• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom mới-[Black Edition - 19591] Tomal's - v8.0: WM6.1 Pro

Namnet

Bản rom cùi mía tụt ram hoài! Pin cũng ngốn! thôi xài bản V33 của chú Quang còn ngon hơn!

whynot

Mình thấy WM6.1 có bản nào mà không tụt RAM, tụt PIN đâu, nhưng cũng được cái là nó hồi lại cũng đỡ đỡ, nhiệt nỗi con UNI mà mở ra dùng thì nhìn ngay thấy cái PIN và RAM nó tụt trực diện cũng oải..........biết sao được, an toàn thì lại phải quay về WM5 thôi, mình tét các kiểu giờ lại quay lại bản WM5 của Tmobile.........cho ổn với mình.

congtri

Có ai bị vấn đề bluetooth không? Mình không nhận file bằng bluetooth được (gửi thì ok). Đã bật chức năng "recieve all incoming beam" nhưng vẫn không nhận được.

benhtamthan

Sao cái SRS Wow HD mình dùng chẳng thấy có tác dụng j nhỉ, chỉnh kiểu j cũng chẳng thấy thay đổi là sao???

Cái SRS Wow HD dùng tốt lắm, mình dùng với các Rom đều có tác dụng hết đó.. Rom Black của Tomal này cũng vậy lun.

Chúc vui.

rockone1909

Có ai bị vấn đề bluetooth không? Mình không nhận file bằng bluetooth được (gửi thì ok). Đã bật chức năng "recieve all incoming beam" nhưng vẫn không nhận được.
cái này bác tự fix trong phần advanced config ở setting nhé, chọn đến phần bluetooth, OBEX, chọn enable là được, bản này bảo mật cao nên k cho nhận file qua bluetooth mà, muốn nhận bác phải kích nó lên xong mơi sử dụng chức năng "recieve all incoming beam" được

congtri

HELP

cái này bác tự fix trong phần advanced config ở setting nhé, chọn đến phần bluetooth, OBEX, chọn enable là được, bản này bảo mật cao nên k cho nhận file qua bluetooth mà, muốn nhận bác phải kích nó lên xong mơi sử dụng chức năng "recieve all incoming beam" được

Cám ơn bác đã quan tâm. Nhưng em đã vào cái Advanced config và Enable cái OBEX rồi. Reset mấy lần cũng không có tác dụng. Chẳng hiểu sao nữa. Ai bị giống em thì ra tay giúp đỡ nhé. Em thích bản rom này lắm.

doandung2889

Nghĩa là mình phải unlock ext Rom bằng tay hả Pác Nguyên ?

Pác nào đã up rồi cho ý kiến cho xôm nha.

Cảm ơn nhiều

Vậy có nghĩa là mình phải cài cả Tomal_ExtROM và TML_v80_WM61_19591_19591_1_1_7 phải không các bạn?

quang10ntp

Mới xài bản này thấy ok,giao diện cũng đẹp, nói chung là máy G4 mà có Flask disk thì quá ok rồi. thanhk bác nhiều

benhtamthan

Vậy có nghĩa là mình phải cài cả Tomal_ExtROM và TML_v80_WM61_19591_19591_1_1_7 phải không các bạn?

Mình đang trả lời về chương trình SRS Wow HD mà, mình đã thử cho cá Rom gần đây từ Ranju 7.6, EFN, Tomal's, Rom Pác Quang, Pác Cường, MinhTran,... đều Ok.

Còn ExtensionRom từ các Rom thời gian Ranju 7.7 và của Pác Cường, Pác Quang và Pác Minh Trân đều đã được giải quyết triệt để trong bản thân phần upRom, Pác kg cần phải dùng phần ExtRom gì hết....

Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

hakkinen

Dùng ROM này được hơn 1 ngày thất vọng tràn trề vì khả năng khôi phục RAM quá tệ

conboxauxi

dùng Rom v80_WM61 này được mấy hôm chạy khá ổn .nhưng có ai biết chỉnh sửa registry để nhận bluetooth và hồng ngoại không.?xin chỉ giúp với...
thanks...

loteo

Bản này trong phần today k có mục device lock, bác nào biết cách làm cho nó hiện ra chỉ mình với nhe.Thanks

TuyetKy

Tìm đến:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Today\Items\ "Device Lock"]
sửa giá trị "DLL"là "shutil.dll"

rockone1909

dùng Rom v80_WM61 này được mấy hôm chạy khá ổn .nhưng có ai biết chỉnh sửa registry để nhận bluetooth và hồng ngoại không.?xin chỉ giúp với...
thanks...
cái này bác tự fix trong phần advanced config ở setting nhé, chọn đến bluetooth- OBEX- chọn enable là được, sau khi kích hoạt chức năng lên thì bạn mới có thể nhận được qua ir và bluetooth ( nhớ kích hoạt beam sau khi enable OBEX nhé)

loteo

Tìm đến:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Today\Items\ "Device Lock"]
sửa giá trị "DLL"là "shutil.dll"

Mình làm như pác hướng dẫn rồi reboot lại vẫn như cũ k thấy hiện ra màn hình today, vào today cũng k thấy đâu

hakkinen

Mình làm như pác hướng dẫn rồi reboot lại vẫn như cũ k thấy hiện ra màn hình today, vào today cũng k thấy đâu

K phải sửa giá trị Dll là như thế mà add thêm nội dung ấy vào khóa Dll. Làm tương tự với các item khác

hoangbaoninh

e dùng máy G4 cài cả Tomal_ExtROM thì máy có cả Flash disk 12,6MB, Storage 9,96MB, Extended_ROM 9,96MB nhưng chỉ có flash disk là copy được dữ liệu vào, còn lại 2 phần kia đều bị báo lỗi media lock, các bác chỉ bảo giùm