• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM UNI 2.11.11 chính thức cho riêng G3

dcn488

soft hồi ram là những soft gì vậy bro ? soft nào ngon nhất?
Sọt hồi ram là Hibernate đã có sẵn trong máy rồi đấy bạn.
Tôi đang dùng từ chiều qua tới giờ, nói chung là chạy ổn nhưng nếu tích hợp luôn bàn phím mới giống như mấy bản PV thì đẹp hơn chứ bàn phím default hơi xấu.
- Sau khi SR mà gập máy lại (tôi dùng o2 Exec) gọi thử điện thoại từ máy khác đến thì vẫn còn hiện tượng treo nghe chuông trong máy khác còn máy của mình vẫn im ro. Hiện tượng này lại phải SR lại mới dùng tiếp được. Có ai bị vậy không ?

Mình cài từ hôm qua tới giờ có bị gì đâu;;) Mặc dù đã cài nhiều soft nhưng vẫn chưa thấy chúng đụng chạm với nhau gì cả,và ok nhất là pin .

yeu_khong_em09

Đã cài rồi, sao vẫn bị lỗi camera vậy bác nhỉ ?

Lại là vấn đề SIM Manager ko add contacts to SIM được ... hic hic ...

Cho em cái link để cài quản lý Contacts chuyên nghiệp 1 tí vậy ... search trên forum đến toét cả mắt mà ko tìm ra .... hic hic ...

Cả cái Camera 3.0 nữa nhé ... em dùng qua cái này thôi ....

Thanks anh nncuong nhiều

Đã cài rồi, sao vẫn bị lỗi camera vậy bác nhỉ ?

Lại là vấn đề SIM Manager ko add contacts to SIM được ... hic hic ...

Cho em cái link để cài quản lý Contacts chuyên nghiệp 1 tí vậy ... search trên forum đến toét cả mắt mà ko tìm ra .... hic hic ...

Cả cái Camera 3.0 nữa nhé ... em dùng qua cái này thôi ....

Thanks anh nncuong nhiều

Ngay từ đầu đã nói là chấp nhận lỗi camera để có được flashdisk mà bạn!

locvtn

hiện nay mình đang dùng bản rom 2.11.11 for G3 Beta. thấy dùng quá ổn. nay thấy ra bản mới nhưng ngại up quá hehe.

dcn488

hiện nay mình đang dùng bản rom 2.11.11 for G3 Beta. thấy dùng quá ổn. nay thấy ra bản mới nhưng ngại up quá hehe.

Bản mới này theo mình nó chỉ khác bản G3 beta là ko hao pin, tốc độ vẫn như cũ . Chưa test wifi nên chưa biết .

hlp

cho e hỏi...saoe up bản này xong ...cài vài soft mà khi khởi động lại chỉ còn 16mb ram...:-/ như thế có ít quá ko ạ..

hlp

Chà bản này sao ram tụt ghê thế nhỉ...mới khởi động là 18mb...sau đó chạy mỗi WA3 mà 1 lúc sau chỉ còn 9mb...mà a cường hình như bỏ cả Pbar nữa ....chắc e chuyển về bản beta dùng thui...

holitraco

Bạn có vấn đề gì với bluetooth vậy?
mình chưa test thử vì down theo 2 đường link tốc độ 2,63 đến 5kb/s, mất mấy giờ đồng hồ mà khi giải nén báo toàn lỗi. Mặc dù đường net la ADSL, mình muốn dùng thử lên muốn hỏi ai đang test thì kiểm tra mình nếu bluetooth mà dùng tốt thì mình sẽ cố gắng down để dùng thử. ( Dùng bluetooth kết nối tai nghe)

TuyetKy

mình chưa test thử vì down theo 2 đường link tốc độ 2,63 đến 5kb/s, mất mấy giờ đồng hồ mà khi giải nén báo toàn lỗi. Mặc dù đường net la ADSL, mình muốn dùng thử lên muốn hỏi ai đang test thì kiểm tra mình nếu bluetooth mà dùng tốt thì mình sẽ cố gắng down để dùng thử. ( Dùng bluetooth kết nối tai nghe)
Kết nối tai nghe tốt, chỉ phiền là mình đã bỏ nút camera đi, gắn nút power vào vì camera vẫn lỗi

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Bluetooth ngon lành bạn ạ mình đã test dùng với tai nghe Bluetooth cũng OK bạn yên tâm dùng và test tiếp nhé :D. Thân!!!

holitraco

Sau bao cố bắng cuối cùng cũng down được. Đã up và thấy ngay lỗi pbar, sau khi vào chương trình, ấn x là tắt hết thoát ra today

TuanQuang

Thêm một lỗi nưa đó là rất hay hiện custom feedback, hầu như sử dụng chức năng j thì cũng bị cái này hiện lên rất khó chịu, ko biết có ai bị giống mình ko?

ThaiKien

Super V.I.P
Thêm một lỗi nưa đó là rất hay hiện custom feedback, hầu như sử dụng chức năng j thì cũng bị cái này hiện lên rất khó chịu, ko biết có ai bị giống mình ko?
Ấn Next rồi chọn Don't send là được thôi mà!

TuyetKy

Sau khi UP ROM, HR xong thì nó sẽ hỏi chế độ improve lần đầu tiên, mình chọn ko gửi thì sau này Custom feedback ko làm phiền mình nữa

phuongsfc

Hi!
Dùng thử từ sáng đến giờ thì thấy các soft chạy tốt, nhưng dùng Ringtone thì cứ sau khi bên gọi cúp máy, máy của mình phải ngắc ngắc chuông thêm 1 hai lần nữa mới thôi. Lỗi này tôi thấy bị ở các bản ROM hồi đầu năm ngoái (PV 07 gì đó!).

sindbad

Hi N. N. Coung,

Thank you my friend for such a beautiful and fast ROM. The boot image is excellent! :)

With 74MB in empty space provided in the main memory, flash disk and extrom in the Universal storage memory, one doesn't need kitchens anymore! :)

I can install as many software as my heart contends and still have lots of space left in the storage memory! :) I don't have to install programs in the SD anymore! :)

The ROM is extremely fast and no leakage at all! After installing 54MB software in the storage memory, I still have about 20MB in the program memory of the Universal!

Kind regards,

KOR! :)