• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM PDAVIET DÀNH CHO HTC UNIVERSAL - THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.
L

letuanhuk

Guest
Hay quá, mong chờ mãi, tom và Anh Tú cố lên ha. Anh em test xong sẽ cho ý kiến để có bản tốt nhất dành cho cả nhà :)
Theo mình trong tên của ROM nên có PDAViet chứ :)

AnhTu

Super V.I.P
Chậm nhất là chiều tối mai bản ROM sẽ hoàn thành nguyên vẹn. Có nhiều thú vị đối với ROM :D
Hình review ROM:

Chỉnh sửa cuối:

yingzhou

Anh em xôm tụ quá! :D Đề nghị cho cái hình nền mang dấu ấn PDAVIET một chút! :D

Phần GPS thì hide làm gì khi không remove được! :D vậy thì để luôn cho Pro! Mắc công chỉnh sửa trong Reg nữa!

AnhTu

Super V.I.P
UniTeam hay hơn là Uniteam,

BTW, bác set luôn softkey thành New Menu và Contact đi

Hình ở trên là do mình chụp test thử & do thử sử dụng ứng dụng Softkey nên nó tự setup, mặc định vẫn là Calendar & Contacts.

AnhTu

Super V.I.P
AKU 3.5 PDAV 1.3 Universal

Đã hoàn tất bước đầu tiên sau khi đã build xong, sơ lược đã add một số ứng dụng hữu ích như Backup Utility, Yejo SMS Backup, pxShutXP. Remove một số ứng dụng không cần thiết như MMS, Power Point...tinh chỉnh và bỏ 1 số reg chưa hợp lý. Hỗ trợ KBVN & VNTyping 1.1 rất tốt.

Vài hình ảnh review trước khi đóng gói & upload:

Link tạm thời chưa được đưa lên đây :D Ai biết thì down test :D

Còn giờ thì ... đi ngủ:((

Chỉnh sửa cuối:

yingzhou

Còn một vàu Icon vẫn chưa chuyển sang chế độ VGA! Nhìn không nét lắm! Power point remove đi thì tiếc quá. :( Close App, hibernate và phm registry thì không cần dùng. Có đến 2 cái Task manager nhỉ. :D

LEDU

- Vụ Icon thì mình hôm trước đã nói rồi, cái này trong thời gian ngắn thì chắc Team chưa hoàn thành kịp, bây giờ nên chú trọng đến chức năng hữu dụng trước, còn trang điểm và làm đẹp thì mai mốt làm cho cực đỉnh luôn. Dù sao đây cũng là bản đang hoàn thiện của PDAViet mà!

- Có mấy cái như Hibernate thì chắc là ít người dùng thì nỏ được, chứ cái Registry thì chắc nên để lại, mấy anh em còn nghịch registry nhiều mà.

Đang chờ UP xong là mình "úp" ngay!

longnhi88

anh Tú sao bất công vậy.Cả nhóm UniTeam làm mà anh chả bàn bạc gì với tụi em mấy,em với thằng Tôm hỏi thì anh chả nói gì.Đùng cái đã ra mắt.Bọn em ko đc góp tí công sức nào à.
Mà cho em hỏi ROM trên đã khắc phục đc Smart Dialing chưa???

yingzhou

Link ROM PDAViet_AKU3.5 build 2.50.05 trong DS nha. :D Toàn bộ gồm 57MB! Mình chia ra thành 6 Phần để các bạn dễ dàng download!

PDAViet_AKU3.5 build 2.50.05 phần 1

PDAViet_AKU3.5 build 2.50.05 phần 2

PDAViet_AKU3.5 build 2.50.05 phần 3

PDAViet_AKU3.5 build 2.50.05 phần 4

PDAViet_AKU3.5 build 2.50.05 phần 5

PDAViet_AKU3.5 build 2.50.05 phần 6

Ai thích Up ExtROM thì vào đây!

ExtROM for PDAViet AKU3.5 build 2.50.05

Các bạn lưu ý! Các bạn muốn download dễ dàng trong DS thì phải là VIP hoặc Download Member. Ngoài ra nếu muốn down có thể mua vé vào DS. 21$ thôi. :D Vào đây tìm hiểu về cách Mua vé trong DS nha:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=805

mdapro

Up Up Up, hi vọng sẽ là bản Rom em dùng lâu nhất từ khi biết Up Rom
Chúc mừng UniTeam :D

Hai Nguyen

Vừa mới Up xong,

1. Chức năng phone không hoạt động, ko bấm số được, chỉ bấm được 1 số đầu tiên là đơ
2. Không có chuông DT đến, mặc dù để vừa rung vừa chuông
3. Theme ko chuyên được, vẫn là mặc định của window Mobile dù đã chuyển theme sang CrossBow
4. ExRom trống trơn, dù lúc up rom đã copy exrom cùng chung thư mục với Rom chính
5. Không hiểu chức năng của CT DISPLAY SWITCH, chỉ thấy tối om

Mình thấy Hemil có bộ DialPad Carbon trông khá cool, ko biết các bạn có định thay thế bản mặc định của O2?

AnhTu

Super V.I.P
Vừa mới Up xong,

1. Chức năng phone không hoạt động, ko bấm số được, chỉ bấm được 1 số đầu tiên là đơ
2. Không có chuông DT đến, mặc dù để vừa rung vừa chuông
3. Theme ko chuyên được, vẫn là mặc định của window Mobile dù đã chuyển theme sang CrossBow
4. ExRom trống trơn, dù lúc up rom đã copy exrom cùng chung thư mục với Rom chính
5. Không hiểu chức năng của CT DISPLAY SWITCH, chỉ thấy tối om

Mình thấy Hemil có bộ DialPad Carbon trông khá cool, ko biết các bạn có định thay thế bản mặc định của O2?

1. Bạn có thể tắt chức năng Smart Dial tạm thời, sẽ có bản patch để cập nhật mới nhất.
2. Se có bản patch để sử dụng được phone ngay :D
3. Mình vẫn thay đổi được thêm bình thường mà.:-/
4. Còn ExtROM là phiên bản như format ExtROM mà thôi, Display Switch thì đã có CT này mà

AnhTu

Super V.I.P
Hiện tại trong ROM đã có tích hợp sẵn VN font nên các bạn khỏi cần cài font vào nhé. Đã fix lỗi không rung & chuông khi có cuộc gọi đến. Còn Smart Dial thì chưa sử dụng được, vào Option của Smart Dial mà tắt đi, sau này mình sẽ cố gắng cập nhật.

Hai Nguyen

Thế lại down rom về Up lại hả bác, bác cho link down bên ngoài đi, hiện tôi lại quay về bản PDA Aku3.3 1.2

Hai Nguyen

Mới test lại

Đúng là đã fix lỗi rung, chuông và đã thay đổi được theme,

Smartdialing thì phải disable thì sẽ dùng được đt, đang nghiên cứu thử dùng phần mềm smart Pad của cu Quỳnh xem có thay thế được không

Cài resco thì vẫn bị ko hiện đủ màn hình để nhấn nút Ok sau khi chọn ngôn ngữ, hình như chỉ dùng đựoc nếu chuyển sang chế độ VGA, nhưng chế độ này đã disable

Nhìn chung là: Tks UniTeam , feedback nếu có bugs

Status
Không mở trả lời sau này.