• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM PDAVIET 2007 For Universal 2.00.02 ( New )

Status
Không mở trả lời sau này.

Tom_codon

Super V.I.P
Close..!

Cấm các nội dung liên quan đến các Rom của Tom_codon...!

Chỉnh sửa cuối:

yingzhou

:| Tom đưa lên Rapid.com dùm anh với. :D 4shared anh down chậm quá. Ai có lòng tốt reup lên Rapid.com dùm với. :p

cachep2006

Em rất muốn con Rom này !

Cám ơn các Bác rất nhiều ! Mong Rom này sẽ hoàn thiện hơn ! Bây giờ em tét đây !
Xin chân thành cảm ơn A Tom_CODON ! :)

Chỉnh sửa cuối:

ntnam1972

hic, fpt hôm nay chán wá, down nãy giờ mà chưa được cái nào, báo 43 giờ mới xong, hic...

Tom_codon

Super V.I.P
hic, fpt hôm nay chán wá, down nãy giờ mà chưa được cái nào, báo 43 giờ mới xong, hic...

Đã đưa 2 link rồi mà anh Nam ???
Anh down thử link Rapid xem sao em thấy mọi người bảo down nhanh lắm mà :-?? :-?? :-??

nlg

Có lẽ mọi người rất hứng thú với bản rom mới này của bác Tom_codon, nhưng chẳng có cái internet provider chiều lòng người hôm nay cả! Mình down ở nhà không được (cả ADSL và cả Dial up) rồi chạy ra ngoài nhờ cửa hàng mà cũng chẳng xong. Ờ mà có phải tại mạng đâu, mà là tại động đất thôi.

Xin chia xẻ nỗi buồn này với bác ntnam1972 và nhiều nhiều người đồng cảnh ngộ. Nhưng một điều quan trọng hơn là mình rất trân trọng và cảm ơn công sức của bác Tom_codon. :)

maxx

Mình vừa up xong. ( không hiểu sao mỗi lần nào up cũng chỉ mất 5 phút. sao nhanh thế?) Tốc độ nhanh rõ rệt. Chỉ thấy mấy biểu tượng ở thanh Traylaunch hơi xấu :D.

Đăng Chỉnh

Xin gửi lời cảm ơn sâu sắc đến Mod Tom_codon và đội ngũ ban quản trị diễn đàn PDAVIET.Em đã down bản Rom về dùng rồi.Bản Rom này có thể nói đã giữ vị trí "number one" đến thời điểm này.
Em đã up rất nhiều Rom của Ivan,helmi ... Nhưng bây giờ mới thực sự cảm thấy hài lòng với Rom PDAVIET của Mod Tom_codon.
Giao diện quá hot,Ram có tụt nhưng mà không đáng kể.Từ lúc em dùng đến giờ mới tụt 1mb từ 28mb free xuống 27,11mb.:D :D :D
Rom quá Good...!
Thanks a lot...!

cachep2006

Đang tét Rom mới

Mình đang tét rom mới nhưng sau khi cài 1 số chương trình vào thì bị treo máy ! Phải Reset thì chạy lại bình thường !

( VD: RescoExplorer2005_v5.42, SPB_Pocket_Plus_v3.1.0_build5258 ) ko biết tại sao ? Nếu có gì không phải xin bỏ qua cho em nhé !

Vì đang tập tành và học hỏi ! Mong các Mod thông cảm !

Rom Version : 2.00.02 PV
Rom date : 12/01/06
Radio Version : 1.14.10
Protocol Version : 42.49.P8
ExtROM Version : 2.02 PDAVIET

Tom_codon

Super V.I.P
Mình vừa up xong. ( không hiểu sao mỗi lần nào up cũng chỉ mất 5 phút. sao nhanh thế?) Tốc độ nhanh rõ rệt. Chỉ thấy mấy biểu tượng ở thanh Traylaunch hơi xấu :D.

Khi cần chọn một soft để thay thế cho Startup 1.0 của bản Rom trước có rất nhiều sự lựa chọn cho mình.Và cuối cùng test đi test lại và được sự gợi ý của Man Phạm Quang mình đã lựa chọn TrayLauch để thay thế Startup vì thứ nhất tác dụng của PHM Traylauch tương tự như Startup nhưng cách sử dụng dễ hơn.Chuyên nghiệp hơn.Phần mềm này có đôi chút làm cho icon bị xấu đi vì nó nén icon lại với dạng thấp nhất và nhẹ nhất.Tuy hơi xấu một tí nhưng nó không ảnh hưởng đến tốc độ của màn hình today ngay cả khi cho 5,6 tác dụng lên thanh Startup.Vì vậy mình đã lựa chọn nó.
Các bạn không thích soft này có thể sang bên ứng dụng tìm cho mình một soft thích hợp hơn.Nhưng theo mình một Rom tốt là Rom ổn định,tốc độ nhanh và độ tương thích Soft cao.
Hình ảnh icon hơi xấu một tí đối với mình điều đó bình thường..Mà hình như có xấu lắm đâu :D :D :D

thuyduong

Em cũng đã down xong và test thử Rom của Mod Tom_codon cảm nhận tốc độ được fix khá cao so với bản 01.Lỗi tụt Ram cũng không gập trên máy mình.Thanh Startup được fix ở bản này khá đẹp mắt và tiện lợi vô cùng...
Test tiếp rồi sẽ đưa lời nhận xét thêm sau.
Thanks Tom_codon...!

Tom_codon

Super V.I.P
Mình đang tét rom mới nhưng sau khi cài 1 số chương trình vào thì bị treo máy ! Phải Reset thì chạy lại bình thường !

( VD: RescoExplorer2005_v5.42, SPB_Pocket_Plus_v3.1.0_build5258 ) ko biết tại sao ? Nếu có gì không phải xin bỏ qua cho em nhé !

Vì đang tập tành và học hỏi ! Mong các Mod thông cảm !

Rom Version : 2.00.02 PV
Rom date : 12/01/06
Radio Version : 1.14.10
Protocol Version : 42.49.P8
ExtROM Version : 2.02 PDAVIET

Lí do mà bạn gập phải mình nghĩ bạn chưa thực sự thoát khỏi WM5.0 để lên Rom của mình nên gặp lỗi như vậy.Thực sự mình đã test trên 2 máy khác nhau.Một máy thì chạy ngon ngay từ đầu.Một máy lỗi rất nhiều,ngay cả Storage cũng ko thể cài ứng dụng.Sau đó mình dùng bản 1.00.01 của Anh Tú và ms.nbf của Helmi 1.13 thực hiện fix và giải phóng WM5.0 để lên WM6 và đã thành công.Hiện tại 2 máy của mình bây giờ chạy tốc độ như nhau.Không còn gập lỗi gì nữa.
Mình nghĩ các bạn nên tham khảo lại một số bài viết của mình ở topic giới thiệu bản 2.00.01 để đạt được hiệu quả tốt nhất từ Rom này.

longnhi88

Đã test và thấy bản ROM này đã khắc phục được các nhược điểm thường mắc phải ở ROM cũ.Icon đẹp,add thêm 1 số soft để fix lỗi tụt RAM.Tốc độ rất tốt,RAM ít tụt.

cachep2006

Cám ơn Anh TOM_CODON !

Để em sẽ làm lại từ đầu như anh nói ! Thanks alot ! =D>

ntnam1972

Hình như anh cũng bị trường hợp như Tom thì phải, hiện anh đang cài trên 2 máy, cũng 1 máy chạy bình thường, 1 máy thì thậm thà thậm thụt, thường xuyên treo và đứng luôn, đang định hard reset thì e đưa bản ROM mới lên, đang down về để mai cài lại luôn, mạng chậm quá, chẳng thể down nhanh được! rapidshare chẳng hiểu sao down mãi không được! đang down bằng link của em đưa! nãy giờ mới được 10%! hic! bão ơi là bão!
À quên 1 điều nữa, là trước giờ tớ chỉ gặp hiện tượng tụt RAM ở vài bản của Ivan là rõ rệt, còn hầu như chả bản nào bị nhiều, cũng có thể các bạn đa nghi quá hay tuyệt đối quá thôi! chứ trước đây ngay khi dùng bản ROM chính của O2 cũng thế mà, chạy nhiều soft thì dĩ nhiên thế nào cũng tụt thôi!

Tom_codon

Super V.I.P
Hình như anh cũng bị trường hợp như Tom thì phải, hiện anh đang cài trên 2 máy, cũng 1 máy chạy bình thường, 1 máy thì thậm thà thậm thụt, thường xuyên treo và đứng luôn, đang định hard reset thì e đưa bản ROM mới lên, đang down về để mai cài lại luôn, mạng chậm quá, chẳng thể down nhanh được! rapidshare chẳng hiểu sao down mãi không được! đang down bằng link của em đưa! nãy giờ mới được 10%! hic! bão ơi là bão!

Trường hợp này chính em cũng đã gặp,xin nhắc lại một lần nữa nếu mà thoát được hệ điều hành cũ thì Rom chạy sẽ không gập những trường hợp lỗi như trên ngay cả đối với bản 01 chứ không nói đến bản 02 đã được fix gần như tất cả các lỗi này.

Chú ý :

Vì cấu hình OS mới chạy thanh Startbar với hình ảnh 3D nên hơi nặng.Khi các bạn vào màn hình today không nên quá nóng vội dùng làm gì.Để máy khởi động xong tất cả mới chạy thì Rom chạy rất mượt mà.Hiện tại test chưa gặp lỗi nào đáng kể cả.

cachep2006

Mong đc giúp đở

A Tom ơi ! Giúp mình 1 tí nhé, mình đã đi tìm khắp rồi mấy cái link cũ hình như ko Đau đc, đang cần cái "ms.nbf của bản Helmi 1.3" và "Rom PDAVIET 1 của tác giả Anh Tú" Mong Anh giúp dùm cho mình xin link mới đc ko ?

Xin lổi vì đã làm phiền Anh ! Thanks alot !

PhamQuang

Manager
Về cơ bản 2 phiên bản ROM của Mod. Tom_codon không khác nhau nhiều.
- Phiên bản v2.02 chủ yếu giải quyết sự tiện dụng trên thanh bar. dưới.
- Thay đổi thêm bớt một số ứng dụng thiết thực hơn.
- Tác giả đi sâu vào giải quyết vấn đề sụt RAM và xem chừng đã giải quyết khá ổn.

Ngoài các chỉnh sửa trên một số hạn chế:

- Khởi động khá lâu khi vào Win.
- Đôi khi hay treo sau khi cài nhiều ứng dụng.

Có lẽ chỉ có thể giải quyết sau khi ra đời của phiên bản OS khác mà thôi
.

mdc

Sau vài giờ dùng rom PV mới của Tom_codon, mình nhận xét như sau:

- Khởi động lâu hơn Helmi.
- Chạy nhanh và rất chuẩn (không như một vài bạn và anh Quang gặp).
- Ram ổn định.
- Giao diện đẹp hơn.
- Tuy nhiên một vài icon nhìn xấu thật sự (cảm ơn sự chia sẻ của Tom ở trên) nhưng mình nghĩ với một rom tuyệt vời như thế này cũng như là việc áp dụng cho dòng Universal thì mọi thứ nên thật chuẩn.
- Khi mình cài đặt phần mềm từ thẻ nhớ qua File Explorer, mình nhấn OK xác nhận cài đặt xong thì File Explorer cũng tự biến mất. Phải mở lại rồi mới cài đặt những phần mềm khác.
- Mình nhận thấy Display Switch hơi thừa. Vì ít ai tắt màn hình khi đang ở trong Programs. Thường khi dùng xong một chương trình nào đó thì sẽ trở về Today, khi đó có thể dùng ShutXP icon trên Today. Tiện lợi hơn nhiều!
- Mình không thấy Registry trong programs. Có lẽ Tom nên cho vào của Resco hay PHM thì sẽ tiện lợi lắm, vì đây là cái không thể thiếu. :)
- Để pro hơn, mình đề nghị nên bỏ bớt các file âm thanh quá đơn giản và nghe quá nhỏ trong Phone và Sounds & Notifications.

Tóm lại rom mới này của Tom thật sự là một rom rất tuyệt. Những điều mình nhận xét ở đây chỉ là vấn đề nhỏ nhoi thôi. Rất cảm ơn Tom_codon!!!

ltrhai

Tôi đã tải xong và thực hiện Up thế nhưng máy báo lỗi: EROR 150: ROM UPGADE UTILITY EROR.
mặc dù đã thực hiện nhiều lần uprom cho Exec rồi nhưng đây là lần đầu tiên làm mãi không được, nhờ các bác cho ý kiến thêm. Xin cám ơn nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.