• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM UNI dành riêng cho những người thích Flash Disk

TuyetKy

Chờ tháng 8 Man mang về cho UNI xịn. May ra lúc đó mới có UNI nghịch, giờ nghịch tạm Diamond vậy :D
Thôi, thế là có người chạy theo phú quý rùi:(:)(:)((
Sao pác ko chơi kon Raphael cho máu, Diamond cho vợ dùng thui:p

HaChau

Super V.I.P
"Quay đầu là bờ" :))
Bác Cường thấm câu đó rồi, vợ già khó bỏ lắm, hehe

Sao em dùng ROM này không thấy lỗi hồng ngoại, vẫn điều khiển điều hòa ầm ầm đây.
Có điều đúng là ăn pin hơn ROM 6.1 khác.

Posted via Mobile Device

nncuong

Administrator
Điều khiển được nhưng không dạy được, nếu muốn sync hay truyền file thì cũng bó tay

LuongQuang

Super V.I.P
Vừa test thử thấy vẫn learn tốt mà, xong bấm đk cái tivi vẫn rất nhạy mà! :-??

Mà giờ ai chuyển file qua IR nữa chứ, qua Bluetooth còn thỉnh thoảng! Chưa kể các dòng máy mới bây giờ làm gì có IR nữa đâu, bỏ hết rồi! :D

Được cái này sẽ mất cái khác, quan trọng cái được quan trọng hơn cái mất thôi Cường ơi! ;;)

Vẫn đang đợi bản sau đấy nhé! ;)

Lesangmd

Hôm qua em ngồi thử tính năng điều khiển tivi qua hồng ngoại , mỗi tội nhà trọ sinh viên không có điều kiện xem tivi nên đánh liều sang nhà Bác hàng xóm .
Đứng ngoài cửa "nghịch chơi " , cứ mỗi lần tivi bị tắt là Bác Gái lại loay hoay chạy lại đạp đạp vào cái tivi -->"Tivi lại bật" , rồi lại tắt và lại bật . Đến lúc không chịu được nữa , đành thú thật với Bác hàng xóm . Bác hàng xóm trố mắt nhìn cái điều khiển tivi lạ lùng sành điệu của mình ---> Thật là thú vị !
Cũng từ đó mà mình hay sang chơi và làm wen với con gái Bác hàng xóm nhìu hơn ---> :-?? Dại gái !

Hihi , thanks con PPC mình một phát , thanks Bác Cường nhìu nhìu ! =))

Hy vọng bản ROM sau sẽ có FD=30 MB cài phần mềm vô tư ! =D>

trongtints

Một ngày như bao ngày mong bác Cường nghĩ ngơi cho bớt stress và nhớ đừng quên cộng đồng Uni đang mong đợi nhé....biết đâu tinh thần tốt lại cho ra Rom con Uni cực tốt....Chúc sức khỏe.!

chengching

"ROM UNI dành riêng cho những người thích Flash Disk". Bác nào giải thích giúp em cái này nghĩa là sao vậy? Đang địng up lại cái rom cho máy. Thank you.

ltrhai

"ROM UNI dành riêng cho những người thích Flash Disk". Bác nào giải thích giúp em cái này nghĩa là sao vậy? Đang địng up lại cái rom cho máy. Thank you.

Bạn nên nghiên cứu thêm nôi dung này trong 4R vì câu hỏi của bạn chứng tỏ bạn còn hiểu hơi ít về chính máy của bạn đó.

whynot

Là cái mà các bác cao thủ khai thác thêm nữa để mở rộng thêm sau cái ExtRom .......!

chengching

Bạn nên nghiên cứu thêm nôi dung này trong 4R vì câu hỏi của bạn chứng tỏ bạn còn hiểu hơi ít về chính máy của bạn đó.

Là cái mà các bác cao thủ khai thác thêm nữa để mở rộng thêm sau cái ExtRom .......!

Lâu quá không rảnh để vọc máy, bác đã trả lời thì trả lời rõ luôn giúp với.

kimquypticc

Hôm bửa thấy Nguyễn Ngọc Cường lên VTC5! Trông đẹp trai lắm!
Không biết có đúng là tác giả của topic này không nhỉ!
Có cơ hội lên TV phát biểu sao không nhắc tới Exec để cải thiện cái nhìn của VTC5 đối với O2 nhỉ! Sau chương trình đó có lẻ O2 không còn đất sống rồi!

locvtn

Mới vừa up xong mặc dù bản rom đã ra lâu rồi, chủ yếu là do dang dung ban 2.11.11 cua bác Cường. thấy bản mới tốc độ vẫn good lại nhẹ nữa. Hoan nghênh bác Cường. Mong bác Cường sẽ tiếp tục ra những bản Rom khác ngày càng good hơn nữa.

locvtn

Mình up lên nhưng không điều khiển Wifi được. thấy card nhưng không điều khiển được. Comm manager cung không co biểu tượng của Wifi luôn hic. có bác nào biết chỉ cho mình với.

mrdinh71

CE Core 5.2.19150

Tưởng rằng không thể làm bản ROM nào hơn được bản 2.16.06 nữa. Nhưng khi được anh PhamQuang cho base mới thì phải suy nghĩ lại :D

ROM mới được làm từ build 19581 của Diamond (do anh PhamQuang share)
Vẫn tôn trọng các base cũ của 2.11.11
Thông tin cơ bản:

CE Core 5.2.19150 (Build 19581.1.1.1)
RAM trống khi mới khởi động máy là 29.80MB
Flask Disk 21 M

Có sẵn:
pBar 1.5.3
Hibernate 1.4
SD Setting
WMStorage 1.8

Lỗi chưa sửa được:
Camera vẫn chưa ổn định

Link tải:
Mã:
http://cid-385216dd245e8faa.skydrive.live.com/self.aspx/PDAVIET%7C4%20Soft/nncuong%7C_uni%7C_19581.rar
pass : PhudongSoft.vn
Mã:
http://rapidshare.com/files/117060533/nncuong_uni_19581.rar.html
Link cập nhật của Mod. NguyenHoangLan
Mã:
http://www.4shared.com/file/48730493/f338caaf/nncuong_uni_19581.html
Mã:
http://www.mediafire.com/?pznwh9nkapn

Cái này mình up cho XDA Exec nút Power không có tác dụng có ai bị như vậy không đành đổi bản khác vậy !!!:-?