• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM mới: Ranju's - v7.4] WM6.1 Pro - 5.2.19199 (Build 19199.1.0.2)

thaisalem

Gởi cho các bạn bản cài đặt Fonts cho Rom.Vì là Rom của nước ngoài nên không được tích hợp Fonts bạn ạh.
hidden content may not be quoted​

Bạn gửi nhầm cho mình hay sao ấy! Mình thấy trong đó toàn ảnh thui.!

Lesangmd

Help!
Sau khi Up bản ROm này xong , máy của em tự nhiên không nhận được thẻ nhớ nữa . Nó reset hết mọi thứ trên thẻ nhớ ! Điều kỳ lạ là không thể copy bất cứ thứ gì vào thẻ nhớ , không thể format , không đề cài phần mềm vào thẻ nhớ hay từ thẻ nhớ !
Thẻ nhớ đã đưa đến Nhatcuong kiểm tra hoàn toàn bình thường !
Dùng resco format thì nó bão lỗi "Check if this card is unlocked!"
Đã kiểm tra chốt thẻ trong trạng thái mở , đã Hard reset , đã up sang các ROM khác ,....
Làm đủ mọi cách mà vẫn không giải quyết được !
Tóm lại là máy em giờ không thể sử dụng thẻ nhớ được nữa , kể cả thẻ hoàn toàn mới mua !
Ngoài thẻ nhớ ra thì tất cả những thứ còn lại đều bình thường !
Huhu , có phải máy của em bị Hỏng phần cứng không hả các Bác ơi !Có bác nào đã từng gặp tình huống này thì làm ơn giúp em với ! Chán ăn mất ngủ suôt hai đêm liền rồi
!:(:(:(

Pdanews

Help!
Sau khi Up bản ROm này xong , máy của em tự nhiên không nhận được thẻ nhớ nữa . Nó reset hết mọi thứ trên thẻ nhớ ! Điều kỳ lạ là không thể copy bất cứ thứ gì vào thẻ nhớ , không thể format , không đề cài phần mềm vào thẻ nhớ hay từ thẻ nhớ !
Thẻ nhớ đã đưa đến Nhatcuong kiểm tra hoàn toàn bình thường !
Dùng resco format thì nó bão lỗi "Check if this card is unlocked!"
Đã kiểm tra chốt thẻ trong trạng thái mở , đã Hard reset , đã up sang các ROM khác ,....
Làm đủ mọi cách mà vẫn không giải quyết được !
Tóm lại là máy em giờ không thể sử dụng thẻ nhớ được nữa , kể cả thẻ hoàn toàn mới mua !
Ngoài thẻ nhớ ra thì tất cả những thứ còn lại đều bình thường !
Huhu , có phải máy của em bị Hỏng phần cứng không hả các Bác ơi !Có bác nào đã từng gặp tình huống này thì làm ơn giúp em với ! Chán ăn mất ngủ suôt hai đêm liền rồi
!:(:(:(
Bạn xem lai thử xem.Có thể bạn đã chọn Storage chứ kg phải Storage Card đâu.Có thể bạn đang nhằm lẩn giữa 2 cái này.Bạn xem lai,có gì Pm cho mình nếu giúp được mình sẽ giúp cho.Chúc bạn vui

Lesangmd

Không có mà em sử dụng PPC gần năm rồi chả lẽ không phân biệt được đâu là storage và đâu là storage card sao . Bác đọc lại những hàng em viết thì bít mà !
Tóm lại bây giờ là : Storage card hoàn toàn chả có tác dụng gì với PPC của mình . Mà điều kỳ lạ là : Ở nhật cường tui đã đổi thẻ nhớ hoàn toàn mới , đã format và dùng trên máy khác bình thường . Nhưng khi vừa cắm vào máy của mình là tất cả mọi dữ liệu trên thẻ đều mất ! Em đã nhiều lần copy dữ liệu từ PC vào thẻ nhớ , thì nó bó là : "Không thể sao chép dữ liệu!Không cho phép truy cập !"
Lần đầu em cũng nghĩ là do thẻ nhớ bị chốt khóa nên mở ra kiểm tra nhưng không phải vậy . Nếu không tính thẻ nhớ ra thì máy vẫn chạy bình thường ! Em đã hard reset và up sang ROM mới nhưng vẫn bị như vậy . Bộ nhớ thẻ luôn là 3.75GB , dung lượng lưu trữ thì là 0 KB !Copy dữ liệu vào thẻ nhớ thì dữ liệu bị xó liền ngay sau đó !
Cài phần mềm vào thẻ nhớ thì vẫn cài được , nhưng sau khi cài xong 1 phút thì mở thẻ nhớ ra lại trắng trơn và chương trình vừa cầi không chạy được !
Bác nào có thể chẩn đoán "bệnh"cho con máy của em thì làm ơn giúp với!!!!:(:(:)-??

rosa

Không có mà em sử dụng PPC gần năm rồi chả lẽ không phân biệt được đâu là storage và đâu là storage card sao . Bác đọc lại những hàng em viết thì bít mà !
Tóm lại bây giờ là : Storage card hoàn toàn chả có tác dụng gì với PPC của mình . Mà điều kỳ lạ là : Ở nhật cường tui đã đổi thẻ nhớ hoàn toàn mới , đã format và dùng trên máy khác bình thường . Nhưng khi vừa cắm vào máy của mình là tất cả mọi dữ liệu trên thẻ đều mất ! Em đã nhiều lần copy dữ liệu từ PC vào thẻ nhớ , thì nó bó là : "Không thể sao chép dữ liệu!Không cho phép truy cập !"
Lần đầu em cũng nghĩ là do thẻ nhớ bị chốt khóa nên mở ra kiểm tra nhưng không phải vậy . Nếu không tính thẻ nhớ ra thì máy vẫn chạy bình thường ! Em đã hard reset và up sang ROM mới nhưng vẫn bị như vậy . Bộ nhớ thẻ luôn là 3.75GB , dung lượng lưu trữ thì là 0 KB !Copy dữ liệu vào thẻ nhớ thì dữ liệu bị xó liền ngay sau đó !
Cài phần mềm vào thẻ nhớ thì vẫn cài được , nhưng sau khi cài xong 1 phút thì mở thẻ nhớ ra lại trắng trơn và chương trình vừa cầi không chạy được !
Bác nào có thể chẩn đoán "bệnh"cho con máy của em thì làm ơn giúp với!!!!:(:(:)-??

Đầu tiên là chia buồn với các thông tin trên thẻ của bác nhé. Nguyên nhân dẫn đến việc bị mất data như vậy không hẳn do soft hay do rom đâu, mà có thể là do nguồn điện không ổn định (tôi cũng đã từng bị như thế và còn nặng hơn là đi luôn cái thẻ cơ).

Nếu thẻ không vấn đề gì (check thử trên PC xem sao, đo lại dung lượng thẻ xem thế nào?) thì bác format lại thẻ (nhớ là chọn FAT thôi nhé) + hardreset lại máy rồi cắm thẻ vào xem sao.

Còn đúng như bác nói ở trên thì thẻ của bác đi rồi, nếu còn bảo hành thì đi đổi thẻ mới đi. Nguyên nhân 100% là do xung điện dẫn đến chết thẻ.

tramnh

bản rom này rất tốt và ổn định, uprom theo bạn cao tùng nếu cần thêm radio
1.18 (nếu cần format thẻ nhớ hoặc cho windows sửa lổi thẻ nhớ ).cám ơn
RANJU'S nhiều. Đã có bản rom wm6.1 -5.2.19202 (build 1.0.0) của frank-zhang911
sử dụng cũng rất ổn định tại http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=375,
cảm ơn bạn lams-blu sữa đường dẩn dùm

Chỉnh sửa cuối:

lams-blu

bản rom này rất tốt và ổn định, uprom theo bạn cao tùng nếu cần thêm radio
1.18 (nếu cần format thẻ nhớ hoặc cho windows sửa lổi thẻ nhớ ).cám ơn
RANJU'S nhiều. Đã có bản rom wm6.1 -5.2.19202 (build 1.0.0) của frank-zhang911
sử dụng cũng rất ổn định tại http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=375

Bạn dẩn link sai rồi nhé
Đây là link tham khảo http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=380125

Lesangmd

Đầu tiên là chia buồn với các thông tin trên thẻ của bác nhé. Nguyên nhân dẫn đến việc bị mất data như vậy không hẳn do soft hay do rom đâu, mà có thể là do nguồn điện không ổn định (tôi cũng đã từng bị như thế và còn nặng hơn là đi luôn cái thẻ cơ).

Nếu thẻ không vấn đề gì (check thử trên PC xem sao, đo lại dung lượng thẻ xem thế nào?) thì bác format lại thẻ (nhớ là chọn FAT thôi nhé) + hardreset lại máy rồi cắm thẻ vào xem sao.

Còn đúng như bác nói ở trên thì thẻ của bác đi rồi, nếu còn bảo hành thì đi đổi thẻ mới đi. Nguyên nhân 100% là do xung điện dẫn đến chết thẻ.

Em nghĩ là do virus .Vì em đã đổi thẻ mới rồi , ở Nhật Cường đã thay thẻ khác 2 lần , test thẻ mới ổn định . Dùng đầu đọc thẻ thì vẫn hiện ra là USB bình thường , lúc chưa cắm thẻ vào máy thì vẫn copy từ DesktopPC vào thẻ bình thường , nhưng khi vừa cắm thẻ nhớ vào PPC thì tự nhiên trong thẻ nhớ không còn lại bất cứ thứ gì .Kể từ lần cắm đó thẻ nhớ hỏng luôn ! Cắm vào PPC cũng không thể copy được gì nữa , cứ copy được vài thứ là nó báo "Lỗi , kiểm tra tình trạng dư thừa bộ nhớ! . Trong khi check thẻ vẫn còn 3.75GB . Trong thẻ không có gì !Tình trạng này tái diễn liên tục . Sau đó thẻ nhớ trở thành "vật vô cảm" với con PPC của em !

Mọi thứ đi vào thẻ nhớ chả khác gì đi vào...HỖ ĐEN các Bác ơi ! Mặc dù PPC vẫn nhận ra thẻ nhớ nhưng nó chẳng có chút tác dụng gì cả !
Em lo lắm , mấy hôm nay con PPC như thương binh mù vậy , chả làm được gì nữa !

huhuhu! Chán đời quá trời!:(thất vọng với EXEC !Giá mà có tiền em đổi máy khác cho xong !

djtrungkien

100% là bị dính Virus rồi bạn ạ trước đây tớ đã bị tương tự như vậy may mà format được đành hy sinh gần 2G dữ liệu nếu bạn để lâu có thể thẻ mất dần dung lượng

Em nghĩ là do virus .Vì em đã đổi thẻ mới rồi , ở Nhật Cường đã thay thẻ khác 2 lần , test thẻ mới ổn định . Dùng đầu đọc thẻ thì vẫn hiện ra là USB bình thường , lúc chưa cắm thẻ vào máy thì vẫn copy từ DesktopPC vào thẻ bình thường , nhưng khi vừa cắm thẻ nhớ vào PPC thì tự nhiên trong thẻ nhớ không còn lại bất cứ thứ gì .Kể từ lần cắm đó thẻ nhớ hỏng luôn ! Cắm vào PPC cũng không thể copy được gì nữa , cứ copy được vài thứ là nó báo "Lỗi , kiểm tra tình trạng dư thừa bộ nhớ! . Trong khi check thẻ vẫn còn 3.75GB . Trong thẻ không có gì !Tình trạng này tái diễn liên tục . Sau đó thẻ nhớ trở thành "vật vô cảm" với con PPC của em !

Mọi thứ đi vào thẻ nhớ chả khác gì đi vào...HỖ ĐEN các Bác ơi ! Mặc dù PPC vẫn nhận ra thẻ nhớ nhưng nó chẳng có chút tác dụng gì cả !
Em lo lắm , mấy hôm nay con PPC như thương binh mù vậy , chả làm được gì nữa !

huhuhu! Chán đời quá trời!:(thất vọng với EXEC !Giá mà có tiền em đổi máy khác cho xong !

Hiện nay nguồn thẻ nhớ 1G thường hay bị vấn đề này không hiểu tại sao mà có thể nguyên nhân chính là thẻ còn mới chưa xài lần nào dễ bị xốc điện, nói có vẻ hơi điên điên chút, chứ hôm trước thẻ 1G cho thằng P990i cũng bị y chang bạn, thẻ mới luôn, cắm vô đầu đọc thẻ, không phải cắm vô máy, bị sốc điện ngay và tiêu luôn. Bác mua thẻ mới về nhớ đừng đút vô đồ đọc thẻ liền mà thả vào máy chép vài bản nhạc qua lại chẳng hạn rồi xóa đi, giống như rô đa xe máy vậy :)) là không bị gì, khuyến cáo, đồ đọc thẻ lõm và thẻ lõm, hai cái này đi với nhau tiêu luôn...Nếu cảm thấy đồ đọc thẻ bị chạm một lần, chẳng hạn làm thẻ nhớ format khi bỏ vào máy, tốt nhất bạn nên quăng đồ đọc thẻ này đi là vừa.

Lesangmd

Cái thẻ của em là 4GB Bác ạh! , không phải 1GB=)) . Định bộ UP về ROM WM5 mà không được nữa thì có 2 tình huống được giả địnhk :
1. Máy em dính loại "Virus có khả năng di truyền , tự động nhân giống cho thế hệ sau ".
2. Tính năng lưu trữ dữ liệu của máy em bị hỏng !
Trong cả hai trường hợp trên em đều bó tay !
90% loại trừ trường hợp thẻ nhớ hỏng vì đã đổi đến lần thứ 4 , mới coong 100% vẫn thế !
Đúng là bệnh nan y , càng ngày càng chán PPC , chuẩn bị chuyển sang dùng máy Nokia đen trắng thôi
!:-?:(:D

HaChau

Super V.I.P
Bạn chạy ra hàng kiếm cái đĩa LHT mới nhất về rồi khởi động bằng đĩa mồi này ngoài DOS tiến hành quét virus toàn bộ các phân vùng ổ cứng bằng 2 phần mềm virus kèm theo.
Quét xong virus cài trám Kaspersky Internet Security (KIS) vào, update tàng thư mới nhất rồi quét nốt virus thẻ nhớ.
Vậy là yên tâm và loại trừ lỗi virus. Mình tin là cách này khắc phục được thôi.

Cái thẻ của em là 4GB Bác ạh! , không phải 1GB=)) . Định bộ UP về ROM WM5 mà không được nữa thì có 2 tình huống được giả địnhk :
1. Máy em dính loại "Virus có khả năng di truyền , tự động nhân giống cho thế hệ sau ".
2. Tính năng lưu trữ dữ liệu của máy em bị hỏng !
Trong cả hai trường hợp trên em đều bó tay !
90% loại trừ trường hợp thẻ nhớ hỏng vì đã đổi đến lần thứ 4 , mới coong 100% vẫn thế !
Đúng là bệnh nan y , càng ngày càng chán PPC , chuẩn bị chuyển sang dùng máy Nokia đen trắng thôi
!:-?:(:D

HaChau

Super V.I.P
Bạn vào http://forum.xda-developers.com tham khảo mấy cái việc rắc rối khi sử dụng thẻ nhớ từ 4G trở lên thử sao
Bản ROM này phù hợp với những người thích ROM "bẩn".
- Managed Program lỗi "Class not registered".
- SD Settings phức tạp hơn tool cùng tên trong bản ROM của anh Cường.
- TCPMP không chơi được file FLV, cài thêm bản FlashVideoBundle vào cũng không chạy do sai đường dẫn.

Mình vẫn thích kiểu làm của anh Cường hơn. Tiếc là chưa có cho WM 6.1

bumkeo

Mình test bản này rồi, mới lúc đầu thì chạy rất nhanh, sau thi chay chậm lại, các kết nối thì không được tốt cho lắm BL,lan...một số soft không chạy được trên bản này, thật đáng sử dụng cho các bạn wan tâm đến tốc độ chạy...

Lesangmd

Haha , bây giờ thì được rồi các Bác ah!
Hóa ra là do virus trong PPC !
Em đã up lại bản ROM WM5 gốc của hãng O2 , sau đó tậu cái thẻ 4GB hoàn toàn mới về cắm vô thấy chạy ngon lành !
Chắc là cái đầu đọc thẻ nhớ cũng nhiễm virus luôn rồi !
Thanks Bác Hà Châu !

DucLong

Super V.I.P
Haha , bây giờ thì được rồi các Bác ah!
Hóa ra là do virus trong PPC !
Em đã up lại bản ROM WM5 gốc của hãng O2 , sau đó tậu cái thẻ 4GB hoàn toàn mới về cắm vô thấy chạy ngon lành !
Chắc là cái đầu đọc thẻ nhớ cũng nhiễm virus luôn rồi !
Thanks Bác Hà Châu !

nếu bạn đã có up thử 2.61.24 thì là bị virus trong rom của bản này rồi. khi mình tải bản này về. bit nó phát hiện diệt ngay.

sonboi

nếu bạn đã có up thử 2.61.24 thì là bị virus trong rom của bản này rồi. khi mình tải bản này về. bit nó phát hiện diệt ngay.

có virut hả bác??? có lẽ thế thật, dùng cứ dc thời gian đầu, song rồi cứ đơ đơ