• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] {MIUI} Eng-Vie by JokerB

love108

\

Mình đoán bạn chưa phân vùng thẻ + mạng bạn sử dụng có vấn đề -> tệp rom down về bị lỗi
mình đã phân vùng thẻ nhớ fat32 + 1G ext4 rồi mà, sử dụng 4EXTRecovery 2.1.3 RC3, trước khi up mình cũng đã check mã MD5 rồi, chuẩn không sai gì cả. chưa hiểu được lí do tại sao

danh_thuan269

mình đã phân vùng thẻ nhớ fat32 + 1G ext4 rồi mà, sử dụng 4EXTRecovery 2.1.3 RC3, trước khi up mình cũng đã check mã MD5 rồi, chuẩn không sai gì cả. chưa hiểu được lí do tại sao

nếu up bản mới này bạn phải có 2 bộ nhớ ext4 một là tự tao hoặc nó sẽ lấy từ bộ nhớ swap

linh_hehe

các bác cho em hỏi chút.
thường thì up lai rom ship thì sẽ trở lại s-on. nhưng sao em uo lại rồi vẫn s-off

commander_HTC

các bác cho em hỏi chút.
thường thì up lai rom ship thì sẽ trở lại s-on. nhưng sao em uo lại rồi vẫn s-off
cái bạn nói là mình cũng mới nghe lần đầu đấy, bạn có thể nói rõ up rom SHIP ntn không???

JokerB

với rom MIUI đừng nên flash kernel khác vì các kernel đó chủ yếu là cho rom Sense, kernel mình dùng tốt rồi, k cần thiết phải đổi đâu :)

p/s: dạo này bận với em iphone 4s nên sẽ update rom MIUI chậm hơn :D em desire bị lạnh nhạt T_T

danh_thuan269

với rom MIUI đừng nên flash kernel khác vì các kernel đó chủ yếu là cho rom Sense, kernel mình dùng tốt rồi, k cần thiết phải đổi đâu :)

p/s: dạo này bận với em iphone 4s nên sẽ update rom MIUI chậm hơn :D em desire bị lạnh nhạt T_T
truyền nghề cho bạn langtugl cook cho nó khoẻ

dtienduc2

BẠN JokerB ƠI.MÌNH CÀI ROM MIUI BẢN GỐC CỦA NÓ NÊN KO CÓ TIẾNG VIỆT.BẠN CÓ CÁCH NÀO CÀI TIẾNG VIỆT CHO ROM MIUI GỐC DC KO BẠN?
CÓ THÌ CHO MÌNH FILE ĐÓ.CÁM ƠN BẠN NHIỀU.

linh_hehe

cái bạn nói là mình cũng mới nghe lần đầu đấy, bạn có thể nói rõ up rom SHIP ntn không???
mình tạo goldcard rồi down romship đổi tên vào fastboot nó check 1 lúc chọn yes để up . nếu không đúng các bác có thể chỉ cho mình làm thế nào để máy về như lúc mới mua (rom ship + s-on...) thank trước

thexteen

Đang phân vân không biết nên cài bản D2EXT hay bản D2W, bác nào cho e ít lời khuyên được không ạ ~X(

lovebaxa

Có bản MIUI Galnet 2.11.26 ICS là trên nền Android 4.0.1 đó. Không biết JokerB đã nghiên cứu để Mod chưa vậy. Mong chờ quá.
JokerB dùng Desire phải không. Mình cũng dùng Desire. Bạn chỉ giúp mình cách flash kernel nào tốt nhất cho Desire dùng rom MIUI Galnet 2.11.26 ICS được không. Cám ơn bạn nhiều.

taychoideu

Bạn JokerB ơi,cho mình hỏi,mình up bản MIUI của bạn,dùng hboot JokerB,Recovery 4EXT,phân vùng thẻ nhớ như bạn hướng dẫn và bản rom được up rất ngon lành,nhưng 1 vấn đề gặp phải đó là Desire của mình thỉnh thoảng lại tự khởi động lại nhất là trong những lúc vừa thực hiện cuộc gọi xong hoặc vừa nt xong. radio của mình là radio mới nhât 5.17.05.23,mình đã up tất cả các bản rom MIUI của bạn JokerB và đều bị gặp lỗi như vậy,mình up các bản rom cook khác thì k gặp fải lỗi đó,mình rất thích bản MIUI của bạn vì nó rất nhanh và mượt nên bạn có thể nghiên cứu xem bị lỗi gì vậy và chỉ cho mình cách khắc phục với.Cám ơn bạn nhiều

nttrung35

rom của bác xài ngon quá, thanks bác, mong bác luôn vui khoẻ để cho ra đời những bản rom tốt hơn nữa, 1 lần nữa thanks bác !!!!

nttrung35

bác có cách nào mở màng hình khoá mà k dùng phím nguồn được k bác, máy e phím nguồn lỏng quá, bấm nhiều lần sợ nó hư luôn, thanks bác