• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Universal OS 5.2.19949 (Build 19949.1.2.0) by minhanhtran

DucLinh

Mình bị 1 lỗi khi sử dụng Remote desktop,nếu chọn full screen lập tức bị đơ luôn phải SR lại,HR lại chưa cài Soft gì cũng vânv bị lỗi này.

Lỗi này ko chỉ xảy ra ở bản Rom của bác minhanhtran mà ở các bản V7.x của Ranju cũng bị.nếu quay về W6 thì ok.

rosa

Các bác cho hỏi với. Sao tôi up bản này (up đến mấy lần rồi), khi up xong, báo thành công rồi mà con exec của tôi vào đến màn hình khởi động là cứ đơ ra (chỉ hiện lên mỗi màn hình khởi động).

Cứu tôi với

(Các bác cho hỏi thêm là bản rom này có hỗ trợ cho G3 không? Không thấy tác giả đề cập)

Chỉnh sửa cuối:

DucLinh

Hỗ trợ rất tốt cho G3,nếu up có vấn đè gì bạn nên format DOC rồi up lại.
Theo ý kiến cá nhân mình thì đây là bản Rom rất tốt!

lams-blu

Bản rom nầy chạy nhanh và ổn đáng để xài lâu dài. Bộ nhớ quá lón nội cái Flash Disk gần 20mb cài gần hết các Ứng dụng. Exetrom 9.6mb tui bỏ trống không xài mà Storage còn 28.79mb. Tối hôm qua đến giờ chưa thấy lổi gì cà. Cám ơn HoanganhTran đả làm một bản rom tốt cho cộng đồng UNI

rosa

Hỗ trợ rất tốt cho G3,nếu up có vấn đè gì bạn nên format DOC rồi up lại.
Theo ý kiến cá nhân mình thì đây là bản Rom rất tốt!

Đức ơi, tôi up mấy lần mà nó cứ đứng lì ở màn hình khởi động. Up thử lại bản của Man Pham Quang và bản Ranju 7.7 thì không vấn đề gì. Bây giờ đang dùng 7.7 rồi.

:-??

HungUTD

Chào mừng Bạn gia nhập sử dụng Universal
Bản Rom này chạy rất mượt... Các kết nối đều tốt ...
mình đang test xin cho ý kiến sau...

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác cho hỏi với. Sao tôi up bản này (up đến mấy lần rồi), khi up xong, báo thành công rồi mà con exec của tôi vào đến màn hình khởi động là cứ đơ ra (chỉ hiện lên mỗi màn hình khởi động).
Cứu tôi với

Đức ơi, tôi up mấy lần mà nó cứ đứng lì ở màn hình khởi động. Up thử lại bản của Man Pham Quang và bản Ranju 7.7 thì không vấn đề gì. Bây giờ đang dùng 7.7 rồi.
:-??

Bạn HR 1-2 lần xem sao nhé! Không lý nào bị vậy chỉ với bản Rom này?:-?

caothanhhai

Tôi quan tâm nhất tới kết nối Wifi WPA , bác nào dùng rồi xin cho nhận xét ... vì các Rom gần đây rất hay gặp lỗi này
Chúc mừng Uni Mem mới, cám ơn bạn nhiều

hiendak

mình cũng bị giống bạn ROSA,cứ treo ở màn hình khởi động.đã format DOC .giờ buồn quá!!!!!!!!!!!!chắc quay lại thời quá khứ mà sống quá!

DucLinh

mình cũng bị giống bạn ROSA,cứ treo ở màn hình khởi động.đã format DOC .giờ buồn quá!!!!!!!!!!!!chắc quay lại thời quá khứ mà sống quá!

Mình up đi up lại đến vài lần rồi bản này rồi mà chưa hề gặp lỗi như bạn nói.

HaChau

Super V.I.P
Dùng 2 hôm thấy ROM này ổn đối với nhu cầu của mình, có điều có một số thay đổi về DLL dẫn đến PVLIP trục trặc (lỗi dialpad không lên đã fix ở đây, lỗi không mở được contacts đang fix).
Phiên bản sau minhanhtran để mặc định flat theme theo đúng phong cách WM6.1 thì đẹp hơn.

linhlk

Tôi quan tâm nhất tới kết nối Wifi WPA , bác nào dùng rồi xin cho nhận xét ... vì các Rom gần đây rất hay gặp lỗi này
Chúc mừng Uni Mem mới, cám ơn bạn nhiều

Wifi WPA đã test và dùng tốt bạn nhé,tất cả các kết nối đều tốt=D>

benhtamthan

Không biết có ai bị giống mình kg, cứ down đc 99,99% là ngủm cù đeo (từ link mediafire ở trên), mình dùng IDM ... Ai có cách nào khác chỉ giúp để dùng thử bản này với. Cảm ơn

hungphilong

có ai đó up bản rom này ở link khác đc kô mình kô down đc ở mediafile cám ơn nhiều

HaChau

Super V.I.P
Mấy ngày hôm nay chưa phải SR phát nào, không có hiện tượng tự động SR như bản ROM của anh Cường. Nói chung là ROM tốt, tự động nhận thẻ SDHC, có thể sử dụng để cook riêng theo mục đích cá nhân.

duythuytien

Không may là mình bị SR hết 1 lần từ hôm cài đến giờ, ngay khi có tin nhắn đến, vậy là mất tiêu tin nhắn luôn. Không biết còn bị không, nhưng thấy chạy mướt lắm.

LuongQuang

Super V.I.P
Từ hôm UP đến giờ đến vừa rồi đang dùng SMS thì tự nhiên bị SR 1 phát! :-??

Còn nói chung là bản ROM tốt, nhanh, bộ nhớ ổn định...! Hi vọng sẽ có fix ở bản sau để bản ROM hoàn thiện hơn! :-?