• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][Mar 11] Sabsa Prime v15.0 | 4.0.4 | Full Sense 4.1 | Fully Working | Brilliant

Thanks, làm theo cách của bạn dinhtuandung2012 có được đâu, xóa đi rồi để 3 ngôn ngữ như bạn. rồi dùng root explorer thay file default.xml gốc, rùi set permission, reboot.
Vào setting, language & keyboard, vẫn 1 đống chẳng mất cái nào ???

=> trên xda thì nó bảo phải factory reset, thế thì mất hết các cài đặt trước đó à
Cái vấn đề ngôn ngữ này bạn phải thay đổi trước khi cài rom mới hiệu quả nhé. Chịu khó cài đặt lại thôi.

airwalk

Lúc cài đặt phải chọn chứ :D

cài đặt như thế nào hả bạn ơi.làm thế nào để hiện thị số % pin như thế được.Mình vào setting,vào phần pin nhưng chả thấy mục nào để chỉnh cả :(
à mà mình là newbie, hỏi câu này các bạn đừng mắng.sao mình vào hboot bằng cách volume - và nút nguồn.bấm giữ đồng thời hả.sao mình bấm toàn trượt,nó toàn khởi động luôn.mãi k vào được.chả hiểu thế nào.bực mình quá

Chỉnh sửa cuối:

PDAMobile

cài đặt như thế nào hả bạn ơi.làm thế nào để hiện thị số % pin như thế được.Mình vào setting,vào phần pin nhưng chả thấy mục nào để chỉnh cả :(
à mà mình là newbie, hỏi câu này các bạn đừng mắng.sao mình vào hboot bằng cách volume - và nút nguồn.bấm giữ đồng thời hả.sao mình bấm toàn trượt,nó toàn khởi động luôn.mãi k vào được.chả hiểu thế nào.bực mình quá

Bạn để máy tắt hản rồi, giữ luôn phím volume, rồi bấm nút power 1 lần thôi, thấy máy rung một cái, vẫn giữ phím volume, đợi tý là máy vào hboot.

Lmd1901

Member

Trong cài đặt ko có đâu bạn, do lúc cài đặt rom ban đầu bạn ko chọn phần hiển thị % pin nên ko có, để vào hboot bạn phải tắt nguồn hoàn toàn (bỏ chọn fast boot trong phần cài đặt/pin,hoặc tháo pin ra cũng đc)

coolpixs4

Khi flash ROM, bạn vào Aroma Installer trong đó có 1 loạt Option lựa chọn
-bravia engine
-chọn cái % stock battery để cài đặt
-inspire patch
-lockscreen 4.0
-...ect

Đây là bản Sabsa Prime V8.5U : DOWNLOAD

mình combine v8.0+v8.5 thành v8.5U => cài luôn 1 lần ko cần flash v8.0 rồi flash v8.5 nữa; và tweak ROM :
lược bỏ bớt ngôn ngữ hệ thống + xóa bớt các *.apk ko cần thiết+tweak lại file Build.prop để tối ưu pin, thêm DaemonController, Touchwiz taskmanger, thêm xLoud engine để tăng âm lượng của loa ngoài....

chú ý:

- full wipe+factory reset trong Ext4 recovery hoặc CWM recovery trước
- full davik cache clean
- wipe cache

Khi cài đặt phần Aroma Installer nhớ chọn cài bravia, % stock battery, supercharger

Khi setting andrev_oc thì chọn như sau
Wake_max_freq=1.2Ghz
wake_min_freq=0.245Ghz
sleep_max_freq=0.368Ghz
sleep_min_freq=0.125Ghz
u/v=-50

Chỉnh sửa cuối:

Lmd1901

Member
Rom này bị lỗi rất quê là lâu lâu ko tài nào kéo vòng mở khóa đc, đành tháo pin khởi động lại, nhất là đang ở chỗ đông người hay đang đi chơi đúng là quê ko chịu đc, loay hoay mãi, nản....

coolpixs4

Rom này bị lỗi rất quê là lâu lâu ko tài nào kéo vòng mở khóa đc, đành tháo pin khởi động lại, nhất là đang ở chỗ đông người hay đang đi chơi đúng là quê ko chịu đc, loay hoay mãi, nản....

Mọi người làm sao chứ tôi và rất nhiều fans khác trên xda dùng thấy rất tốt, rất mượt là đằng khác.
Dùng 1 tuần nay chẳng thấy lỗi gì hết (trong khi nhiều người kêu ca là ko có wifi, hoặc khi dùng camera có flash bị khởi động lại máy.. tôi test tất cả chẳng làm sao cả ) thế nên bạn AlirezaB bạn ý chẳng thèm trả lời mấy người kêu ca đó làm gì :))
Chịu khó tự vọc lấy thôi

không thua Rom GB 2.3.5 đâu.

ICS 4.0.4 Sense 4.1 nữa - vừa đẹp vừa theo kịp mốt :D

Bạn cài lại bản Mods rom của tui vừa up ở trên Sabsa Prime v8.5U xem sao. Đã tweak rom - tốt cả về perormance lẫn battery

Chỉnh sửa cuối:

airwalk

Mọi người làm sao chứ tôi và rất nhiều fans khác trên xda dùng thấy rất tốt, rất mượt là đằng khác.
Dùng 1 tuần nay chẳng thấy lỗi gì hết (trong khi nhiều người kêu ca là ko có wifi, hoặc khi dùng camera có flash bị khởi động lại máy.. tôi test tất cả chẳng làm sao cả ) thế nên bạn AlirezaB bạn ý chẳng thèm trả lời mấy người kêu ca đó làm gì :))
Chịu khó tự vọc lấy thôi

không thua Rom GB 2.3.5 đâu.

ICS 4.0.4 Sense 4.1 nữa - vừa đẹp vừa theo kịp mốt :D

Bạn cài lại bản Mods rom của tui vừa up ở trên Sabsa Prime v8.5U xem sao. Đã tweak rom - tốt cả về perormance lẫn battery

vừa setup xong.bị lỗi đầu tiên là cái HTC input bị lỗi.k hiện bàn phím để gõ.tớ vào tiatium del luôn cái htc sense input đó đi.rồi cài gõ tiếng việt :D.h ngon rồi,chưa thấy lỗi gì

hugnvn87

Sao mình cài bản V8.0 rồi V8.5 quá trình cài Aroma Installer chỉ có mấy options
trong đó có %bat.,còn lại những cái mods khác ko thấy nhỉ ?
- 5x5 Apps drawer
- smooth scroll
- Removing Unneeded Apps
- .... ko thấy đâu cả

Bác nào có kinh nghiệm cho hỏi trong /system/apps/
thì xóa được những cái nào nhỉ?
mình thì ko cần mấy cái Friendstream, tweeter,news&weather,...

cái Aluminium.apk là cái quái gì ý nhỉ? nhiều cái ko biết nó là cái gì nữa (Mirror => ko cần vì mình là MAN, Ứng dụng Show me =???,...ect) ko dùng delete bớt cho ROM nó nhẹ bớt chứ cài đặt lần đầu vào check thấy Sýstem ROM có 575MB (free 62MB)

=> chạy ko mượt như bản ROM ARHD 6.3.3

Trong phần Aroma Installer có % battery nhé bạn
Aliminum.apk là cái giao diện của htc, cái giao diện này màu đen đẹp phết đấy. Còn các ứng dụng như mirror, show me, setup,...bạn có thể remove bằng cách sử dụng Rom Cleaner dành cho DHD có trong xda, bạn search là có

ohbilo

ko bik mọi người thế nào chứ mình chưa hề bị vầy
mình dùng rom này thấy rất tốt và dễ dùng, k rắc rối như blackout

tuanhung1433

sabsa

ko bik mọi người thế nào chứ mình chưa hề bị vầy
mình dùng rom này thấy rất tốt và dễ dùng, k rắc rối như blackout
thừa nhận chạy ngon có vẻ good hơn blackout , cảm giác hơn ngốn pin vừa cài xong test thử 1 hai hôm xem sao

htdu87

Tôi bị vấn đề này, ko biết có ai bị nữa ko là, khi có cuộc gọi đến để điện thoại trong túi quần lúc lấy ra nó vẫn reo nhưng ko thể mở khóa để nghe được, chỉ có khóa màn hình mở lại mới hết mà lúc đó cũng bị nhỡ cuộc gọi luôn. Có ai bị giống tôi không?

Tôi bị vấn đề này, ko biết có ai bị nữa ko là, khi có cuộc gọi đến để điện thoại trong túi quần lúc lấy ra nó vẫn reo nhưng ko thể mở khóa để nghe được, chỉ có khóa màn hình mở lại mới hết mà lúc đó cũng bị nhỡ cuộc gọi luôn. Có ai bị giống tôi không?
Một số dòng máy cũng bị lỗi này khi úp rom cook bạn ạ.

Ko, lúc trước khi tôi sai rom ship 2.3 cũng bị luôn bạn, không biết tại sao
Lỗi này thỉnh thoảng mới bị thôi chứ không bị thường xuyên. Nếu bạn đang dùng rom cook thì bạn có thể dùng các bản rom có kernel SebastianFM xem sao.

airwalk

hjx giúp mình với

mình có lên xda tìm hiểu thấy có mục theme và skin cho Desire hd.mình có thắc mắc là để cài đặt theme hay skin thì phải làm thế nào.Mình đang dùng Rom này là sense 4.1,thì chỉ cần dowload theme,skin bất kì dành cho sense4.1 là được hay là phải dowload đúng theme,skin cho room cook mình đang dùng? mình vừa dow thử 1 skin rồi cài đặt xong mà chả thấy đâu.vào phần skin của máy cũng k thấy?hjx

hacbaoklhh

Update ảnh :D

htdu87

Mới flash 9.0 đêm hôm, sáng nay gọi điện thấy âm lượng lớn quá mặc dù đã chỉnh incall volume nhỏ nhất, có ai bị giống tôi không? Có cách nào khắc phục không các bạn? Thanks