• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Sense 3.5 - GB2.3.5 idogx base (tăng bộ nhớ trong máy bằng thẻ nhớ)

THN

sao mình up rom 4.9 lâu lâu sáng màn hình lên,khoảng 2-3 giây sáng 1 lần rồi tắt...

Rom này mình nghĩ ổn định hay không tùy máy, cần phải thử. Hiện tượng trên có thể máy này bị nhưng máy kia ko. Từ hôm chạy bản stock của rom này bên xda, mình chưa có gì phải phàn nàn, cũng ko xài Data2SD luôn, vì lần nào cài vào máy cũng tưng tửng, khó chịu lắm.

max1397

Member
Rom này mình nghĩ ổn định hay không tùy máy, cần phải thử. Hiện tượng trên có thể máy này bị nhưng máy kia ko. Từ hôm chạy bản stock của rom này bên xda, mình chưa có gì phải phàn nàn, cũng ko xài Data2SD luôn, vì lần nào cài vào máy cũng tưng tửng, khó chịu lắm.

chứ ko dùng data2sd thì sao đủ bộ nhớ để cái app đc bạn.

Last edited by a moderator:

senwellthanh

các anh cho em hỏi.có support HTC Wildfire S ko.hay chi HTC Wildfire thôi.mông được giúp đỡ.thanks các anh nhiều lắm

mrj145

Ban THN up bài rom stock này lên 4rum đi. cho anh em nào cần muốn test để lựa chọn ra bản rom tốt.

bon_anpe

Hơn 4 tháng xài rom này (ver4.5) thì mình thấy là nó chậm do... cài quá nhiều apps thôi (máy mình khoảng 50 apps).
Các apps có chạy nền chạy cùng lúc, nên screen-on bảo đảm đơ 5s, lúc nhận cuộc gọi hay tắt cuộc gọi cũng sẽ bị đơ, bấm "trả lời" quài mà không thấy động đậy... :D
Nói chung, cấu hình vừa phải như WFS này mà "ép" chạy "sung" lên cũng tội nó :)

Last edited by a moderator:

ohbilo

mình vừa up bản này, nhưng sao máy k nhận dc thẻ nhớ nhỉ??? tháo thẻ ra chùi thì máy đơ luôn phải tháo pin ra khởi động lại, k bik sao luôn

chắc do phân vùng thẻ nhớ bị lỗi j, thẻ nhớ máy vợ mình có 2GB ah hixhix

Chỉnh sửa cuối:

knifpro213

sao mình làm đúng theo các bước mà vẫn không tăng được gì mà vào minitool thì không thấy vùng phân đâu hết!

stank

"CÀI FILE Data2SDInstaller_for_m1ndh4x8r_ROM.zip
CHỜ CŨNG CHỪNG 10PH CHẠY XONG THÌ REBOOT MÁY." mình cài tới đây reboot xong.khi máy lên màn hinh nó hiện là "sorry process com.androi.phone is not responding" là sao.
thông số minh đã cài bước 1
1. FAT32 2.6G
2. EXT 4 512MB
3. Linux Swap : 1G
ai biết tra lời minh với !!!!!!!!!!!!!!!!!!

INSTALL FROM SD CARD
CHỌN BẢN ROM EQDKPv4.9_multi_language_deodexed.zip
CHẠY XONG CÀI TIẾP FILE WSdefaultcpuspeeds.zip ( TRÀNH BỊ TREO MÁY KHI LOAD LẦN ĐẬU.)
REBOOT LẠI MÁY, CHỜ KHOẢN 5>>> 10 PHÚT MÁY CHẠY XONG VÀO MÀN HÌNH CHÍNH LOCK CHỜ ỔN ĐỊNH KHOẢN 30S NỮA, SAU ĐÓ BẤM GIỮ POWER CHỌN REBOOT mình cài tới đay thì dùng được nhưng mà bộ nhớ máy còn 37mb với nếu tải trên ch play về hoặc cài phần mêm nào đo lên là máy tắt nguồn khởi động lại liền

Chỉnh sửa cuối:

stank

"CÀI FILE Data2SDInstaller_for_m1ndh4x8r_ROM.zip
CHỜ CŨNG CHỪNG 10PH CHẠY XONG THÌ REBOOT MÁY." mình cài tới đây reboot xong.khi máy lên màn hinh nó hiện là "sorry process com.androi.phone is not responding" là sao.
thông số minh đã cài bước 1
1. FAT32 2.6G
2. EXT 4 512MB
3. Linux Swap : 1G
ai biết tra lời minh với !!!!!!!!!!!!!!!!!!

INSTALL FROM SD CARD
CHỌN BẢN ROM EQDKPv4.9_multi_language_deodexed.zip
CHẠY XONG CÀI TIẾP FILE WSdefaultcpuspeeds.zip ( TRÀNH BỊ TREO MÁY KHI LOAD LẦN ĐẬU.)
REBOOT LẠI MÁY, CHỜ KHOẢN 5>>> 10 PHÚT MÁY CHẠY XONG VÀO MÀN HÌNH CHÍNH LOCK CHỜ ỔN ĐỊNH KHOẢN 30S NỮA, SAU ĐÓ BẤM GIỮ POWER CHỌN REBOOT mình cài tới đay thì dùng được nhưng mà bộ nhớ máy còn 37mb với nếu tải trên ch play về hoặc cài phần mêm nào đo lên là máy tắt nguồn khởi động lại liền
ai gíup mình với
mà lâu lâu cảm ứng không được

mjnha9

đã test với rom cm7, và thành công giờ trống 399mb tha hồ cài game + ứng dụng down cái Data2SDInstaller_for_m1ndh4x8r_ROM.zip bỏ vào thẻ nhớ và install bằng Recovery

vẫn phải phân vùng thẻ nhớ trước mới chạy được file Data2SDInstaller_for_m1ndh4x8r_ROM.zip hả bạn