• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Rom ship] MWG Atom life WM 6.0

AngelLe

Thanks mọi người, tìm ra rồi và đang up.
Khi đang up ROM thì nó có trong thư mục windows\temp. Up xong là nó xóa hết nên tìm không ra :|

quanktv

Mình up lên diễn đàn file pass.32 của bản rom Xda_Atom_Life_WM6_WWE_RC2140907B2. Bạn nào có nhu cầu thì dùng thử nhé

Chỉnh sửa cuối:

AngelLe

Bác Medkit ơi,
Sài bản ROM này mất mấy phần mềm tích hợp trong ROM của O2 tiếc quá.
Có cách nào lấy lại (hay trích xuất từ ROM cũ) để sử dụng không?

dai_atomlife

Bản ROM này qua 1 ngày test thử tôi có một số nhận xét:
1. Bị cắt mất một số chương trình: O2 Connect; O2 AutoInstall; O2 MediaPlus; O2 SMS Plus (cho nên bác nào đang dùng quen O2 Themes sẽ thất vọng lắm đây). Phần Setting>System được thêm KeyLock (chẳng biết để làm gì :-??)
2. Vì mất O2 MediaPlus cho nên khi bấm phím Media thì sẽ kết nối luôn với WMP;
3. Bản ROM chạy rất mượt mà, nhanh, các kết nối đều hoạt động tốt.
4. Có một tin vui là bản ROM này tốn tương đối ít pin:D
Có ai test rồi thì xin cho ý kiến thêm
thêm KeyLock thuận tiện khi bật máy mà ko cần bấm phím trên đầu đó bạn..cái này hay lắm đấy.

dai_atomlife

Đây là bản rom mới được giới thiệu dành cho Atom life trên trang Web cuả mwg, nhà sản xuất mới của O2 Asia, xin được giới thiệu đến các bạn cùng test và cho ý kiến về bản rom này, không biết có gì hơn bản trước đây của O2 không ? (chú ý: nó là rom Windows mobile 6.0 nhé mấy bạn)
Tham khảo chi tiết ở đây:
http://www.mwg.com/atom-life_wm6.aspx

Link to download Rom :

[HIDE="Click Thanks to view link"]http://www.mwg.com/downloads/MWGAtomLife_WM6_ROM_WWE_1221_B2_DS.zip[/HIDE]

bác cho em hỏi một chút em dùng máy MWG AtomLife_WM6. máy mua mới 100% hôm nọ em download bản " wm 6.5 beta 6 " trên forum em up băng thẻ nhớ dùng ngon lành.nhưng giờ em muôn quay về với rom gốc thì phải làm thế nào
em không dùng wm 6.5 beta 6 nữa vi nó tốn pin,tốn ram,và bản này vẫn còn một số lỗi
bác huớng dẫn em cách up an toàn nhé...em up qua pc hay bi lỗi ID lắm ...hôm nọ em mới up os riêng bản radio vẫn còn nguyên. mong bác giúp em. thaks trước bác.

quanktv

bác cho em hỏi một chút em dùng máy MWG AtomLife_WM6. máy mua mới 100% hôm nọ em download bản " wm 6.5 beta 6 " trên forum em up băng thẻ nhớ dùng ngon lành.nhưng giờ em muôn quay về với rom gốc thì phải làm thế nào
em không dùng wm 6.5 beta 6 nữa vi nó tốn pin,tốn ram,và bản này vẫn còn một số lỗi
bác huớng dẫn em cách up an toàn nhé...em up qua pc hay bi lỗi ID lắm ...hôm nọ em mới up os riêng bản radio vẫn còn nguyên. mong bác giúp em. thaks trước bác.

Bạn có thể làm theo các bước như sau:

1. Download bản ROM gốc mà bạn muốn(dưới dạng file *.exe để up qua cable) về máy tính
2. Chạy file này trong máy tính PC(không cần kết nối PPC với PC) và click vào nút NEXT để nó thực hiện giải nén các file cài.
3. Sau khi giải nén xong, cứ để chương trình như vậy. Tìm tới thư mục C:\Windows\temp và tìm file FLASH.DIO ở trong đó(Lưu ý file này để thuộc tính ẩn nên bạn phải chọn chế độ hiển thị file ẩn của windows).
4. Copy file FLASH.DIO sang một thư mục nào đó cho chắc ăn. Lúc này có thể thoát khỏi chương trình up ROM qua cable được rồi.
5. Chạy một phần mềm đọc và chỉnh sửa file HEX(ví dụ XVI32) và mở file FLASH.DIO ra.
6. Thực hiện cắt 12 byte đầu trong file này(mỗi byte là một ô).
7. Sau đó chọn chức năng Save as và lưu file với tên AL1.DIO
8. Thực hiện up qua thẻ nhớ như bạn đã up bản ROM 6.5

Chúc bạn thành công! Mình gửi cho bạn phần mềm XVI32 để tiện dùng nhé.

dai_atomlife

1. Download bản ROM gốc mà bạn muốn(dưới dạng file *.exe để up qua cable) về máy tính
2. Chạy file này trong máy tính PC(không cần kết nối PPC với PC) và click vào nút NEXT để nó thực hiện giải nén các file cài.
3. Sau khi giải nén xong, cứ để chương trình như vậy. Tìm tới thư mục C:\Windows\temp và tìm file FLASH.DIO ở trong đó(Lưu ý file này để thuộc tính ẩn nên bạn phải chọn chế độ hiển thị file ẩn của windows).
4. Copy file FLASH.DIO sang một thư mục nào đó cho chắc ăn. Lúc này có thể thoát khỏi chương trình up ROM qua cable được rồi.
5. Chạy một phần mềm đọc và chỉnh sửa file HEX(ví dụ XVI32) và mở file FLASH.DIO ra.

em sẽ thử..rồi thông báo lại cho bác...thanhks bác nhiều.
-như vậy là vẫn giữ nguyễn bản radio chi up os phai khổng ạ.

duchunglda

mình down về được file exe. gắn cáp vô để up thì bị báo lỗi. các bạn chỉ giáo dùm nhé
"ERROR: Customer or Model ID error"

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

mình down về được file exe. gắn cáp vô để up thì bị báo lỗi. các bạn chỉ giáo dùm nhé
Bạn ko chịu khó đọc gì hết, có bài hướng dẫn cách ở ngay trên bạn rồi đó

duchunglda

sorry. mình hỏi bạn tí nữa nhé.
làm như thế nào

quanktv

em sẽ thử..rồi thông báo lại cho bác...thanhks bác nhiều.
-như vậy là vẫn giữ nguyễn bản radio chi up os phai khổng ạ.

Đúng thế, up file AL1.DIO qua thẻ nhớ chỉ để thay đổi OS thôi, Radio vẫn giữ nguyên.

duchunglda

hic. mình làm xong. up rom mà no cứ dừng ở thông báo: "Device clean boot... Reset to factory default!!!" kô à.

QuangThang89

hic. mình làm xong. up rom mà no cứ dừng ở thông báo: "Device clean boot... Reset to factory default!!!" kô à
Bạn up rom ship phải ko, nếu vậy thì do lúc bạn cắt 12bytes đầu của file FLASH.DIO bị thíu hoặc thừa rồi, bạn hãy làm lại từ đầu thật kỹ và up lại đi nha, chúc thành công :)

QuangThang89

Cái này dùng sao bạn hiền? Bạn vui lòng nói rõ hơn cách sử dụng đc k?
Cái này nếu bạn chon mục trên cùng "Lock all buttons except Power button": nếu bạn tắt màn hình bằng nút Power rồi bạn muốn bật màn hình lên thì bắt buộc bạn phải bấm lại nút Power chứ ko thể bấm nút nào khác. Nếu bạn chọn dòng thứ nhì "Lock buttons if device is locker" thì nếu bạn sử dụng lock màn hình bằng lock của windows thì các nút bấm cũng bị lock theo luôn. Còn nếu bạn chọn dòng cuối cùng "Do not lock buttons" thì nếu bạn tắt màn hình hay lock bằng gì cũng được thì bạn có thể sử dụng các nút có trên máy của bạn, vd: hình tắt màn hình bằng nút Power và mình muốn bặt màn hình lên thì thay vì mình bấm nút Power thì bây giờ mình chỉ cần bấm nút "gọi" hay nút "hủy cuộc gọi".... thôi là có thể bật lại màn hình. Đó là tính năng của soft Keylock, chúc vui :)

dai_atomlife

cảm ơn bác=D>

cho em hỏi thêm bác một chút nữa " Thực hiện cắt 12 byte đầu trong file này(mỗi byte là một ô)." ý nghĩa của việc này có phải là bỏ qua đoạn kiểm tra ID.....hay bỏ qua ExtRom phải vậy ko hả bác, em không hiểu lắm về cái này,bác giải thích giúp em nhe..!

em đã download dc phần mềm XVI32 mở đc FLASH.DIO nhưng click chuột ko thấy chức năng cắt trên thanh công cụ hiển thị hình cái kéo nhưng ko cắt dc vì no ẩn..chỉ nhấn delete trên bàn phím là đc thôi...bác hướng em dùng phần mềm XVI32 với ..làm phiền bác nhiêu quá. mong bác giúp,thanks trước bác..

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

cảm ơn bác

cho em hỏi thêm bác một chút nữa " Thực hiện cắt 12 byte đầu trong file này(mỗi byte là một ô)." ý nghĩa của việc này có phải là bỏ qua đoạn kiểm tra ID.....hay bỏ qua ExtRom phải vậy ko hả bác, em không hiểu lắm về cái này,bác giải thích giúp em nhe..!
Trả lời kèm theo trích dẫn này
Extrom là Extrom, OS là OS chứ làm gì có cái chuyện bỏ qua như vậy hả bạn, vụ cắt 12byte đầu này thì bạn nên hỏi những cao thủ build rom ấy, chỉ có các pro đó mới bít là vì sao thôi, còn nếu bạn muốn up thêm phần ExtRom thì bạn lấy file Extrom ra cũng cắt 12byte đầu luôn rồi save lại và bỏ cùng file AL1.DIO vào thẻ thì máy sẽ tự động up ExtRom, chúc vui :)

AngelLe

Thanks Mr quangthang89 nhiều. Trước giờ cứ mở màn hình là nhấn power. Bây giờ có thể giảm tải cho nó nhiều rồi.