• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom mới cho NIKI chạy cực nhanh cực mượt

gaosilver1000

thank bác nhé. ah máy em không thực hiện được cuộc gọi video. chắc la room không hợp. em mới dùng Wm lần đầu chẳng hiểu gi về up rom cả. 2 hôm nay đọc các bài viết trên 4run cũng vỡ ra được nhiều điều. muốn up lại nhưng run quá. bác cho em cái nick chát để có gì em còn nhờ bác cứu. nick em là: buitoantam. ah máy của em còn lỗi camera nữa nó bị có 2 xọc màu ở giữa màn hình. camera dùng để gọi video thì không sao. không biết có lỗi phần cứng không. thank bác đã chỉ bảo

ah cho em hỏi bây giờ dùng rom nào là ổn nhất. em chỉ có cái cáp blackbery thôi dùng để nối với máy tính với sạc đt thì vẫn bình thường không biết có dùng để up rom dc ko

UP rom dòng này mình thấy dễ lắm:D chỉ cần click chuột vài cái là xong thôi ah^^
dây cáp gắn vào máy tính nhận dc là xài dc ah
Hồi lâu rồi xài bản rom cũ thì còn thấy chức năng video call, khi up lên 6.5 thì chẳng thấy bản nào có sẵn cả, chắc phải cài thêm phần mềm. lang thang trên mạng thì tìm dc cái file ( http://forteen.info/videocall.zip ) nói là video call cho wm, cũng chưa thử nữa có work ko nữa..........

Ah về rom thì mình mới bỏ cái rom này sáng nay, xài 1 rom có tên là MEGAN (Megan v1.3 ROM CE OS 5.2.21887 (Build 21887.5.0.86)
Link down tại đây, http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=501147

cảm nhận riêng là nó xài tốt hơn rom trong topic này ^^ (bác chủ topic đừng chặt chém e nhak:D:D)

Chỉnh sửa cuối:

gaosilver1000

thank anh. ah cach dua may ve che do bootloader ntn ay nhj? chang thay cao lo nao de choc vao

Khi tải bản rom về, có file exe, chạy file đó, (nhớ kết nối với pc trước nhé) đánh dấu chọn arge j j đó, rùi chọn update, 1 hồi sau nó tự động đưa máy vào bootloader ah

ym mình là gaosilver1000

buitoantam

hehe em up rôi. lần đầu tiên up rom cho ppc . không gặp lỗi nào cả. vui quá đi mất. không ngờ lại dễ thế. :D:D:D ah liệu có cài được WM7 cho con này không nhỉ. em xung phong làm chuột thí nghiệm :D ah thank cách anh các chị các bạn và các em trong diễn đàn đã chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm. nhất là ạnh gaosilver1000 thank

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

A vừa voc thử. rom megan này cái sẵn nhiều ứng dụng. cũng khá hay. vọctieeop đây hehe

Chỉnh sửa cuối:

gaosilver1000

xài qua vài ngày thấy cũng khá mà, đâu có chậm lắm đâu, chỉ có lúc đầu khởi động hơi cà dựt xíu

xài cái rom megan 2 bữa nay thấy bắt đầu có dấu hiệu chạy chậm rùi hic hic:-s
Trong quá trình sử dụng, cài đặt, gỡ bỏ PM sẽ sinh ra các file rác, bạn có thể dùng 2 PM là ClearTemp và CleanRam để dọn dẹp thường xuyên nhé... Ngoài ra còn có các chương trình chạy ngầm gây tốn ram bạn nên vào TaskManager để tắt hay khởi động lại máy 1 lần/ngày để máy hoạt động nhanh hơn...

anhnt2_88

Trong quá trình sử dụng, cài đặt, gỡ bỏ PM sẽ sinh ra các file rác, bạn có thể dùng 2 PM là ClearTemp và CleanRam để dọn dẹp thường xuyên nhé... Ngoài ra còn có các chương trình chạy ngầm gây tốn ram bạn nên vào TaskManager để tắt hay khởi động lại máy 1 lần/ngày để máy hoạt động nhanh hơn...

em thì chưa có cài phần mềm j cho nó cả bác ah, chỉ để nguyên gốc thôi. Các chương trình cũng tắt hết ko chạy cái j cả, mà vẫn chậm (ý e là bản megan e đagn xài ấy)
Đang up lại bản của chủ thớt

Ah tiện đây cho hỏi có ai đang PPC6700 CDMA ko nhỉ , mấy bữa nay lục lại đồ cũ có con này,(hồi lâu rùi uprom và nghịch prl của nó bị mất sóng)
Ai đang xài con này cho em xin cái file PRL của nó với nhé!

(thôi chết dùng lộn nick hic hic)

Chỉnh sửa cuối: