• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM UNI 2.11.11 chính thức cho riêng G3

nncuong

Administrator

Dựa trên bản 2.11.10 cho riêng G3.

Thay đổi:
  • Thay core mới build 18533
  • Thay boot image.
  • Bỏ Flash Lite
  • Sửa lỗi thẻ SD bằng cách thêm SD Setting
  • Sửa lỗi WiFi với WPA

Hạn chế:
  • Camera thỉnh thoảng lỗi. Nếu dùng SPB Shell để mở thì không lỗi.

Chỉnh sửa cuối:

cnvui2106

sao dung lượng down chưa đến 12mb nhỉ?
em đang down
đã down xong và thất vọng vì file bị lỗi ko archive được
các anh em khác cho ý kiến

Last edited by a moderator:

belle_lune

sao dung lượng down chưa đến 12mb nhỉ?

em đang down

Mình thấy dung lượng là 37.5M đấy chứ... Sau khi bung ra lên đến ~64M lận...

Bác Cường không tích hợp Total Com vào bản này à :?

Các bác bấm vào link dưới đây để down ROM về. Host RapidShare

=======>>>>>Click Here!!!<<<========

Chỉnh sửa cuối:

nncuong

Administrator
Các bác down nhanh quá, đang Up lên nó như vậy. Bản này là bản super clean để có được FD lên đến 22.68M. Các bác tha hồ mà lựa chọn cài đặt.

Tuan1412

Dựa trên bản 2.11.10 cho riêng G3.

Thay đổi:
  • Thay core mới build 18533
  • Thay boot image.
  • Bỏ Flash Lite
  • Sửa lỗi thẻ SD bằng cách thêm SD Setting
  • Sửa lỗi WiFi với WPA

Hạn chế:
  • Camera thỉnh thoảng lỗi. Nếu dùng SPB Shell để mở thì không lỗi.

Cuối cùng anh Cuòng cũng ra bản chính thức rồi,vẫn là 1 fan cho bản Rom của anh=D>=D>,nhưng hình như có vẻ có ít sửa đổi quá anh nhỉ:D,link khó down quá ai down đc up lên link khác đẻ mọi người cùng test với nha
Thanks

0 phải khó down mà hình như 0 hỗ trợ các chương trình download thì phải,mình tắt hết các chương trình đó đi thì down đc rồi,đang test rom

cnvui2106

đấy em có nói láo đâu

tại em là người down đầu tiên nên bản nó mới lỗi thế

các anh down sau được bác Cường khắc phục lỗi rồi nên mới sướng thế

chỉ tội em bị nghĩ oan
^^

giờ đang down lại hehe

linhhong

Đã UP rồi! Lúc đầu chưa cài soft nào thì chạy nhanh như ngựa. Mới cài cái soft phù đổng xong thì treo cứng ngắt. Thiệt là khổ....

connguab

Chào bạn nncuong !
Cảm ơn bạn đã cho ra đời bản Rom 2.11.11 chính thức sau bao ngày mọi người cùng chờ đợi, nhưng mình k down được, hic hic....bạn nào down được vui lòng up lên host khác để mọi người cùng test với !!!
Thanks

hakkinen

Bác Cường và các bác đã up rồi thấy tình hình pin thế nào nhỉ??? Mọi người thấy bản nào dùng ổn định mà pin đặc biệt tốt thì bảo mình với

DucLong

Super V.I.P
máy của mình hợp với bản 2.11.10 G3/G4 của nncuong nay thử bản này xem thử. nếu bác cường làm dùm cái extendrom có chứa widowlive và msn thì hay quá vì mình hay di công tác và phải thường xuyên liên lạc với nước ngoài. hay bác nào có soft rời ở ngoài thì cho mình xin cái link về cài cũng được.

Chỉnh sửa cuối:

remankid

Đag down, hy vọng bản này sẽ ít bị lỗi Camera như bản trước .:( Nhưng dù sao cũng THANKS a nncuong :D

TuanQuang

Ấn tượng ban đầu: Rom mang đậm phong cách của NNCUONG,chạy rất mượt, khởi động nhanh, FD lên 22.8mb. ít bị treo, Ram ít tụt lỗi camera ko đáng kể, wifi ổn định ...nói chung là rất tốt và đáng dùng. Sẽ tiếp tục test và sẽ thêm nhận xét sau.
Thanks NNCUONG.

Sao thấy có 18521, 18548, 18159 và 18508? Sao nhiều vậy ta? Ko thấy có 18533?

Chỉnh sửa cuối:

nncuong

Administrator
Sao thấy có 18521, 18548, 18159 và 18508? Sao nhiều vậy ta? Ko thấy có 18533?

Bản này là build 18533 mà. Nói chung tạm chấp nhận với nó vậy. Lưu ý: 2.11.11 cho riêng G3 có 2 phiên bản beta và bản này. Hai bản này khác nhau Driver, các bác test giúp xem cái nào ổn hơn nhé

redlion

Bản này chạy nhanh quá đã cài nhiều Soft nhung vẩn chạy tốt. Đã thử xong Wifi rất ổn định, Pin không cũng rất khá, không hao nhiều . Rất cảm ơn

XuanTruong

Super V.I.P
Bản này chạy khá mượt mà! Nhưng Ram chưa ổn lắm thì phải? Ram ít tụt, và tụt chậm nhưng khi đã tụt rồi, thì dùng soft hồi Ram cũng không được bao nhiêu cả? Không biết các Bác có bị như vậy không? Còn lại chưa thấy lỗi gì nghiêm trọng cả! Thanks Bác nncuong đã bỏ công sức cho AE được test sướng mắt đã tai!:)

HungUTD

Cảm ơn bác Cường đã cho ra đời bản Rom 2.11.11 chính thức
thấy mọi người khen bản này chạy mượt lắm em đang down về. bác nào text rồi thì xin cho ý kiến nhé...hê hê...spam một tý...

cnvui2106

Bản này chạy khá mượt mà! Nhưng Ram chưa ổn lắm thì phải? Ram ít tụt, và tụt chậm nhưng khi đã tụt rồi, thì dùng soft hồi Ram cũng không được bao nhiêu cả? Không biết các Bác có bị như vậy không? Còn lại chưa thấy lỗi gì nghiêm trọng cả! Thanks Bác nncuong đã bỏ công sức cho AE được test sướng mắt đã tai!:)

soft hồi ram là những soft gì vậy bro ? soft nào ngon nhất?

ltrhai

Tôi đang dùng từ chiều qua tới giờ, nói chung là chạy ổn nhưng nếu tích hợp luôn bàn phím mới giống như mấy bản PV thì đẹp hơn chứ bàn phím default hơi xấu.
- Sau khi SR mà gập máy lại (tôi dùng o2 Exec) gọi thử điện thoại từ máy khác đến thì vẫn còn hiện tượng treo nghe chuông trong máy khác còn máy của mình vẫn im ro. Hiện tượng này lại phải SR lại mới dùng tiếp được. Có ai bị vậy không ?