• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM mới: Ranju's - v7.4] WM6.1 Pro - 5.2.19199 (Build 19199.1.0.2)

rockone1909

mình đã up lại extdrom của ranju, vẫn đang test, dung lượng sau khi up lên tới 9.96mb, lớn hơn trước khi up, mình vẫn đang test, sẽ có kết quả sau

O2XDAEXEC

Bản Rom này xài lâu lâu mới thấy có 1 chút lỗi...Có người nhắn tin thì không mở ra xem được,mỗi lần mở ra là tự nhiên nó đóng luôn,phải SR lại rồi mở ra mới được..hix..

connguab

Mình thấy bản này cũng ổn lắm, mình k có bị tình trạng như bạn nhưng lâu lâu máy tự Reset....????

vlp

Lúc nhắn tin , bấm mãi 1 lúc chữ nó mới hiện ra , mặc dù chẳng chạy chương trình gì cả :-?? . Để tắt cái auto correct thì phải làm sao nhỉ các bạn ?

djtrungkien

Bạn vào =>Settings=>Connections=>Beam và chọn vào dòng chữ Receive all incoming beams là được đấy! Chúc vui!;;):-?

tớ đã làm hết các bước rồi mà máy gửi cho mình vẫn ko truyền được mặc dù đã nhận ra vậy tớ mới nói:-??

rosa

tớ đã làm hết các bước rồi mà máy gửi cho mình vẫn ko truyền được mặc dù đã nhận ra vậy tớ mới nói:-??

Tôi thấy nhiều bạn gặp trường hợp như bạn. Tuy nhiên theo kinh nghiệm của tôi thì không phải do lỗi của phần mềm hay rom hay phần cứng mà là do chính mình.

Bạn làm thế này nhé: check lại thử xem 2 máy đã pair được với nhau chưa? Cách làm là bác vào bluetooth setting rồi check xem đã add device chưa? nếu chưa thì add new device để add device mà bác định pair vào.

Thêm một cái nữa là bác phải xem xem trong tab Mode đã tích vào mục visible to other devices chưa, nếu chưa thì tick vào nhé.

Enjoy

wavelonton

sao em không sent file qua blutoot được các bác nhi? có ai biết không chỉ em với..!!!

youandmebl

bluetooth vẫn use tốt mà , tui tét tên con exec và laptop of me .. và với mấy con sony ericson (w910i p990i) vẩn nhận và gữi bình thường . nhưng con này không hỗ trợ cai chương trình USB DISK , mình đễ thẻ SDHC Class 6 4G Apacer , khi chay USB DISK , máy bị treo phai SR lại mới được , rom v7.4 này hổ trợ rất tốt tay nghe bluetooth với tính năng A2DP (tét trên tay nghe sony ericson HBH DS970 ,tay nghe chính hảng sony do PT phân phối nha) , còn lại chưa phát hiện thêm lổi gì . các bạn có điều kiện nên chơi thẽ SDHC 4G hay 8G , hổ trợ rất tốt ,chạy viedeo mượt lắm , xem phim chuẫn DVD , Birate 64kb/s không hề gì cả không bị giựt hình luôn , mịn và mượt lắm ...
note : máy mình là o2 exec chip G4 nha
sao em không sent file qua blutoot được các bác nhi? có ai biết không chỉ em với..!!!
bạn làm hết các bước chưa ? vào beam , đánh dấu mục Recice all incoming beams , sau đó ok . ra ngoài mục bluetooth vào tap mode , đánh vào hết 2 mục có trong đó , vào tap FTP cũng đánh dấu hết 2 mục trong đó , và thế là gừi ok rồi đó , lưu ý , file gũi thuơng nằm trong thư mục : My Documents / bluetooth share hay trong thư mục My Documents thôi (mỡ total commander là thấy liền ) , khi send từ máy khác qua , tự động nó nòi nhập mả ah (máy bên gưi nhập trước , sau đó nó dòi nhập bên máy mình , thường lần đầu nó báo sai mã , pác cứ kệ nó nhập lại lần nữa thì ok ) ,mình test trên con exec và sony ericson W910i nha . (exec chip G4)

Last edited by a moderator:
bluetooth vẫn use tốt mà , tui tét tên con exec và laptop of me .. và với mấy con sony ericson (w910i p990i) vẩn nhận và gữi bình thường . nhưng con này không hỗ trợ cai chương trình USB DISK , mình đễ thẻ SDHC Class 6 4G Apacer , khi chay USB DISK , máy bị treo phai SR lại mới được , rom v7.4 này hổ trợ rất tốt tay nghe bluetooth với tính năng A2DP (tét trên tay nghe sony ericson HBH DS970 ,tay nghe chính hảng sony do PT phân phối nha) , còn lại chưa phát hiện thêm lổi gì . các bạn có điều kiện nên chơi thẽ SDHC 4G hay 8G , hổ trợ rất tốt ,chạy viedeo mượt lắm , xem phim chuẫn DVD , Birate 64kb/s không hề gì cả không bị giựt hình luôn , mịn và mượt lắm ...
note : máy mình là o2 exec chip G4 nha

bạn làm hết các bước chưa ? vào beam , đánh dấu mục Recice all incoming beams , sau đó ok . ra ngoài mục bluetooth vào tap mode , đánh vào hết 2 mục có trong đó , vào tap FTP cũng đánh dấu hết 2 mục trong đó , và thế là gừi ok rồi đó , lưu ý , file gũi thuơng nằm trong thư mục : My Documents / bluetooth share hay trong thư mục My Documents thôi (mỡ total commander là thấy liền ) , khi send từ máy khác qua , tự động nó nòi nhập mả ah (máy bên gưi nhập trước , sau đó nó dòi nhập bên máy mình , thường lần đầu nó báo sai mã , pác cứ kệ nó nhập lại lần nữa thì ok ) ,mình test trên con exec và sony ericson W910i nha . (exec chip G4)

đúng là bản rom này hỗ trợ rất tốt cho tai nghe bluetooth (tui đang xai sony ericson HBH DS980,hiển thị số gọi đến và cả tên)
tui sử dụng cái USB DISk vẩn được mà có đều hơi chậm thôi
sẳn đây cho hỏi có huynh nào đã xài thẻ SDHC 8G chưa ?
tui đang muốn mua cái 8G để xài
thanks ..

youandmebl

đúng là bản rom này hỗ trợ rất tốt cho tai nghe bluetooth (tui đang xai sony ericson HBH DS980,hiển thị số gọi đến và cả tên)
tui sử dụng cái USB DISk vẩn được mà có đều hơi chậm thôi
sẳn đây cho hỏi có huynh nào đã xài thẻ SDHC 8G chưa ?
tui đang muốn mua cái 8G để xài
thanks ..

tui đã test con 8G class 6 cua Apacer rồi , chạy ngon lắm , nhận vô tư , chạy rất mượt không khác gì 8G (SDHC type 2 trong SD settting cho 8G ,4G tui để type 1 , chạy core player đuôi AVI chuẫn DVD 64kb.s mới không bị giựt hình) , nhưng giá cao quá nên tui lụm con 4G thôi (8G Apacer BH 12t tới 61USD lận) ,ok mình dung UsB DISK được rồi , nhưng chạy chậm quá , có 675kb/s ah ,...nên đành phải mua đầu đọc SDHC Apacer thôi (10 USD) đọc ấn tượng vô cùng , Trung bình 6,5MB/s , quá tốt luôn .. chép nhanh dã man luôn ....,,tay nghe DS970 tui đang xài cũng giống DS980 luôn , có hiện số luôn và tên luôn , nhưng chơi nhạc không hiện tên bài hát được , trên con Sony W910i thì hiện tên bài hát luôn

Chỉnh sửa cuối:

connguab

Có ai trích được phần mềm tinh chỉnh hệ thống Regedit trong bản Rom này k, vui lòng cho mình xin với !!!

Cảm ơn thật nhiều !!!

Lesangmd

Bản ROm này công nhận nhanh và mượt , nhưng trông cái bàn phím xấu không chịu được !

18S67705

thaisalem

Sao mình úp bản ROM này bị mất phông tiếng Việt. KO tra từ điển và đọc mobireader đc. Bạn nào giúp mình với! Thank nhiều!

khoi

Sao mình úp bản ROM này bị mất phông tiếng Việt. KO tra từ điển và đọc mobireader đc. Bạn nào giúp mình với! Thank nhiều!
Bạn phải cài bộ font TV mới được (VNSysFont.CAB) bạn tìm nhé hiện tại diển đàn không cho gởi file kèm , bản này không có tích hợp TV trong ROM đâu

Pdanews

Gởi cho các bạn bản cài đặt Fonts cho Rom.Vì là Rom của nước ngoài nên không được tích hợp Fonts bạn ạh.
[hide]http://www.box.net/shared/msm13jtjbz[/hide]​

thaisalem

Cảm ơn các bạn nhiều nhé! Cho mình hỏi sao down các file đính kèm trong diễn đàn nó chỉ hiện tab "attachment" thôi mà chẳng thấy gì là thế nào? Giúp mình với!