• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom mới-[Black Edition - 19591] Tomal's - v8.0: WM6.1 Pro

TLV

Active Member
Nếu xóa systray thì dễ rồi, nhưng có những cái mình muốn giữ lại trên traybar như Communication hoặc USB to PC sẽ mất luôn!

Bạn sử dụng BatteryStatus (version mới nhất là 1.05.140 beta5 Build 0323) là có thể tự cài các icon TrayLaunch theo ý mình.

rockone1909

Nếu xóa systray thì dễ rồi, nhưng có những cái mình muốn giữ lại trên traybar như Communication hoặc USB to PC sẽ mất luôn!

thêm 1 ứng dụng để cho xuông tray là ilaucher, nó tích hợp sẵn để tạo ra shortcut

Tungt14

cảm ơn các bạn.mình đã nhận được BT rồi.
đừng tin vào advan config

hakkinen

Bạn vui lòng giúp DTT chỉnh registry sao cho không hiện Total Commander, TCPMP, Task Manger và Screenrotate trên thanh bar dưới. Cám ơn nhiều.

Bạn dùng 1 trình chỉnh sửa registry nào đó rồi tìm đến khóa sau:
HKEY_LOCAL_MACHINE>Software>HTC>Trayapplet
Vào đó sẽ thấy vài thư mục, mỗi thư mục ứng với 1 icon ở traybar. Nếu muốn xóa tất cả các icon thì bạn xóa hết các thư mục trong regedit đi, softreset là được. Chúc thành công!

trancau

Bạn nào có bản rom Cho Xda Exec dùng được chức năng VIDEO CALL cho mình xin với, Thanks !