• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Tổng hợp các bản 4.x ổn định nhất - và port to Direct EXT cho ae đây!!!

cqhieu

Không có gì anh ơi! Anh tâm huyết vậy là nhiều anh em HD2 mừng lắm. Trong bản ROM này em vẫn bị cái lỗi treo máy khi tùy chỉnh Processor :((

chautruongthinh

Không có gì anh ơi! Anh tâm huyết vậy là nhiều anh em HD2 mừng lắm. Trong bản ROM này em vẫn bị cái lỗi treo máy khi tùy chỉnh Processor :((

- Zậy là máy bạn có vấn đề đó. Mình config đúng như hướng dẫn và mọi thứ hoạt động khá tốt!!
- Bạn up RADIO lên 2.15 chưa?? Nếu rùi thì bạn làm theo hướng dẫn ở đây nhé! Sau khi thực hiện xong thì up lại ROM test thử xem!!

Lưu ý: bạn phải sử dụng chương trình HD2 ToolKit của bài hướng dẫn nha!!

Còn đây là link RADIO 2.15.50.14
GOOGLE DRIVE

Chỉnh sửa cuối:

cqhieu

PC em cũng dùng Toolkit 4.2, nhưng dạng Setup chứ ko phải folder như anh. Toolkit version là như nhau ạ!

chautruongthinh

PC em cũng dùng Toolkit 4.2, nhưng dạng Setup chứ ko phải folder như anh. Toolkit version là như nhau ạ!

Bản của mình là bản do mình chỉnh sửa lại!! Bạn phải dùng bản của mình mới được nhé!!

cqhieu

Wipe và Install Magldr lại có ảnh hưởng gì đến ROM NAND ko anh?
Em kiểm tra Radio = cách nào?

chautruongthinh

Wipe và Install Magldr lại có ảnh hưởng gì đến ROM NAND ko anh?
Em kiểm tra Radio = cách nào?

Bạn chỉ kiểm tra RADIO trên Window mobile 6.5 thui!! Còn zụ wipe lại sẽ xoá hết tất cả các ROM bạn đang sử dụng!!!

chautruongthinh

Hiện đang UP bản ChauTien TouchWiz V1.0 Fix để fix lỗi Softkey, nếu ae nào chưa cài, thì ráng đợi thêm xíu nữa nha!!

Dao2nd

Vẫn đợi.... Bác ấy offline còn đâu. K bjt up lâu nữa k còn ngủ đi cày nhỉ!:((

Chỉnh sửa cuối:

chautruongthinh

Tại lúc chiều thấy up nhanh lên tối ngồi nóng ruột quá, cảm kích lòng nhiệt tình của bác với ace dùng HD2!

Bản lúc chiều bị lỗi Softkey nên mình gỡ xuống và up bản mới cho ae, chứ để lỗi như thế ae buồn mình sao:p