 20% tu nhien no nhay len 40% rui tuot lai tum lum!! nhuc cai dau khi wan ly pin!! co cach nao khac fuc k bac ??
Bạn nên kiểm tra lại pin xem còn đủ dung lượng 1230 ko?
Dùng mấy apps về pin trên market đó.
Có thể pin bạn bị chai rồi

ohbilo

Bạn nên kiểm tra lại pin xem còn đủ dung lượng 1230 ko?
Dùng mấy apps về pin trên market đó.
Có thể pin bạn bị chai rồi

9 xác, vì máy mình k bj vậy, và hình như cũng k ai bj vì chưa thấy ai nói j zụ này cả

ohbilo

Báo cáo thêm 1 phần lỗi nữa

Khi máy đang tình trạng khóa màn hình vẫn có thể kéo thanh notifications xuống dc, điều này bất tiện khi bỏ trong túi quần

hacbaoklhh

Báo cáo thêm 1 phần lỗi nữa

Khi máy đang tình trạng khóa màn hình vẫn có thể kéo thanh notifications xuống dc, điều này bất tiện khi bỏ trong túi quần

Mình đang xài Blackout v3.1.1 cũng thế. ROM nào cũng thế mà :D

cuong267

! xai app nao de kiem tra dung luong pin the bac !!! cuu zoi !!ac !! co kiu nay nua hả!! chac di toi cuc pin của pin rùi !! ah bac oi!! bik o dau ban pin dung luong cao k??

hacbaoklhh

! xai app nao de kiem tra dung luong pin the bac !!! cuu zoi !!ac !! co kiu nay nua hả!! chac di toi cuc pin của pin rùi !! ah bac oi!! bik o dau ban pin dung luong cao k??

App kiểm tra pin thì bác tham khảo cái này: https://play.google.com/store/apps/...s#?t=W251bGwsMSwxLDEwOSwiY2NjNzEuYm13LnBybyJd

Còn pin dung lượng cao thì ko nên dùng, nó quảng cáo thôi mua về kiểm tra chỉ đc 1000mAh.
HTC đã bán pin zin bác nên mua thì tốt hơn khoảng 700k.
Pin zin thì bác tham khảo ở đây nhé http://www.htcshowroom.com/San-pham/Pin/Battery-for-HTC-(1).aspx

cuong267

bac pro oi !! bản rom nay hinh nhu bi loi nay nua nak !! khi minh nghe tai phone k điều chỉnh nhạc đc = tai phone thi phải ? k dừng nhạc , khong wa bai khac đc = tai phone !!

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé bạn. Cảm ơn.

tuanctm

bac pro oi !! bản rom nay hinh nhu bi loi nay nua nak !! khi minh nghe tai phone k điều chỉnh nhạc đc = tai phone thi phải ? k dừng nhạc , khong wa bai khac đc = tai phone !!

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé bạn. Cảm ơn.

chuẩn rồi lỗi này vẫn chưa fix được. mà ông chủ topic cũng chỉ đi copy paste về chứ có viết ra đâu :))

hduong_langtu

chính xác là pin bạn bị chai rồi mình có 2 cục pin một cục bị phồng bỏ vào nó cũng nhãy tùm lum giống bạn bỏ cục mới vô thì sài bình thường mình đang sài rom này.

hacbaoklhh

SAI RỒI..,!

ROM ARHD 6.3.3 ko bị lỗi đó, rom gốc cũng ko bị. khoá màn hình là khoá tất trừ phím Vol +/-

ý e đang nói là Android 4 mà bác, nói tiếp mấy câu comment ở trên.
Tất cả các ROM Android 4 hiện tại đều ko sử dụng đc nút điều khiên trên tai nghe zin của DHD

coolpixs4

Sao mình cài bản V8.0 rồi V8.5 quá trình cài Aroma Installer chỉ có mấy options
trong đó có %bat.,còn lại những cái mods khác ko thấy nhỉ ?
- 5x5 Apps drawer
- smooth scroll
- Removing Unneeded Apps
- .... ko thấy đâu cả

Bác nào có kinh nghiệm cho hỏi trong /system/apps/
thì xóa được những cái nào nhỉ?
mình thì ko cần mấy cái Friendstream, tweeter,news&weather,...

cái Aluminium.apk là cái quái gì ý nhỉ? nhiều cái ko biết nó là cái gì nữa (Mirror => ko cần vì mình là MAN, Ứng dụng Show me =???,...ect) ko dùng delete bớt cho ROM nó nhẹ bớt chứ cài đặt lần đầu vào check thấy Sýstem ROM có 575MB (free 62MB)

=> chạy ko mượt như bản ROM ARHD 6.3.3

hduong_langtu

Sao mình cài bản V8.0 rồi V8.5 quá trình cài Aroma Installer chỉ có mấy options
trong đó có %bat.,còn lại những cái mods khác ko thấy nhỉ ?
- 5x5 Apps drawer
- smooth scroll
- Removing Unneeded Apps
- .... ko thấy đâu cả

Bác nào có kinh nghiệm cho hỏi trong /system/apps/
thì xóa được những cái nào nhỉ?
mình thì ko cần mấy cái Friendstream, tweeter,news&weather,...

cái Aluminium.apk là cái quái gì ý nhỉ? nhiều cái ko biết nó là cái gì nữa (Mirror => ko cần vì mình là MAN, Ứng dụng Show me =???,...ect) ko dùng delete bớt cho ROM nó nhẹ bớt chứ cài đặt lần đầu vào check thấy Sýstem ROM có 575MB (free 62MB)

=> chạy ko mượt như bản ROM ARHD 6.3.3

bạn xem những app nào ko sài thì dung titanium backup de nó đi những wiget nếu ko thích sài thì de đi ko sao cả.

ohbilo

mình dùng titanium backup xoá tất cả các thứ mình k cần, xoá luôn mail, internet, tin nhắn, nói chung là mình xoá rất nhìu, nhưng k bik xoá phải file j mà máy k nhận dc tin nhắn, gửi đi thì dc nhưng k nhận dc

hùi trưa tức wa' up lại rom thì nt sms bt, sau đó mình tiếp tục dùng titanium backup xoá tiếp như lúc trước thì bj h lại k nhận dc tin nhắn sms nữa

bác nào bik file đó là j k chỉ mình với

mấy file keyboa mình cũng xoá sạch k bik có ảnh hưởng j k nhỉ??? trước mắt thì chưa thấy j cả

mình dùng titanium backup xoá tất cả các thứ mình k cần, xoá luôn mail, internet, tin nhắn, nói chung là mình xoá rất nhìu, nhưng k bik xoá phải file j mà máy k nhận dc tin nhắn, gửi đi thì dc nhưng k nhận dc

hùi trưa tức wa' up lại rom thì nt sms bt, sau đó mình tiếp tục dùng titanium backup xoá tiếp như lúc trước thì bj h lại k nhận dc tin nhắn sms nữa

bác nào bik file đó là j k chỉ mình với

mấy file keyboa mình cũng xoá sạch k bik có ảnh hưởng j k nhỉ??? trước mắt thì chưa thấy j cả
Thấy bạn xóa cả phần tin nhắn đó thôi. Mà xóa những apps ngoài thôi chứ những apps hệ thống thì không nên xóa vì sẽ gây lỗi hệ thống.

ohbilo

Thấy bạn xóa cả phần tin nhắn đó thôi. Mà xóa những apps ngoài thôi chứ những apps hệ thống thì không nên xóa vì sẽ gây lỗi hệ thống.

tại mình xài app chompsms, gmail, chrome nên muốn đơn giản máy thui, chắc fải up rom lại rùi k xóa cái đó wá

coolpixs4

File Advanced Build.Prop improve battery life for V8.5
=D>
dùng root explorer để replace file trong /system

Cho hỏi có bác nào biết cách xoá bớt mấy cái ngôn ngữ ko cần thiết trong cái Languages & Keyboard settings ko ?
Mẹ chúng nó add éo gì lắm thứ linh tinh thế mà lại ko có Tiếng Việt
English (Bristish) và English (US) là đủ lại còn thêm cả mấy cái English (Vietnamese), English (Arabic),...éo hiểu nó khác cái gì...
English (Vietnamese): chẳng nhẽ lại là ngôn ngữ + ngữ pháp tiếng Anh của người Việt => vạy chắc củ chuối lắm :))
Cả 1 đống loằng ngoằng nữa...

Muốn xoá bớt và thêm 1 vài ngôn ngữ khác...

bác nào biết cách chỉnh sửa chỉ giáo cái nhé. tìm kiếm mà ko thấy có thông tin cho ICS 4.0 ROM

Chỉnh sửa cuối:

ohbilo

File Advanced Build.Prop improve battery life for V8.5
=D>
dùng root explorer để replace file trong /system

Cho hỏi có bác nào biết cách xoá bớt mấy cái ngôn ngữ ko cần thiết trong cái Languages & Keyboard settings ko ?
Mẹ chúng nó add éo gì lắm thứ linh tinh thế mà lại ko có Tiếng Việt
English (Bristish) và English (US) là đủ lại còn thêm cả mấy cái English (Vietnamese), English (Arabic),...éo hiểu nó khác cái gì...
English (Vietnamese): chẳng nhẽ lại là ngôn ngữ + ngữ pháp tiếng Anh của người Việt => vạy chắc củ chuối lắm :))
Cả 1 đống loằng ngoằng nữa...

bác nào biết cách chỉnh sửa chỉ giáo cái nhé. tìm kiếm mà ko thấy có thông tin cho ICS 4.0 ROM

Đúng là dư nhiều thứ ngôn ngữ thật, nhưng bản rom này đâu phải viết cho riêng người việt nam, viết cho toàn thế giới nên phải có nhiều thứ tiếng là đúng rùi, ai k thích thì xóa đi thui
Có tiếng việt mà bác, mình đang xài tiếng việt đây, bác cứ cuộn xuống dưới gần cuối mà tìm sẽ thấy thui ah

Bạn chỉnh file default.xml trong system/customize/CID nhé.

Bạn chỉnh lại cho gọn (ví dụ để lại 3 ngôn ngữ Anh-Mỹ, Anh-Việt, Việt Nam nhé):

<set name="single">
<item name="total_list">en_US;en_VN;vi_VN;</item>
<item type="boolean" name="en_US">yes</item>
<item type="boolean" name="en_VN">yes</item>
<item type="boolean" name="vi_VN">yes</item>
</set>

coolpixs4

Bạn chỉnh file default.xml trong system/customize/CID nhé.

Bạn chỉnh lại cho gọn (ví dụ để lại 3 ngôn ngữ Anh-Mỹ, Anh-Việt, Việt Nam nhé):

<set name="single">
<item name="total_list">en_US;en_VN;vi_VN;</item>
<item type="boolean" name="en_US">yes</item>
<item type="boolean" name="en_VN">yes</item>
<item type="boolean" name="vi_VN">yes</item>
</set>

Thanks, làm theo cách của bạn dinhtuandung2012 có được đâu, xóa đi rồi để 3 ngôn ngữ như bạn. rồi dùng root explorer thay file default.xml gốc, rùi set permission, reboot.
Vào setting, language & keyboard, vẫn 1 đống chẳng mất cái nào ???

=> trên xda
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=990631
thì nó bảo phải factory reset, thế thì mất hết các cài đặt trước đó à

làm cách này có ổn ko nhỉ? backup Rom= ext4 Recovery backup/restore, sau đó factory reset, rồi lại restore lại. nhưng xem ra nó vẫn thế vì nó khôi phục lại toàn bộ data và img

V8.5 này đúng là lúc screen on và lướt web có cảm giác pin sụt nhanh hơn ROM GB ARHD 6.3.3 thật
Nhưng với file Advanced Build.Prop ở trên + calibrate pin,nếu ở standby (screen off) thì 8h hết 3% pin.
Tức là nếu chỉ để nghe và gọi thì 2 ngày rưỡi OK.
Mình dùng thêm Daemon Controller (wake_max_freq=1.2GHz, wake_min_freq=245MHz, sleep_max_freq=368MHz, sleep_min_freq=122MHz), govern=default là ondemands U/v = -50

sau khi tweak lược bớt mấy cái *.apk linh tinh trong system/apps

giờ ROM ngon roài

Chỉnh sửa cuối: