• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Ship cho TouchPro 30-08-2009

onlyloveP990i

mấy bác Up xong vào start/setting/system/Device Information,nhìn thử xem nhé,sao em vẫn thấy ghi Rom date :03/04/09. thế lày nà thế lào vậy mấy bác???:-/

mizu

đúng rùi mình đã up ROM theo link mega.....ra ROM date 3/4/09....ver 5.05.401.1 wwe ........??????

nicklanick

Member
nhưng mà bản ngày bao nhiêu quan trọng j. quan trọng là mình dùng cảm thấy ổn định là đc thôi

onlyloveP990i

trời,em muốn biết bản ship mới có cải tiến j hay hơn so với bản cũ ấy mà!sao nó đề ngày 30-8 mà tải về ra 4-3 nhỉ,ko lẽ Htc chơi "điêu" thế à!

mizu

nhưng mà bản ngày bao nhiêu quan trọng j. quan trọng là mình dùng cảm thấy ổn định là đc thôi

bit là vậy rồinhuu7ng ROM vẻ nào thì cứ ghi la date như vậy !
sao lại ghi date khac nhau ????

onlyloveP990i

bit là vậy rồinhuu7ng ROM vẻ nào thì cứ ghi la date như vậy !
sao lại ghi date khac nhau ????

tưởng ROM mới 30-8 có j khác,chứ 4-3 mình đã up lâu rùi! kiểu này chắc quay lại 6.5 quá vì dù sao nó ảm ứng nó vẫn mượt hơn 6.1 nhiều ấy chứ nhỉ!

Chỉnh sửa cuối:

nicklanick

Member
tưởng ROM mới 30-8 có j khác,chứ 4-3 mình đã up lâu rùi! kiểu này chắc quay lại 6.5 quá vì dù sao nó ảm ứng nó vẫn mượt hơn 6.1 nhiều ấy chứ nhỉ!

về mượt mà thì cái này mượt hơn. nhưng mà từ lúc em úp bản này thì kô vào đc wifi nữa. ko biết tại radio mới hay rom mới
tối về lại phải kiểm rom mới rồi

onlyloveP990i

bác up bản nào mà không vào đc wifi vậy,đúng là có 1 số bản không vào đc wifi đấy chứ,em bị mấy lần rùi mà.

nicklanick

Member
bản này chứ bản nào ạ. em úp lại enegy rồi. cái này lúc load về nó vẫn ghi là 30/8 thế mà úp vào thì lại .....

onlyloveP990i

bản này chứ bản nào ạ. em úp lại enegy rồi. cái này lúc load về nó vẫn ghi là 30/8 thế mà úp vào thì lại .....

bác nói sao ý chứ,bản này em vẫn vào wifi ầm ầm đó mà!à,bác úp bản Energy nào thế?ổn không bác(sóng,pin,nhận Bluetooth..),cho em up theo với:D !!

nicklanick

Member
bác nói sao ý chứ,bản này em vẫn vào wifi ầm ầm đó mà!à,bác úp bản Energy nào thế?ổn không bác(sóng,pin,nhận Bluetooth..),cho em up theo với:D !!

rất tốt bác ạ. dùng 3 ngày lỗi lầm thì chưa thấy pin thì tùy người cảm nhận thôi. em thấy pin 90% wifi đc khoảng gần 4h thì còn 10%. bluetoot thì cái bb 8800 của em từ trước đến h có bao h bờ lu tút đc cho cái htc này đâu :(( em còn kô biết làm sao để bờ lu tút cho cái bb để chếch luôn :((

Orbit

Hôm trứơc dùng bản energy, nó chậm kinh khủng. Phần program lúc nào cũng chỉ còn 80Mb. Sau khi đưa về bản room nà chạy thấy rất ok, nhanh, mạnh program trên 110Mb, vào wifi, gprs, bluthoot rât nhanh.
Lúc chạy energy, suýt nữa là bán máy do chạy quá chậm. May mà load đuoc ban ship nay.
Thank nick nhé.

nicklanick

Member
Hôm trứơc dùng bản energy, nó chậm kinh khủng. Phần program lúc nào cũng chỉ còn 80Mb. Sau khi đưa về bản room nà chạy thấy rất ok, nhanh, mạnh program trên 110Mb, vào wifi, gprs, bluthoot rât nhanh.
Lúc chạy energy, suýt nữa là bán máy do chạy quá chậm. May mà load đuoc ban ship nay.
Thank nick nhé.

thế chắc tại em ở xa cái acess point quá nên kô bắt đc. dò đc nhưng toàn 1 vạch thôi. nghịch cái wm này thích mỗi cái vài ngày lại có rom mới để vọc :))
h em lại manila 2.5 rồi :))

onlyloveP990i

mấy bác cho em hỏi xíu,tình hình la sao khoảng 2 tuần nay ,mỗi lần đt em có tin nhắn đến là sáng màn hình,mặc dù em đã vào Sounf &..bỏ đi dấu check trong phần "new text messege".ko biết do Rom hay do Radio nữa.vì em mới up radio 5.17.. khoảng 2 tuần nay.mà em up Rom nào cũng bị lỗi này,ngoại trừ bản ship của HTC.có bác nào bị vậy ko ạ?
mình đang dùng Rom này,tất nhiên ...vẫn bị!
http://hotfile.com/dl/20523023/4a36...APHAEL_13.Dec.2009_StandardM2.5_Dusk.rar.html

nicklanick

Member
mấy bác cho em hỏi xíu,tình hình la sao khoảng 2 tuần nay ,mỗi lần đt em có tin nhắn đến là sáng màn hình,mặc dù em đã vào Sounf &..bỏ đi dấu check trong phần "new text messege".ko biết do Rom hay do Radio nữa.vì em mới up radio 5.17.. khoảng 2 tuần nay.mà em up Rom nào cũng bị lỗi này,ngoại trừ bản ship của HTC.có bác nào bị vậy ko ạ?
mình đang dùng Rom này,tất nhiên ...vẫn bị!
http://hotfile.com/dl/20523023/4a36...APHAEL_13.Dec.2009_StandardM2.5_Dusk.rar.html

cái này thì em cũng kô để ý. nhưng mà bàn dusk này có mượt kô bác. với cả có j mới kô ạ. tối về em cũng up thử xem sao.

onlyloveP990i

tạm sài đc bác àh!vẫn có lỗi tn,khi viết tn mới ko add tên người gửi đc!chỉ có thể vào danh bạ trước,chon người gửi ,sau đó chọn send messege.

nicklanick

Member
tạm sài đc bác àh!vẫn có lỗi tn,khi viết tn mới ko add tên người gửi đc!chỉ có thể vào danh bạ trước,chon người gửi ,sau đó chọn send messege.

cái này em cũng kô quan trọng lắm toàn sms bằng bb vì sinh viên với học sinh bọn em toàn dùng viettel nên ít khi sms bằng cái touch pro kia làm j :))
touch pro bàn phím đủ nhưng mà gõ kô thích bằng bàn phím bb đâu bác ạ:)

onlyloveP990i

thế ạh!để em tìm con BB nào giá rẻ mua về để dành nhắn tin bằng sim khuyến mãi mới đc!