• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM PDAVIET 1.4 CHO HTC WIZARD (CE OS 5.2.1938 Build 18538.0.7.0)

Theo Bạn bản ROM nào tốt nhất

• Total voters
    105
  • Poll closed .

j3a01

Đã có WMP 11 rồi sao bạn vẫn dùng bản cũ vậy?
bạn đang dùng WMP11 hả, có thể share cho mình được ko? Mà nó có cài riêng như các soft Multimedia khác ko hay fải tích hợp trên rom?

ppc02

chào các bác , em xin cảm ơn các bác đã hướng dẫn em up ROM W6 cho O2 minis của em nhưng có vấn đề xảy ra là khi em up thành công rồi khi khởi động lại vẫn là bản như cũ W5.(bản W6 em download ROM PDAViet 1.4) ,Xin các bác chỉ giáo cho em nhé . thanks nhiều

juventus2004

chào các bác , em xin cảm ơn các bác đã hướng dẫn em up ROM W6 cho O2 minis của em nhưng có vấn đề xảy ra là khi em up thành công rồi khi khởi động lại vẫn là bản như cũ W5.(bản W6 em download ROM PDAViet 1.4) ,Xin các bác chỉ giáo cho em nhé . thanks nhiều

Chào bác. Em cũng mới mua 1 con O2 mini S và cũng loay hoay mãi mới biết Unlock CID và UP ROM nên rất hiểu ! Bác làm như thế là chưa thành công rồi. Như đã nói ở trên bác cần Unlock CID trước đã. con máy của bác là loại G3. để Unlock CID thì trên PDA Việt cũng có bài hướng dẫn đó bác tìm đọc nha, nhưng có 1 số lưu ý với bác như sau:
1) con máy của bác có IPL, SPL là 2.21 nên trước khi UNLOCK CID bác cần downgrade xuống 1.x ( cái này nhiều bác ko nói nên khi em dùng các tool unlock CID toàn báo lỗi! để down grade xuống 1.x bác cần download cái tool sau về. Nối máy với PC qua active syn, rồi chạy cái bộ tool ở dưới. Up như up rom í bác ạ. sau khi up xong thì bác khởi động lại máy, khi đó cả IPL, SPL là 1.05... thì là OK!), Link tool bác lấy tại đây:
http://c4software.another-team.com/wm5.0/Downgrade/CUSTOM__RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210_WWE.exe

2) sau đó bác mới dùng các tool là lokiwiz hoặc awizard để Unlock CID nhé. Cái này trên PDA Viet nói rất rõ rồi bác tìm đọc mà làm nhé.
3) Unlock xong là bác đã có thể UP rom rồi đấy. nhưng để tương thích với nhiều loại rom thì bác nên đẩy IPL/SPL lên 2.26 bằng cách Download ROm T-mobile:
http://rs55tl.rapidshare.com/files/...Mobile_US_226102_22610105_022511_WWE_Ship.exe
Bác nối máy với PC qua activesyn rồi chạy nó như Up rom nhé
Lúc này IPL:2.26
SPL:2.26
Đến đây thì em máy của bác đã có thể UP mọi loại ROM trơn tru.
Có đôi điều chia sẻ với bác thế! mong bác chú ý nhất bước 1. chúc bác sớm up rom thành công!

juventus2004

Thanks bác HONGKONG nhé! rom PDA Viet em đã cài các bản trước thấy dùng rất ngon và mượt! giờ em đang down bản này về. sẽ Up và báo lại nếu có lỗi. Chúc bác sức khỏe và sẽ có thêm nhiều những Rom ngon cho anh em dùng! ^^

ppc02

Cảm ơn bác Juventus2004 nhiều em đã up thành công W6. đúng là phải unlokCID thì mới up đc.Nhưng còn một vấn đề nữa là IPL và SPL của em là 1.05 .chỉ số này là gì vậy khi up lên nó có tác dụng gì vậy . mong các bác chỉ giáo hộ em .Thanks nhiều

namket

bạn đang dùng WMP11 hả, có thể share cho mình được ko? Mà nó có cài riêng như các soft Multimedia khác ko hay fải tích hợp trên rom?

Bạn dùng bản 1.2 đi, mình đang dùng chưa thấy bị lỗi gì hết :)

Tom_codon

Super V.I.P
các bác ơi, bản rom này có cách nào kích hoạt TouchFlo bằng cách tap+ hold goc dưới cùng của màn hình giống như trong các bản rom BlackDiamond của Dr.Dot ko vậy, thx nhiều.

Trong TF setting tool mình và nncuong đã bao gồm 4 mode kích hoạt button tốt nhất cho Touch Flo cube.Tap+Hold góc dưới cùng chính là mode thứ 4 của phần mềm TF setting.Đó là "center buttom only".Bạn vào soft chuyển sang mode này rồi reset lại máy.sẽ có điều bạn mong muốn
Chúc vui..!

songbin

Muốn up bản rom này quá mà down mãi không được.Bác nào ở HN mà down được rồi thì cho em với.

tinhmc2003

mình dow bình thường mà bác-line hoi cham ti thoi, ráng chờ chứ có gì đâu.hay la thức tới 12h-1h sáng mạng trống là dow lẹ lắm

QPhuc

bản này em thấy sướng nhất là pin lâu !còn những chức năng khác thì cũng bt kô có gì đb thansk các bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

ongcugia

em dùng shell tool để up mà sao ko được nhỉ,ST no báo thành công em HS lại máy mà nó cứ đứng yên ở màn hình ngoài cùng, thế là thế nào nhỉ mong các bác chỉ giúp :-??

vuquang

Cách kích hoạch TOUCH FLO

Soft này của bác NNCUONG và TOM_CODON
1. Chạy chương trình, ở View mode chọn Top to buttom và chọn oke máy sẽ hỏi khởi động lại hay không, chọn khởi động lại
2. Kích hoạt: Dùng ngón tay vuốt từ trên cùng xuống đáy màn hình của PPC Touchflo sẽ xuất hiện, vuốt dưới lên để thoát.
xem hình minh hoạ
Hình đính kèm

==> bác nào biết soft này lấy ở chỗ nào chỉ em với, e đã vào danh sách phần mềm trên pdaviet tra mỏi cả mắt mấy tiếng đồng hồ mà ko thấy hic! thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

sonnga

em dùng shell tool để up mà sao ko được nhỉ,ST no báo thành công em HS lại máy mà nó cứ đứng yên ở màn hình ngoài cùng, thế là thế nào nhỉ mong các bác chỉ giúp :-??

Bạn up về rom gốc của máy rồi dùng shelltool up bản mới là được ngay .

ongcugia

hjc,em up dc rồi, nhưng em cũng rút ra 1 kinh nghiệm là hầu như các rom trên PDA đều ko up dc = shelltool thì phải, hôm nay em phải dùng RUU_MUN up lên mới dc :)):))

symbian

Cho mình hỏi với . Wizard của mình là G3 ( khi chạy hardSPL cho G4) thì nó báo là G3 , Nhưng mình ko thể unlock CID cho nó = awizard được , nó cứ đến đoạn copy to TFFS... là nó báo itwrite error ,và PPC tự reset tuy nhiên vẫn sản sinh file cidunlock.bin trong folder awizard , tất nhiên khi đó up win6 sẽ vẫn là win5 , ai giúp mình với... con Wizard của mình có thông số IPL 2.4 , SPL 2.6 ,gsm 2.5 , os 2.4

binhlerhm

Cho mình hỏi với . Wizard của mình là G3 ( khi chạy hardSPL cho G4) thì nó báo là G3 , Nhưng mình ko thể unlock CID cho nó = awizard được , nó cứ đến đoạn copy to TFFS... là nó báo itwrite error ,và PPC tự reset tuy nhiên vẫn sản sinh file cidunlock.bin trong folder awizard , tất nhiên khi đó up win6 sẽ vẫn là win5 , ai giúp mình với... con Wizard của mình có thông số IPL 2.4 , SPL 2.6 ,gsm 2.5 , os 2.4

muốn unclock CID phải uprom có chỉ số IPL/SPL <2
bro tham khảo ở trang này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=285435 có link download rom 1.05 , tool lokiwiz IPL/SPL 3.08, ( để nâng lại chỉ số IPL/SPL sau khi unclock)

bkvn46

Sau mấy tiếng cài đi cài lại hú tim em đã up ROM WM6 rùi..hehehe.
Cảm ơn các bác đã chỉ giáo nhé..thanks..

symbian

Nếu bây h mình up về bản 1.05 để unlock xong up lên bản 2.6 của t-mobile thì có được ko vậy , mình sợ up mỗi spl ipl lắm ....

pekvocey

có bác nào cho e biết windows live lấy từ đâu k? bản rom này k có! mà em lại dùng acc của hotmail, sync k được!! :(