• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Ship cho TouchPro 30-08-2009

buonwaaa

bản ship này là bản 6.5 hay 6.1 thế bạn?tui mua hàng của Úc nhưng nhập SN vô nó nói "not suitable" :( ko hiểu tại sao :|

plnghiepla

bản ship này là bản 6.5 hay 6.1 thế bạn?tui mua hàng của Úc nhưng nhập SN vô nó nói "not suitable" :( ko hiểu tại sao :|

Tại máy của Bác mua ở Úc. Mà đây là bản Rom ship cho các máy có xuất xứ từ châu âu thôi!

kicang

hiz bác nào chỉ dùm em cách cài font chữ cho máy HTC Touch pro2 với. Sao máy em không đọc được font chữ tiếng việt. Cảm ơn các bác nhìu

onlyloveP990i

ko biết sao đánh S/N trên vào tải về lại là Rom 3-4 -2009 thế là tiếp tục up lại Rom cook!các bác thử xem sao nhá!

nicklanick

Member
mà tại sao lúc em úp bản 30-8 toàn bị báo lỗi kết nối 260 là sao nhỉ
khi trước thì vẫn bt. h phải úp bằng thẻ

onlyloveP990i

ấy dà!bác cho em số S/N tải bản 30-8 với bác!thanks bác trước nè!em up mấy bản manila 2.5 đều bị 1 lỗi mà em chưa biết làm sao đó là :tin nhắn tới tự động sáng màn hình,nếu mình ko xem mà để quên trong túi quần thì lát sao...hết pin!vì đèn màn hình sáng hoài(do mình vo tình chạm vào)!mặc dù em vào cài đặt âm thanh,trong mục tin nhắn,em bỏ đi dấu check ở "Flash light for" rùi!bác nào bết chỉ giúp em nhé!thanks cả nhà!

Orbit

các bác ui, ai có bản ship này cho xin với em dùng các S/N trong diễn đàn và cà S/N của em đáng vào nó cứa báo "thí software not suitable for your device"
Giúp nhé các bác

nicklanick

Member
mình đang lòad đây chờ khoảng 1 h nữa mình úp lên host khác cho
ấy dà!bác cho em số S/N tải bản 30-8 với bác!thanks bác trước nè!em up mấy bản manila 2.5 đều bị 1 lỗi mà em chưa biết làm sao đó là :tin nhắn tới tự động sáng màn hình,nếu mình ko xem mà để quên trong túi quần thì lát sao...hết pin!vì đèn màn hình sáng hoài(do mình vo tình chạm vào)!mặc dù em vào cài đặt âm thanh,trong mục tin nhắn,em bỏ đi dấu check ở "Flash light for" rùi!bác nào bết chỉ giúp em nhé!thanks cả nhà!
em thấy bản ngày 25 có thế đâu nhỉ. cũng manila 2.5 mà :) bác xem lại nhá

Last edited by a moderator:

Orbit

Thanks bạn nicklanick nhé. Đã up và rom ship, chạy rất ngon. Cải thiện tất cả các lổi mình gặp phải. Chạy nhanh lắm memory chi tốn có 37% thôi.

nicklanick

Member
Thanks bạn nicklanick nhé. Đã up và rom ship, chạy rất ngon. Cải thiện tất cả các lổi mình gặp phải. Chạy nhanh lắm memory chi tốn có 37% thôi.

kô đến 37% đâu bác ạ. chắc bác cài thêm nhiều soft vào thì vậy thôi. lúc úp song em nhớ là có 33% thôi. bản này chạy mượt mà hơn bọn 6.5 kia nhiều. khổ mỗi cái nhắn tin hơi bất tiện còn lại thì ổn cả. giao diện hơi sấu nhưng ko sao. sấu nhưng mà hầm hố:)) còn đây là link download bản tiếng anh đây ạ http://mega.1280.com/file/0N0E87F6JU/ cái này là lấy SN của bác thái kinh em load về rồi úp lên host khác thôi ạ. bác onlylove cho nó lên đầu nhá cho anh em tiện load. cứ úp thử đi các bác ạ. đáng để úp phết

onlyloveP990i

mình đang lòad đây chờ khoảng 1 h nữa mình úp lên host khác cho

em thấy bản ngày 25 có thế đâu nhỉ. cũng manila 2.5 mà :) bác xem lại nhá
mình ÚP rom manila 2.5 của TEAL và Chrome đều bị lỗi đèn tin nhắn và cuộc gọi nhỡ như thế cả,ko biết làm sao luôn.cuộc gọi nhỡ thì sáng màn hình là đúng mình ko nói,nhưng tn mà cứ sáng màn hình thì Pin nào chịu nổi!:-??
kô đến 37% đâu bác ạ. chắc bác cài thêm nhiều soft vào thì vậy thôi. lúc úp song em nhớ là có 33% thôi. bản này chạy mượt mà hơn bọn 6.5 kia nhiều. khổ mỗi cái nhắn tin hơi bất tiện còn lại thì ổn cả. giao diện hơi sấu nhưng ko sao. sấu nhưng mà hầm hố:)) còn đây là link download bản tiếng anh đây ạ http://mega.1280.com/file/0N0E87F6JU/ cái này là lấy SN của bác thái kinh em load về rồi úp lên host khác thôi ạ. bác onlylove cho nó lên đầu nhá cho anh em tiện load. cứ úp thử đi các bác ạ. đáng để úp phết
đã đưa link lên "trang nhất báo Sài Gòn Giải Phóng" theo yêu cầu of bác!thanks again!
vay bản nay la tiếng Nga ha bro
Link down bản tiếng Anh ở trên đấy bạn!thân.