• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM UNI dành riêng cho những người thích Flash Disk

ThaiKien

Super V.I.P
Vậy thì chỉ cần chạy tools UnhideUnlockStorage và cài VNsystemsFont thôi! :-??
Ngoài ra còn có một cách để chỉnh lỗi hiện ExtRom là chỉnh Reg:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\StorageManager\AutoLoad\TRUEFFS_DOC1]
"Bootphase"=dword:2

nncuong

Administrator
Không ngờ fan của UNI còn nhiều quá :)). Chưa kịp đưa link chính thức mà. Đang up bản chính thức lên. Chủ nhật offline có bản cực đặc biệt

Lesangmd

Không ngờ fan của UNI còn nhiều quá :)). Chưa kịp đưa link chính thức mà. Đang up bản chính thức lên. Chủ nhật offline có bản cực đặc biệt

Bác cho em một vé mới nhé Bác Cường !
Bản cực đặc biệt là bản như thế nào vậy Bác , Bác đừng làm chúng em "thèm "nhé ! Có tội chít ! =))

Thrall

Thôi, lại trót UP mất rùi:(:)(:)((
Link bác Cường: ##### ko down được, xin hỏi có giống bản ROM mà hlp đưa trước ko vậy

Last edited by a moderator:

ThaiKien

Super V.I.P
Thôi, lại trót UP mất rùi:(:)(:)((
Link bác Cường: ###### ko down được, xin hỏi có giống bản ROM mà hlp đưa trước ko vậy
Bản mới được cập nhật ở đầu đã được chỉnh sửa lỗi hiển thị Storage, font tiếng Việt, FD nhiều hơn, bạn tải lại đi nhé.

Chỉnh sửa cuối:

1202

Sao đọc trang 1 thấy phải đóng PVD gì mà, vậy rốt cuộc dân thường như em có down và xài được không vậy các Bác :|

Đang load, chà, ngày nay rảnh có thể test rồi, anh em có ai cần link direct thì mình sẽ up lên cho nhé :D 39mb

ThaiKien

Super V.I.P
Sao đọc trang 1 thấy phải đóng PVD gì mà, vậy rốt cuộc dân thường như em có down và xài được không vậy các Bác :|
Nếu có PVD ủng hộ thì tốt bạn ạ, nếu không bạn vẫn tải bình thường mà.
Đang load, chà, ngày nay rảnh có thể test rồi, anh em có ai cần link direct thì mình sẽ up lên cho nhé :D 39mb
Mod có thể giúp cập nhật thêm một số link nữa để mọi người tải thì tuyệt quá.

Em up ngay link mediafire ngay đây anh ThaiKien. Vừa mới tải xong thôi ạ! Sẽ có trong 15 phút nữa :D

hlp

Em up ngay link mediafire ngay đây anh ThaiKien. Vừa mới tải xong thôi ạ! Sẽ có trong 15 phút nữa :D

thêm 1 link nữa cho bà con
Mã:
http://rapidshare.com/files/117062203/nncuong_uni_19581_new.rar

TuyetKy

Lâu lâu do bận quá ko vào PV thấy bất ngờ quá nhiều ROM ra quá:D sẽ từ từ test hết, tối nay khỏi đi tán gái luôn:p, dư định sẽ dùng bản ROM này lâu dài (do bác Quang nhắn nhủ mà;))
Bản ROM này tốc độ quá đã, cho bản Ranju ngửi khói luôn, nhưng cũng giống bản của bác Quang hơi kén soft và game8-|, thậm chí pbar cũng thỉnh thoảng bị đụng mới vui chứb-), Network Wizard ko chạy được, may Morange lại chạy được thích quá (bản trước của bác Cường ko chạy được), SIM MG chạy sẽ bị treo khi thoát ra.

1202

Bản mới được cập nhật ở đầu đã được chỉnh sửa lỗi hiển thị Storage, font tiếng Việt, FD nhiều hơn, bạn tải lại đi nhé.

Cho em hỏi, Rom tích sẳn fong Tiếng Việt vậy mình khỏi cài PPC Tahoma hả các Bác.

nhattuong

Active Member
Bác Cường mến ! Rom của bác thật là tuyệt vời, test từ tối hôm qua giờ chỉ có một bug là icon WiFi trên today...click vào không chạy...cứ trơ trơ ra...hihi. có phải icon này chỉ để thông báo thông tin kết nối không ? các bản rom khác khi click vào thì commanager hiện ra...xin bác chỉ giúp. Cám ơn bác

Yes, đây à bản chính thức mà, ko phải bản lậu=))
đã tích hợp sẵn unicode font thì không cần phải cài thêm font bạn nhé. Bản này anh Cường đã unhideExtendRom rồi đó...cứ thế mà bạn up rom và cài soft vào theo ý thích của mình bạn nhé.

Last edited by a moderator:

ThaiKien

Super V.I.P
Không hiểu sao mình vẫn bị SR. Cả ngày hôm qua cài rất nhiều ứng dụng sử dụng thì không sao, sáng này cài WorldMate Pro, sử dụng bị SR hai lần, phải chăng do phần mềm này?

Lâu lâu do bận quá ko vào PV thấy bất ngờ quá nhiều ROM ra quá:D sẽ từ từ test hết, tối nay khỏi đi tán gái luôn:p, dư định sẽ dùng bản ROM này lâu dài (do bác Quang nhắn nhủ mà;))
Bản ROM này tốc độ quá đã, cho bản Ranju ngửi khói luôn, nhưng cũng giống bản của bác Quang hơi kén soft và game8-|, thậm chí pbar cũng thỉnh thoảng bị đụng mới vui chứb-), Network Wizard ko chạy được, may Morange lại chạy được thích quá (bản trước của bác Cường ko chạy được), SIM MG chạy sẽ bị treo khi thoát ra.

Nghe bác này nói là hết muốn up rom này rồi!
Bản VGA của Man up lên làm test một số game bị treo máy nên giờ xài lại rom của Ranju thôi!

TuyetKy

Công nhận là ROM của Ranju bản 7.6 và 7.7 hỗ trợ Game và đồ họa rất tốt, lại rất lành ko kén soft lắm, nhưng mà mình vẫn thích phong cách của bác Cường hơn:O

benhtamthan

thêm 1 link nữa cho bà con
Mã:
http://rapidshare.com/files/117062203/nncuong_uni_19581_new.rar

Trong link rapidshare này, file của Pác có chữ 'New' nghĩa là bản cập nhật của Pác Cường hả Pác ? hay chỉ là tên đặt thui?

Cảm ơn.