• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM UNI dành riêng cho những người thích Flash Disk

khoi

Bản này chạy thử hai ngày nay tốc độ và chạy một số soft ổn định, nhưng mình bị tự động SR 3 lần đối với các bản trước đây không bị hiện tương này

O2XDAEXEC

Không biết về tốc độ các MOD nói nhanh khủng khiếp mà những ứng dụng tốt không nhỉ?

duythuytien

Đúng là tốc độ thì tốt thật, nhưng độ ổn định chưa cao, có soft cài không được do chưa tương thích Mi.NetFramework. Thỉnh thoảng bị treo máy, hoặc bị trắng màn hình, hao pin khủng. Nói chung là chưa ổn định.

1202

Camera chưa ổn định thì phải, nhiều lúc em xoay màn hình để chụp hình thì camera màu bị lem hết, phải reset lại mới chụp hình được. Có bác nào bị giống em không vậy.

XuanTruong

Super V.I.P
Camera chưa ổn định thì phải, nhiều lúc em xoay màn hình để chụp hình thì camera màu bị lem hết, phải reset lại mới chụp hình được. Có bác nào bị giống em không vậy.

Lỗi này chủ topic đã nói ở bài viết giới thiệu Rom rồi mà!!!:)

nncuong

Administrator
Tạm thời giải nghệ làm ROM cho UNI vì phải đền hàng con UNI rồi. Xót như bỏ muối.

DucLinh

Tạm thời giải nghệ làm ROM cho UNI vì phải đền hàng con UNI rồi. Xót như bỏ muối.

Lỗi tại em hả anh?:D
Em đền anh con P3600 để làm Rom nha,Rom cho dòng Trinity mỗi bác Quang làm!

nncuong

Administrator
Giờ dùng mỗi NOKIA 6300, vụ ROM nói chung oải quá, không có thời gian nên làm cũng không ổn lắm

HaChau

Super V.I.P
Toi rồi b-)=D>
Uni đông cổ động viên vậy mà không có ai làm ROM ngoài Man PhamQuangadmin nncuong.
Không biết sắp tới có ROM của HC hay của ai khác không ;)

TuyetKy

Toi thật rùi:-/:-/:-/
Kiểu này bác Đức Linh phải chịu trách nhiệm, kiếm kon Uni khác đền Ác đi chứ ko cộng đồng Uni biết trông vào ai, pác Quang thì đang đắm đuối với kon khác rùiX-( Nếu Hà Châu thì tốt:-?(

connguab

Tin này thật sự là tin buồn và cực shock cho các tín đồ của Universal, hu hu hu hic hic............

nncuong

Administrator
Không đến nỗi bi quan lắm, vì UNI giờ có nhiều người làm. Hơn nữa ROM của tôi cũng còn nhiều lỗi lắm.

boyanddreams

:(( nghe bác Cường thông báo vậy em chẳng biết nói sao nữa.Chia sẻ với bác Cường vì tâm huyết với cộng đồng Uni.Dùng ROM của bác Quang cũng rất tốt nhưng tiếc là không có FD.Kiểu này chắc xài bản này dài dài đợi đến khi bác Cường có cảm hứng lại với ROM Uni.

nncuong

Administrator
Đã chuyển hết SYS, OEM và cách làm FLASH cho hlp. Hy vọng thời gian tới sẽ có người khác làm ROM. Chờ kiếm được con UNI ngon lành sẽ quay lại việc này sau.

huythanhv2

Hic, vậy là những người xài G4 như em phải chờ ROM của pác Cường dài dài à :((

locvtn

hei thật là một tin buồn sau bao ngày đợi những bản Rom tiếp theo của bác Cường. Bác Cường giải quyết công việc xong rồi mau mau trở lại nhé!!!

nncuong

Administrator
Chờ tháng 8 Man mang về cho UNI xịn. May ra lúc đó mới có UNI nghịch, giờ nghịch tạm Diamond vậy :D