• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM UNI G3 OS 5.2.20755 (Build 20755.1.4.0) by minhanhtran

ngochoangimsat

Bản này mà ram nhiều như bản trước thì không còn gì bằng, bản trước ram thừa 29Mb cái này chỉ đc 26Mb

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Cài xong bản rom này sau khi reset mấy lần thế là không dùng được extendrom làm storage nữa, nó khóa không cho fomat, xem dung lượng thì gần đầy nhưng lại không nhìn thấy soft gì cả. Dùng phần mềm unlock, unhide cho uni cũng không đc! mong tác giả sửa giúp

Last edited by a moderator:

VNInt

Cài xong bản rom này sau khi reset mấy lần thế là không dùng được extendrom làm storage nữa, nó khóa không cho fomat, xem dung lượng thì gần đầy nhưng lại không nhìn thấy soft gì cả. Dùng phần mềm unlock, unhide cho uni cũng không đc! mong tác giả sửa giúp
Mình cũng từng bị lỗi này và đã khắc phục được, mình rút ra được là khi sử dụng ExtROM với format FAT (FAT12, FAT16, FAT32) thì sẽ bị lỗi này nhưng dùng ExtROM với format TFAT (TFAT12, TFAT16, TFAT32) thì không bị.
Nguyên nhân là: FAT (File Allocation Table) được sử dụng cho PC, thẻ nhớ còn TFAT (Transaction-Safe File Allocation Table) là chuẩn FAT chống lỗi dành cho PPC để tránh mất dữ liệu khi máy hết pin, restart,...
Mình đang ở không có ở nhà nên không upload file lên cho bạn được, lát nữa mình về nhà sẽ up file lên cho bạn khắc phục, lỗi này không cần fix trong ROM mà chỉ cần up lại ExtROM thích hợp. Trong ngày hôm nay mình sẽ đưa lên cho!

VNInt

Vẫn bị lỗi như cũ mà bạn. bạn xem giùm hộ nhé
Vậy bạn copy file .nk ra ngoài rồi dùng tool up ROM khác up thử xem, trước giờ bạn dùng tool nào để up thành công thì giờ dùng nó. Nếu bạn có file MaUpgrade thì dùng nó vì mình nhớ những tool up ROM khác nó sẽ hard-reset máy bạn và bạn phải cài lại chương trình và mất dữ liệu.

LuongQuang

Super V.I.P
Lưu ý: Đây là chuyên đề thảo luận về bản ROM này chứ không phải thắc mắc về cách UP rom nhé. Nếu vẫn chưa biết cách UPROM cho Uni thì đề nghị sang đọc kĩ và thắc mắc ở đúng chuyên đề:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1039

Kiến thức cơ bản chưa đọc đã UP rồi thành chặn giấy đó! :D

ngochoangimsat

Cảm ơn Bác minhanhtran

Sau một thời gian dài test thử hầu hết các ROM trên diễn đàn em có một kết luận: bản rom này của bác là chạy ổn định nhất với con UNI Chip G3 của em. Thanks bác rất nhiều. Ứng dụng chạy mựơt, ít tụt ram, máy chạy nhanh, lỗi camera như bác đã giới thiệu đúng là có nhưng đó là chuyện quá nhỏ. thích nhất cái tin nhắn báo cuộc gọi nhỡ của vinaphone (nó tự biết số điện thọai trong tin nhắn là của ai trong danh bạ và ghi chú ra bên cạnh Ví dụ:
tin bọn vina gửi về là (dịch vụ cuộc gọi nhỡ) misscall: 17h40p 0915.000.xxx <nguyen van A> ....... Em mê nhất cái này. Lỗi Storage không dùng được và lỗi active tự chạy đã fix được theo cách ủa các bạn VNInt trên diễn đàn (thanks VNInt)

VNInt

thích nhất cái tin nhắn báo cuộc gọi nhỡ của vinaphone (nó tự biết số điện thọai trong tin nhắn là của ai trong danh bạ và ghi chú ra bên cạnh Ví dụ:
tin bọn vina gửi về là (dịch vụ cuộc gọi nhỡ) misscall: 17h40p 0915.000.xxx <nguyen van A> ....... Em mê nhất cái này. Lỗi Storage không dùng được và lỗi active tự chạy đã fix được theo cách ủa các bạn VNInt trên diễn đàn (thanks VNInt)
Cái vụ tin nhắn này là do VinaPhone thay đổi cách nhắn tin thông báo như kiểu "mail merge" của Word, mình cũng nhận được giống như thế trên ROM khác. Hình như nó chỉ mới thử nghiệm thôi.

R4jShjT3RuN

Em mới UP, xong thì dùng bình thường

Đang cài soft iContact

Xong vào Setting thì máy bị Reset

Mỗi lần vào Setting là bị RS

Hỏi các bác thế là sao ??? :((

Mới mua lại con Exec, ko biết máy bị hay bản ROM bị :((

VNInt

Đang cài soft iContact

Mình nghĩ là bị đụng soft đó, bạn hãy hard-reset rồi cài lại từng soft một, mỗi lần cài xong một soft thì soft-reset một lần. Chúc thành công!

1202

Đang cài soft iContact

Haha, vậy là máy ông này giống mình rồi. Và ổng cũng xài icontact. Vậy khả năng là do thằng này gây ra. Thank nha.

ngochoangimsat

Cái vụ tin nhắn này là do VinaPhone thay đổi cách nhắn tin thông báo như kiểu "mail merge" của Word, mình cũng nhận được giống như thế trên ROM khác. Hình như nó chỉ mới thử nghiệm thôi.

Không phải do mạng nó mailmerge đâu! bản rom của bác cường đâu có làm thế được, vả lại mấy rom khác mình thấy cũng không được, có lẽ mấy cái rom biuld gần đây mới có. Mỗi tội cái rom này hao pin quá. Không nhở trước dùng rom nào mà pin được lâu lắm, giờ dùng pin 3200mAh mà nghịch một chút là ngày sạc một lần, nếu không nghịch thì còn được vài ba hôm (pin mới khẳng định là chưa chai vì vừa mấy hôm trước dùng cái bản rom ấy vẫn được lâu như vậy, sự việc chỉ diễn ra sau khi up cái này). Quản điểm là kiếm đâu được cái rom WM 6.1 thật sự trong sạch, chỉ cần những phần mềm mặc định, ít hao pin, tốc độ nhanh. Còn cả tá thứ cài thêm thì không cần. Ai dùng gì thì tự cài cái ấy:D

ngochoangimsat

Không phải do thử nghiệm đâu! bản rom của Tran Minh Anh luôn luôn đc, còn bản rom mới nhất của VNInt không có tính năng này, mình đã kiểm tra ky rồi, cài đi cài lại mấy cai rom để so sánh

locvtn

mình đã dùng thử nhiều ROM thì thấy ROM 8.2, 8.5 của Tomal cũng có tính năng nhận diện contact trong tin nhắn. mấy bác thử xem thế nào. sau khi sử dụng nhiều ROM thì mình trung thành với bản 8.2 nhất.