• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Universal OS 5.2.19949 (Build 19949.1.2.0) by minhanhtran

Rom tốt, nhanh mượt,, không có lỗi gì cả, nhưng rất kén game, dòng rom này với dòng rom VGA Diamond bà con với nhau thì phải. Đành ngậm ngùi thui, một số game khởi động vào là đứng luôn, kể cả game Pikachu (Kawai)

leo

Đúng rồi, mình cũng bị treo khi vào mấy trò game, còn lại thì rất là ổn :)

tobo

Bạn MedKid vui lòng kiểm tra giúp link vì khi nhấn vào link ADrive bạn đưa, chỉ thấy hiện lên trang chủ của ADrive. Cám ơn bạn nhiều.

connguab

agriver05

:| Mình ngồi ở cơ quan nên không down qua mediafire được. Click vào link adrive của Medkid thì chỉ vào được trang chủ thôi. Bạn Medkid xem hộ lại link cái nhé. TKS rất nhiều :)

vochonguni

Member
Mình dùng bản này thì bi SR một lần khi có cuộc gọi đến
Ngoài ra thẻ nhớ thỉnh thoảng bị lỗi (cái này mình đang test thử lại cái thẻ).
Công nhận kén game thật
Ngoài ra mọi thứ đều ổn.

HaChau

Super V.I.P
Mình dùng bản này thì bi SR một lần khi có cuộc gọi đến
Ngoài ra thẻ nhớ thỉnh thoảng bị lỗi (cái này mình đang test thử lại cái thẻ).
Công nhận kén game thật
Ngoài ra mọi thứ đều ổn.
Bản này mình gặp lỗi là báo thức buổi sáng.
Khi báo thức lúc 7h, mình thường bấm Snooze 10 phút sau. Tuy nhiên, sau 10 phút nó rung lên đúng 1 lần rồi treo cứng luôn.

ltrhai

Hi bản này tôi up thử khi dùng phần mềm kéo giãn màn hình hết thì không có tác dụng, không hiểu tại sao ?, đành phải quay lại bản đang dùng ổn định hợp nhất với máy của mình (UNI_ROM_2.61.19_PDAVIET). Có ai bị vậy không.

connguab

Bạn MedKid vui lòng kiểm tra giúp link vì khi nhấn vào link ADrive bạn đưa, chỉ thấy hiện lên trang chủ của ADrive. Cám ơn bạn nhiều.

làm ơn kiểm tra lại đương link giúp em với

:| Mình ngồi ở cơ quan nên không down qua mediafire được. Click vào link adrive của Medkid thì chỉ vào được trang chủ thôi. Bạn Medkid xem hộ lại link cái nhé. TKS rất nhiều :)

mình vừa up lên mega cho các bạn nè

các bạn tải về dùng nha

chúc các bạn vui với bản Rom nì, hihihi :p

http://www.megaupload.com/?d=TKIDEQG5

Thrall

ROM này chạy tít, RAM tốt nhưng vẫn có đặc điểm chung với các ROM 6.1 Uni của PV là bị SR
@connguab: chúc mùng pác lên VIP nhé, truyền cho minh tí kinh nghiệm spam tí:))

connguab

ROM này chạy tít, RAM tốt nhưng vẫn có đặc điểm chung với các ROM 6.1 Uni của PV là bị SR
@connguab: chúc mùng pác lên VIP nhé, truyền cho minh tí kinh nghiệm spam tí:))

bạn cứ nghĩ xấu mình k hà :p
nói zị chứ mìh tham gia diễn đàn k fai vì chức danh nì nọ mà chỉ có 1 mục đích duy nhất đó là muốn chia sẻ và học hỏi kiến thức, kinh nghiệm từ các anh chị, các bạn và tất cả mọi người !!!
bạn cứ cố gắng post bài và tham gia diễn đàn nhiệt tình thì việc trở thành VIP chỉ sớm muộn thui mừ !!! :D

anhttc

Trước tiên xin cảm ơn minhanhtran đã cho mọi người bản ROM mới để test. Máy mình UP được 3 hôm cài đặt các soft như những bản trước thấy chạy khá mượt, RAM trống nhiều, kết nối WPA, WEB phát 1 ăn ngay, Pin còn 2% vẫn thoại bình thường. Tuy nhiên mình thấy có một vài lỗi nhỏ sau:
1. Reset 1 lần ngay sau khi thoại xong.
2. Thỉnh thoảng bị chập chờn khi chạy Pbar 1.53
3. Kết nối Bluetooth với headphone tự ngắt khi máy ở chế độ standby
4. Tự động thay đổi độ sáng màn hình.
5. Pin tụt nhanh hơn so với bản 31 của bác Quang.
Rất mong tác giả xem lại để được bản ROM hoàn thiện hơn. Chân thành cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

tranvuthangv

sau khi up rom của bạn mình thấy cũng tốt nhưng phải cái kén game và 1 số phần mềm,thẻ nhớ thì hơi bị lỗi,chúc bạn lần sau cho ra rom tốt hơn

connguab

sau khi up rom của bạn mình thấy cũng tốt nhưng phải cái kén game và 1 số phần mềm,thẻ nhớ thì hơi bị lỗi,chúc bạn lần sau cho ra rom tốt hơn

k có cái chi mà nó hoàn thiện cả đâu bạn ui, đc cái nì thì mất cái kia, vì thế hãy tạm chấp nhận và hài lòng với cái hiện tại nhé !!!
Chúc bạn vui và thích thú với bản Rom mới nì nghen !!!:D

ndhung70

Tốc độ tuyệt hảo,nhanh hơn rất nhiều các bản cũ,với riêng máy của tôi,khi sạc đầy pin,không thấy bị đơ máy,đã test thử mấy chức năng cơ bản...chưa thấy lỗi gì,chỉ hơi thắc mắc,khi cài p/m Bigix ModeSMS V.2,khi sử dụng không có được giao diện như dùng bản ROM khac,không hiểu tại sao..xin chỉ giáo thêm.Thanks!

kimquypticc

Mình test thời gian đầu thì tốt, nhưng sau khi cài một số phần mềm vào thì gặp hiện tượng hay treo máy! Thỉnh thoảng máy restart!

vettau

Mình cũng bị đứng ở mang hình boot không vào dc, lại phải dùng bản cũ rồi,:D