• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] {MIUI} Eng-Vie by JokerB

darkkid

Cho mình hỏi chút. Sau khi mình úp len rom 1.11.11 , mình thấy máy chạy rất ngon , ko còn bị reset như những bản trước, giao diện cũng đẹp. Nói chung là tuyệt vời. Nhưng ... có 1 điều sao mình không cài nhạc chuông được , dù đã chọn bài hát rùi mà khi người ta gọi tới nó chỉ có rung chứ ko có nhạc. hix hix... ai giúp mình với !

JokerB

Cho mình hỏi chút. Sau khi mình úp len rom 1.11.11 , mình thấy máy chạy rất ngon , ko còn bị reset như những bản trước, giao diện cũng đẹp. Nói chung là tuyệt vời. Nhưng ... có 1 điều sao mình không cài nhạc chuông được , dù đã chọn bài hát rùi mà khi người ta gọi tới nó chỉ có rung chứ ko có nhạc. hix hix... ai giúp mình với !

Mình sẽ kiểm tra lại vấn đề này :D
Hiện đang test thử 1.11.18 d2ext mới sửa lại khá nhiều :D
Hi vọng mai sẽ upload cho mọi ng` đc

Randomizer

Yêu cầu hệ thống:
- Cài JokerB_hboot do mình upload hoặc dùng Stock Hboot: LINK download JOKERB_HBOOT
- Phân vùng thẻ nhớ: 1gb ext3/4+ 128mb linux swap + còn lại là Fat32 (sdcard)

bro cho mình hỏi chia theo thứ tự như thế nào ạ

Ví dụ
FAT32 | EXT4 | LINUX SWAP

hay

EXT4| Linux swap | fat32

và thứ tự này có quan trọng hay ko?

JokerB

thứ tự này không quan trọng :)

mai rảnh thì sẽ làm topic mới, come back d2ext :D
hboot mới sẽ có để fix lỗi đổi theme có dung lượng icon >20mb

test hôm nay rồi, dùng ok, k có lỗi j phát sinh :) và đã kiểm tra lại cho bạn darkkid, mình đặt bài hát làm nhạc chuông tốt nhé, vừa rung vừa chơi nhạc bình thường :D

linh_hehe

bác joker ơi chỉ mình cách cài hboot với. mình cài rồi nhưng làm sao để biết đã cài đc hboot. với lại mình cài recovery không đc
nó hiện thế này dùng flash cài xong recovery vẫn là bản 1.9.1 rc1 cũ

Chỉnh sửa cuối:

danh_thuan269

vấn đề nhạc chuông mình cũng bị bài được bài ko
thứ hai là cho vào thư muc MIUI/media/audio/ringtones mà trong nhạc chuông ko có chỉ có trong âm nhạc
chưa thử d2ext nhưng mình thấy bàn d2w chép dữ liệu vào máy rất chậm

danh_thuan269

hôm nay có rom ko ta?
mình hạ radio có bị sao ko mấy bạn
mình muốn lên hboot 0.93.001 thì sao của mình là 0.61?

JokerB

upload từ hôm qua đến h chưa đc :D
mạng có vấn đề ^^!

rom 1.11.18 mình làm sẽ trở về d2ext, mod lại theme chút :)
mình upload luôn cả hboot mới, khuyên các bạn nên dùng hboot mới (hboot cũ vẫn dùng ngon :D)
và nên phân chia phân vùng lại là fat32+ 1gb ext4 + 256mb ext4 + 128mb swap :)
rom d2ext yêu cầu cần hơn 1 phân vùng ext so với rom d2w hay a2sd nên nếu cứ fat32+ext +swap thì máy sẽ tự convert swap sang ext -> mất phân vùng swap :)

JokerB

Đã upload rom 1.11.18 d2ext cho các bác test
hboot mới cũng upload luôn rồi

lúc nào rảnh sẽ sửa lại topic :)

danh_thuan269

upload từ hôm qua đến h chưa đc :D
mạng có vấn đề ^^!

rom 1.11.18 mình làm sẽ trở về d2ext, mod lại theme chút :)
mình upload luôn cả hboot mới, khuyên các bạn nên dùng hboot mới (hboot cũ vẫn dùng ngon :D)
và nên phân chia phân vùng lại là fat32+ 1gb ext4 + 256mb ext4 + 128mb swap :)
rom d2ext yêu cầu cần hơn 1 phân vùng ext so với rom d2w hay a2sd nên nếu cứ fat32+ext +swap thì máy sẽ tự convert swap sang ext -> mất phân vùng swap :)

làm sao tạo hai phân vùng ext4
phân vùng swap làm gì vậy?

Chỉnh sửa cuối:

love108

cho em hỏi thẻ nhớ có ảnh hưởng nhiều đến up rom không ạ?vì em mới mua cái thẻ 8G class 4 nhưng up mấy rom đều bị lỗi FC cả, em đang nghi thẻ đểu, đang định mua 1 cái 8G class 10, em đã thử up từ rom miui các bản, rom leedroid (rom này trước up ở cái thẻ 4G class 2 của samsung xịn thì ngon không lỗi gì), runnymede, up cả CM7 mà vẫn lỗi FC, chán quá, các bác cao thủ cho em lời khuyên cái, để em xem có nên mua cái thẻ mới không?em ôm cu desire suốt cả tuần vì vụ up rom này rùi

venusian

Moderator
cho em hỏi thẻ nhớ có ảnh hưởng nhiều đến up rom không ạ?vì em mới mua cái thẻ 8G class 4 nhưng up mấy rom đều bị lỗi FC cả, em đang nghi thẻ đểu, đang định mua 1 cái 8G class 10, em đã thử up từ rom miui các bản, rom leedroid (rom này trước up ở cái thẻ 4G class 2 của samsung xịn thì ngon không lỗi gì), runnymede, up cả CM7 mà vẫn lỗi FC, chán quá, các bác cao thủ cho em lời khuyên cái, để em xem có nên mua cái thẻ mới không?em ôm cu desire suốt cả tuần vì vụ up rom này rùi

Thẻ nhớ có liên quan tới việc up Rom chứ bạn.
Bạn thử fomat lại thẻ xem sao. Nhiều khi cũng có thể là do file Rom down về bị lỗi ko Up đc.

JokerB

\

Mình đoán bạn chưa phân vùng thẻ + mạng bạn sử dụng có vấn đề -> tệp rom down về bị lỗi

moithamgia

Mình up rom được rồi nhưng không thể vào web/market để tải file hoặc cài đặt ứng dụng. Các hộp thoại thông báo "Không thể tải xuống xxx do lỗi" và "Xác thực google talk không thành công".

Cấu hình hiện tại là HBOOT-6.93.1002, chưa cài HBOOT mới ( JokerB_hboot.img ). Vì khi dùng Android Flasher và làm theo hướng dẫn của bác Phạm Quang http://www.pdaviet.net/showthread.p...ADIO-SPLASH-RECOVERY-HBOOT...-CHO-HTC-ANDROID đều bị báo lỗi Fail.

"taskkill /F /IM adb.exe
SUCCESS: The process "adb.exe" with PID 1932 has been terminated.
taskkill /F /IM fastboot.exe
ERROR: The process "fastboot.exe" not found.
adb.exe reboot bootloader
* daemon not running. starting it now on port 5037 *
error: device not found
* daemon started successfully *
fastboot.exe flash hboot hboot.img
sending 'hboot' (512 KB)...
OKAY [ 0.094s]
fastboot.exe reboot-bootloader
writing 'hboot'...
OKAY [ 0.159s]
finished. total time: 0.253s
rebooting into bootloader...
OKAY [ 0.094s]
finished. total time: 0.094s
fastboot.exe erase cache
erasing 'cache'...
FAILED (command write failed (No such file or directory))
finished. total time: -0.000s
Del hboot.img
fastboot.exe reboot
rebooting...
finished. total time: 0.001s"

Các Pro chỉ giúp cách khắc phục với. Cảm ơn.

moithamgia

Sau khi chia thẻ nhớ ext4 lại như hướng dẫn. Khởi động lại, máy cũng treo ở màn hình chữ HTC màu xanh luôn. Nhờ các Pro giúp cách khắc phục với.

cám ơn.

DUYAT

bạn jokerB cho mình hỏi chút, bản rom này có vẻ hao pin hơn bản trước nhỉ, để qua đêm mất 10% pin và chạy nặng một chút là hay tự khởi động lại, không biết đúng ko?

danh_thuan269

Mình up rom được rồi nhưng không thể vào web/market để tải file hoặc cài đặt ứng dụng. Các hộp thoại thông báo "Không thể tải xuống xxx do lỗi" và "Xác thực google talk không thành công".

Cấu hình hiện tại là HBOOT-6.93.1002, chưa cài HBOOT mới ( JokerB_hboot.img ). Vì khi dùng Android Flasher và làm theo hướng dẫn của bác Phạm Quang http://www.pdaviet.net/showthread.p...ADIO-SPLASH-RECOVERY-HBOOT...-CHO-HTC-ANDROID đều bị báo lỗi Fail.

"taskkill /F /IM adb.exe
SUCCESS: The process "adb.exe" with PID 1932 has been terminated.
taskkill /F /IM fastboot.exe
ERROR: The process "fastboot.exe" not found.
adb.exe reboot bootloader
* daemon not running. starting it now on port 5037 *
error: device not found
* daemon started successfully *
fastboot.exe flash hboot hboot.img
sending 'hboot' (512 KB)...
OKAY [ 0.094s]
fastboot.exe reboot-bootloader
writing 'hboot'...
OKAY [ 0.159s]
finished. total time: 0.253s
rebooting into bootloader...
OKAY [ 0.094s]
finished. total time: 0.094s
fastboot.exe erase cache
erasing 'cache'...
FAILED (command write failed (No such file or directory))
finished. total time: -0.000s
Del hboot.img
fastboot.exe reboot
rebooting...
finished. total time: 0.001s"

Các Pro chỉ giúp cách khắc phục với. Cảm ơn.
thử theo cách này xem mình vẫn dùng cách này làm rất đễ

bạn jokerB cho mình hỏi chút, bản rom này có vẻ hao pin hơn bản trước nhỉ, để qua đêm mất 10% pin và chạy nặng một chút là hay tự khởi động lại, không biết đúng ko?
pin vẫn vậy có reset lại thì mình mới bị 1 lần