• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM PDAVIET 1.4 CHO HTC WIZARD (CE OS 5.2.1938 Build 18538.0.7.0)

Theo Bạn bản ROM nào tốt nhất

• Total voters
    105
  • Poll closed .

chauo2

LINK TẢI ROM PDAViet 1.4

== CE OS 5.2.1938 Build 18538.0.7.0 PV PP 6MB ==

Xin cảm ơn:

- Manager PhamQuang
- Tom_codon, Cloudyfanncuong, minhlamdr
Đã hỗ trợ cháu trong việc hoàn thiện bản ROM này.
Mã:
[Selected Path]
  C:\Documents and Settings\BQLDAKTMN\Desktop\DEV\temp\dump

[Core OS]
  Windows Mobile-based Pocket PCs

[Versions]
  SYS: 5.2.18538.700
  NET: 2.0.7045.0
  OEM: 3.4.0.0
  OEM: 2.18.0.0

[Language]
  0409 - English (United States)

[DPI]
  96

[Certificates]
  CN=Microsoft Corporation CE Image Update Test - Root
  CN=Microsoft MDD Dogfood CA - MS Root
  CN=Microsoft Windows Mobile PCA, O=Microsoft Corporation, L=Redmond, S=Washington, C=US
  CN=OEM_UpdateCert
  CN=OEM Sign 2005

[Missing Manifests]
  d92a4f0a-378a-4482-8fd3-bd127a05e4de.dsm
  723fb954-d931-4348-b672-82a188e587b5.dsm
  c7655868-3b29-c4eb-ade5-063216b687e8.dsm

Link tải ROM: http://www.mediafire.com/?6ewux1wlex2
pác ơi tất cả link đều teo hết cả rùi!e down mai hổng đc!kíu kíu!huhuhu.........HIẾP IEM VỚI!!!!thanx!

ongcugia

sau 1 thời gian dùng bản rom này em thấy ko được hay cho lắm, tuy báo bộ nhớ còn nhiều nhưng em vẫn cảm thấy ì ạch kiểu gì ấy, em cài duy nhất 1 phần mềm là SPB Time thôi mà thinh thoảng phải SR lại do bị treo máy,và phần contact cũng thỉnh thoảng bị lỗi như bác trong topic này đã nếu, em đã Remove nó đi và up lại bản PV4,thấy dùng tốt hơn hẳn,đấy là í kiến của riêng em.;;)

ronie

MÌnh vẫn chưa hiểu sao bản 1.4 này nhiều lỗi thế mà các bác chưa cải tiến nhỉ . :)

Trong khi minh đang dùng 1.0 rất tốt. 3 tháng rồi chưa thấy bị lỗi gì cả (chỉ có cái wifi hơi kém :).

Các bác thử nhé!

bkvn46

Không hiểu máy bạn thuộc dòng gì..chứ máy em G3 chạy bản này cũng khá ổn mà, có hơi tốn pin một tý..nhưng được cái cũng hay cắm vào laptop lên cũng không đáng ngại lắm..IPL/SPL: 3.08..và Radio: 2.69.., cũng chưa gặp lỗi gì..cũng có thể bạn đã cài vào một số soft bị xung đột với một soft khác, hôm trước em cài vào cái 10buttom thì wifi chết ngỏm luôn, remove đi thì lại ngon lành :D..
Funday....

bluesight

sao lâu wa' ko thấy mod Tomcodon cho new rom nhỉ?chờ bản 6.1 hơi lâu rồi!:D.bản rom này ram free ít wa',chạy dễ bị đứng máy!xài đc chừng 1 tuần thì chuyển wa xài paradox,ram free ~34,35mb!:O chạy mệt nghỉ (bản này thì free chừng 19-20 à :|)

bitzjay

ko có X button bất tiện thật
các bác fix lại mấy cái lỗi đi rồi ra bản 1.5 :d

co1changtraidep

tình hình là tối hôm qua mới cài cho con t-mobile mda bản 1.4 này!bản này nói chung là good!mặc dù hao pin thiệt!tiếc là chức năng quan trọng nhất của máy là dấu X đè lâu trên thanh toolbar ko còn nữa!cho nên khó có thể chạy 1 lúc 2,3 chương trình switch qua cho tiện lợi!HTC HOME ko có chức năng add shortcut từ trong thẻ nhớ!nếu muốn add shortcut từ trong thẻ nhớ thì phải cài pocket plus sao?túm lại mong tác giả hãy sửa lỗi phần chữ X,và shortcut để anh em có được 1 sản phẩm hoàn thiện hơn nhé!chờ ý kiến tác giả!

Chỉnh sửa cuối:

dannynguyen

LINK TẢI ROM PDAViet 1.4

== CE OS 5.2.1938 Build 18538.0.7.0 PV PP 6MB ==

Xin cảm ơn:

- Manager PhamQuang
- Tom_codon, Cloudyfanncuong, minhlamdr
Đã hỗ trợ cháu trong việc hoàn thiện bản ROM này.
Mã:
[Selected Path]
  C:\Documents and Settings\BQLDAKTMN\Desktop\DEV\temp\dump

[Core OS]
  Windows Mobile-based Pocket PCs

[Versions]
  SYS: 5.2.18538.700
  NET: 2.0.7045.0
  OEM: 3.4.0.0
  OEM: 2.18.0.0

[Language]
  0409 - English (United States)

[DPI]
  96

[Certificates]
  CN=Microsoft Corporation CE Image Update Test - Root
  CN=Microsoft MDD Dogfood CA - MS Root
  CN=Microsoft Windows Mobile PCA, O=Microsoft Corporation, L=Redmond, S=Washington, C=US
  CN=OEM_UpdateCert
  CN=OEM Sign 2005

[Missing Manifests]
  d92a4f0a-378a-4482-8fd3-bd127a05e4de.dsm
  723fb954-d931-4348-b672-82a188e587b5.dsm
  c7655868-3b29-c4eb-ade5-063216b687e8.dsm

Link tải ROM: http://www.mediafire.com/?6ewux1wlex2

Link này không down được :((

jackytieu

mình đã dùng thử cái rom này rồi nhưng thấy nó sao sao đó. Bởi vậy phải quay lại xài cái Rom của OCTAIVOI 6.2, ổn định và ít tốn pin lắm

LINHTHSM

bản này vẫn hao pin qua mà hay treo nũa thôi quay về bản 1.0 thôi
tuy bản này cảm ứng nhạy lắm !!buồn

poiuy

Mình up bản rom này chạy cũng tốt tuy nhiên IPL = 1.06; SPL =2.25 không biết có cần phải up lên cao hơn hoặc cho đồng bộ không nhỉ, có ảnh hưởng gì đến haọt động của máy không

agassi

Cho em xin với các bác ơi :)

Mới up rom này cho cái MDA của vợ, khoái cái đồng hồ với kiểu số này quá, các bác cho em xin để cài vào O2s . THANKS :)

Tiện thể các bác cho em xin ROM PDAViet Clean cho dòng Wizard luôn nhé. THANKS tiếp :D

Chỉnh sửa cuối:

VUHEO

Mới up rom này cho cái MDA của vợ, khoái cái đồng hồ với kiểu số này quá, các bác cho em xin để cài vào O2s . THANKS :)

Tiện thể các bác cho em xin ROM PDAViet Clean cho dòng Wizard luôn nhé. THANKS tiếp :D

AGASSI bỏ Palm rồi sao?
Cái đồng hồ này là cài HTC HOME vào thì nó có nhưng font chữ số không giống, muốn giống thì cài HTC Home Customize
vào mà chỉnh lại sau đó tháo ra chứ nó nặng lắm. À mà OIIS phải úp lên WM5 mới cài được. Hay úp luôn bản đã cook của PDA Việt luôn thì có thôi chứ đâu cần phải chỉnh

agassi

AGASSI bỏ Palm rồi sao?
Cái đồng hồ này là cài HTC HOME vào thì nó có nhưng font chữ số không giống, muốn giống thì cài HTC Home Customize
vào mà chỉnh lại sau đó tháo ra chứ nó nặng lắm. À mà OIIS phải úp lên WM5 mới cài được. Hay úp luôn bản đã cook của PDA Việt luôn thì có thôi chứ đâu cần phải chỉnh

Từ hồi đi vượt biên em ít xài Palm lắm vì ở đây em xài PPC thấy tiện hơn :D
Em mới up rom cho MDA và O2s lên WM6 và WM6.1 cái MDA thì có sẵn, còn O2s thì em cài thêm, nhưng font chữ như cái mda thì không có; để em thử HTC Home Customize xem sao. Cám ơn bác :)

LeHai85

link bi uot hết rồi anh up lại giúp em với...em đang muốn thử ...em cam ơn cac anh truoc ..giúp em với

heromc

máy của e làm con T-mobile MDA
chip G4
ROM version là 2.17.7.2 WWE
Radio là 2.7.10
Protocol là 413.1.3

Em muốn up len ROM WM6.1 dc ko bác?
Bác nào hướng em cách up với
nick YM! của em là heromc_2008