• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM UNI G3 OS 5.2.20755 (Build 20755.1.4.0) by minhanhtran

connguab

Huhuhu, mình bị RS với lại bị lỗi camera, ság giờ bị đơ máy 2 lần. hic hic....

phuongsfc

Hi!
Mới úp thử, tôi thấy tốc độ khởi động tốt, các ứng dụng cài vào bình thường. Chưa dùng phone nhiều nên chưa bị treo. Nhưng mỗi lần SR, máy khởi động xong thì cã short cut trên màn hình today (tôi đang dùng Ilaunch) cứ hiện các logo default, phải dùng chế độ Reflesh today screen thì nó mới trở về logo cài đặt được! Đã set SD block lê chế độ 256 rồi mà không thấy phản ứng đáng kể gì cả!!!!!!!!!

VNInt

hic hic, mới up xong bản 1/10 vô con T-Mobile MDA, cài 1 số phần mềm, chỉnh 1 vài thông số, rồi chạy vô nhấn Thanks thì thấy có bản 2/10, làm luôn! Chắc mình là người đầu tiên up bản 2/10 luôn quá!

hungphilong

huuuuuu mình đang đợi bản rom mới của bác quang nhưng đã lâu hổng thấy bác buid bản mới mình thì đang xài bản 33 của bác kẹt cái wifi xài hổng đc đang tính up bản rom của anh nncuong thì thấy phải bắt đang ký j nữa nên hổng up giờ thấy bản này lỗi nhiều hơn cả rom của bác quang nửa sao dám xài huuuuu :(

NguyenTu

Super V.I.P
hic hic, mới up xong bản 1/10 vô con T-Mobile MDA, cài 1 số phần mềm, chỉnh 1 vài thông số, rồi chạy vô nhấn Thanks thì thấy có bản 2/10, làm luôn! Chắc mình là người đầu tiên up bản 2/10 luôn quá!

bản 1/10 bị lỗi xoay màn hình, nhạc chuông trên thẻ, Bản 2/10 đã được Fix

Atemis

Active Member
Sặc spam cũng phải tinh ý 1 chút chứ bồ,tiêu đề đã ghi rõ ràng bản rom này dành cho G3 mà :D

locvtn

các bác đã up lên bản này 2/10 đề nghị post ý kiến lên cho a em tham khảo đi. thanks nhiều. đang đi công tác nên hơi ngại up để test, các bác thông cảm cho e nhé. ;)

VNInt

Đã up bản 2/10 vọc từ hôm qua tới giờ, cạn pin và sạc đầy lại 2 lần (do vọc nhiều) chưa thấy lỗi gì hết!

HTC SIM Manager bản mới vẫn chưa đọc được những Contacts save trong SIM từ vị trí thứ 251 trở lên (có 1 số SIM có danh bạ hơn 250 số như 254, 255, 500,...) không biết có ai patch được cái này không!

Chuyện nhỏ nhặt: thừa 1 link cho Wm5torage (Application\Wm5torage.lnk và Programs\USB Storage.lnk) hoàn toàn trùng nhau.

Với Radio 1.17 khi đang nói chuyện có khi tự nhiên mình nghe bên kia nói mà bên kia không nghe mình nói gì (bị 3 lần) đang up lên 1.18 thử xem có còn bị không (hix chỉ up radio thôi mà nó cũng xử như là HR, phải cài lại toàn bộ)!

theboss

bản ROM này có một lỗi đó là Activesync cứ tự động kích hoạt suốt trong quá trình sử dụng máy , mặc dù mình chả kết nối hay sử dụng tính năng gì . Mình tắt nó bằng nhiều cách khác nhau , nhưng được mấy giây sau nó lại tự động bật lại rất đáng ghét .
Không biết bác MinhTranAnh đã fix được lỗi này chưa ?!

sao cai đèn báo blutut nó cú sáng liên tục vậy nhỉ ...ko nháy ..ma sáng liên tuc..em có mỏ blutut đâu...rom tốt cho đến thời điểm hiện tải ...mà sao ban 6.1 lại bỏ cái báo cáo gửi sms đi nhỉ...em quen ấn DISMIS rồi ..giờ ko báo cáo cứ tượng tin nhắn ko gửi được .có cách gì cài vào ko nhỉ.....

Chỉnh sửa cuối:

VNInt

mà sao ban 6.1 lại bỏ cái báo cáo gửi sms đi nhỉ...em quen ấn DISMIS rồi ..giờ ko báo cáo cứ tượng tin nhắn ko gửi được .có cách gì cài vào ko nhỉ.....
bạn vào Messaging, chọn Menu\Options (hoặc Menu\Tools\Options) trong thẻ Accounts nhấn vào dòng Text Messages rồi đánh dấu chọn vào ô Request delivery notifications

vanthai74

Chào các bác, em up cái bản ROM này hy vọng cái exec của em sẽ sử dụng được cái tai nghe bluetooth để nghe nhạc nhưng mà..... nó vẫn giật cục và gián đoạn .... có cách nào khắc phục không các bác. Rất mong được các bác chỉ giúp, thank.

XuanTruong

Super V.I.P
Chào các bác, em up cái bản ROM này hy vọng cái exec của em sẽ sử dụng được cái tai nghe bluetooth để nghe nhạc nhưng mà..... nó vẫn giật cục và gián đoạn .... có cách nào khắc phục không các bác. Rất mong được các bác chỉ giúp, thank.

Do tai nghe không tương thích hoàn toàn đó, Thử với tai nghe khác xem nhé, trước Mình thử với tai nghe Nokia cũng tậm tịt thế, khi thử loại khác thì OK!:D:-?

O2XDAEXEC

Bản Rom em thấy chạy nhanh, ổn định, các Soft cài đặt chạy tốt, chưa thấy đụng ct. Đôi khi vẫn hay đứng máy khi có người gọi đến.
Wifi, bluetooth dùng tốt, không thấy gì bất thường.
Có điều mình mong muốn có thể tích hợp thêm bộ Theme của Manilla2DBlue vì mình rất thích dùng giao diện này.
Thanks!!!

vanthai74

Do tai nghe không tương thích hoàn toàn đó, Thử với tai nghe khác xem nhé, trước Mình thử với tai nghe Nokia cũng tậm tịt thế, khi thử loại khác thì OK!:D:-?

ca'm o'n ba'c nhieu nha.

Posted via Mobile Device

khoi

Bản này sao mình không đồng bộ dử liệu từ PC qua được ( kết nối với PC thì được)

vanthai74

Cám ơn bác MinhAnhTran đã có bản ROM tốt cho anh em, Bản ROM này em cài chạy cũng ổn định, tuy nhiên cái Activesync cứ tự động load, tắt đi bật máy nó lại như vậy, mong bác xem lại nhé.

VNInt

Cách dis ActiveSync tự mở lại

bản ROM này có một lỗi đó là Activesync cứ tự động kích hoạt suốt trong quá trình sử dụng máy , mặc dù mình chả kết nối hay sử dụng tính năng gì . Mình tắt nó bằng nhiều cách khác nhau , nhưng được mấy giây sau nó lại tự động bật lại rất đáng ghét .
Không biết bác MinhTranAnh đã fix được lỗi này chưa ?!
Cám ơn bác MinhAnhTran đã có bản ROM tốt cho anh em, Bản ROM này em cài chạy cũng ổn định, tuy nhiên cái Activesync cứ tự động load, tắt đi bật máy nó lại như vậy, mong bác xem lại nhé.

Các bạn xem bài của mình ở đây để khắc phục:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=37160

Chỉnh sửa cuối: