• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.10 PV-BUSINESS for HTC Universal

nthanhtrung_a

Không phải fix đâu bạn, Kawa đưa thêm server 2 cho tốc độ tải nhanh đó mà

Hèn gì, mình down nhanh một cách lạ lùng. Làm mình cứ tưởng bản Fix nào đó mới. Vì bản 10 này cũng bắt đầu có 1 số lỗi rồi: Wifi đó, lúc dùng được lúc không được, lúc không dùng được reset lại thì dùng được. Nhiều khi tự nhiên rớt Wifi vô duyên. :-/

duongtrung

Em xài bản PV 10 Business, WiFi vào phát ăn ngay (không bảo mật), không bao giờ rớt cả :D.

Hèn gì, mình down nhanh một cách lạ lùng. Làm mình cứ tưởng bản Fix nào đó mới. Vì bản 10 này cũng bắt đầu có 1 số lỗi rồi: Wifi đó, lúc dùng được lúc không được, lúc không dùng được reset lại thì dùng được. Nhiều khi tự nhiên rớt Wifi vô duyên. :-/

WindowMobile

Cảm ơn bác Phạm Quang nhé !!! mình mới biết up rom nên tò mò muốn tìm cái mới hì hì !!! mình sẽ thử bản rom của bác sau khi down load xong , không hiểu sao mình dùng chương trình PV ROM Down load center thấy chậm quá , bác có thể up link nào nhanh hơn chút chút được không ? thank

holitraco

Hỏi về GPRS!

Mình đã dùng 2.10.10 Business được gần 1 tuần rồi. Cảm nhận rất tuyệt vời, cám ơn các Mod đã vì những người Việt đam mê PPC, mặc dù đôi khi mình chơi warface thì ram tụt rất nhanh, chơi xong 1 trận thì có khi ram chỉ còn có 2,7M nhưng mình nghĩ do trò chơi nặng mà thôi. Nhưng có một điều mình chưa rõ, khi dùng bản room này, vào wifi thì rất tốt, nhưng đôi khi cần vào chat qua agilemassage bởi GPRS thì không được. Trước đây, các bản room khác, khi mình cài đặt GPRS xong, máy báo có sóng GPRS mình kích vào chữ G là hiện ra kết nối, bây giờ cứ kích vào chữ G là hiện ra wifi on hoặc wifi off. Vậy làm sao để khi không có wifi mà cần vào chat với ai đó thì có thể chot vào G nó hiện ra kết nối GPRS?

thanhhoa

Bạn dùng soft này, chọt vào là nó sẽ kết nối GPRS ngay thôi, còn cho mình biết cả ip nữa!

doibung0

Cảm ơn bác Phạm Quang nhé !!! mình mới biết up rom nên tò mò muốn tìm cái mới hì hì !!! mình sẽ thử bản rom của bác sau khi down load xong , không hiểu sao mình dùng chương trình PV ROM Down load center thấy chậm quá , bác có thể up link nào nhanh hơn chút chút được không ? thank

Đây nè bạn

Mình vừa up lên box.net cho 1 số bạn down bằng PRDC và Rapidshared không dc đây.

Clean :http://www.box.net/shared/static/z4fesfdp76.rar

Business :http://www.box.net/shared/static/6no79fnkpx.exe

Pass :ztung

Thân! Enjoy Rom nhé!

lexoaicam

Em up xong không hiểu sao trong quá trình dùng ram tụt rất nhanh, hic hic, mặc dù em cài rất ít soft và k hề cài chút game nào...

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em up xong không hiểu sao trong quá trình dùng ram tụt rất nhanh, hic hic, mặc dù em cài rất ít soft và k hề cài chút game nào...

Tôi cũng đang dùng bản này và cũng đã cài rất nhiều soft vào game để vọc nhưng thường thì chỉ tụt xuống còn khoảng 17M mà thôi. Có thể bạn để chạy ngầm quá nhiều chương trình nên bị tình trạng như vậy. Bạn thử vào memory -> Running program xem có những chương trình gì đang chạy không và nếu có stop all đi xem có cải thiện được hơn không nhé. Thân!!!

etagonsea

Cho mình hỏi , mình cũng đang xài bản này , ko hiểu sao sau khi mở 1file nhạc nào đó bằng wmp rồi mở core player thì nó lại báo lỗi, soft rs thì mở core ra bình thường nhưng hễ mở wmp ra rồi mở core thì nó lại báo lỗi và tự động tắt đi. Nếu không muốn xài core player thì gỡ ra như thế nào vậy các bạn.

Tuan1412

lexoaicam Em up xong không hiểu sao trong quá trình dùng ram tụt rất nhanh, hic hic, mặc dù em cài rất ít soft và k hề cài chút game nào...
bạn dùng cái hibernate để giải phóng bộ nhớ xem,hoặc dùng free up ram của sk tools cũng dc.mình dùng ram cao lắm toàn là trên 22mb:

Có 1 vấn đề mới phát sinh đó là:Mọi khi mình tắt bật chức năng phone rất dễ nhưng hôm nay đột nhiên bật lên o dc phải reset lại mới dc, o biết có phải do đụng phải soft nào o nữa

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cho mình hỏi , mình cũng đang xài bản này , ko hiểu sao sau khi mở 1file nhạc nào đó bằng wmp rồi mở core player thì nó lại báo lỗi, soft rs thì mở core ra bình thường nhưng hễ mở wmp ra rồi mở core thì nó lại báo lỗi và tự động tắt đi. Nếu không muốn xài core player thì gỡ ra như thế nào vậy các bạn.

Chắc bạn bị đụng soft rồi. Muốn gỡ cái core player ấy đi bạn vào start -> seting -> System -> Remove program -> remove cái core player ấy đi là được. Thân!!!!

duongtrung

Hình như bản ROM này Core được cooked vào trong ROM luôn, sao remove được nhỉ???

Chắc bạn bị đụng soft rồi. Muốn gỡ cái core player ấy đi bạn vào start -> seting -> System -> Remove program -> remove cái core player ấy đi là được. Thân!!!!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hình như bản ROM này Core được cooked vào trong ROM luôn, sao remove được nhỉ???

Vậy là bạn đang dùng bản business nếu không muốn có mấy cái chương trình có sẵn bạn chỉ việc dùng bản clean là được mà. Thân!!!

doibung0

Theo minh biết thì dùng SKTools vẫn remove được bạn ạ! SKTools bản mới nhất đã có trong DS! Bạn vào đấy mà tải về nhé!

Thân

hongcauquay

Nếu vậy, thì có lẽ bạn nên đi bảo hành thôi. Vì Rom không bị ảnh hưởng đến như vậy đâu.
Chúc ngày 4 số 7 may mắn, vui vẻ.

Ac, mua máy ở bên Quảng Châu thì bảo hành ở đâu bây giờ :(:)(:)((
Ngoài ra, khi cắm sạc xong, rút máy ra khỏi sạc máy luôn luôn báo pin còn 100%, phải reset lại máy thì nó mới báo pin tụt dần khi sử dụng, các bác biết chỗ nào khắc phục được không chỉ giúp mình với ;;)
Thanks

rockone1909

bạn thử test cục pin khác xem sao, các bản rom đều không có lỗi này đâu bạn ạ

nthanhtrung_a

Ac, mua máy ở bên Quảng Châu thì bảo hành ở đâu bây giờ :(:)(:)((
Ngoài ra, khi cắm sạc xong, rút máy ra khỏi sạc máy luôn luôn báo pin còn 100%, phải reset lại máy thì nó mới báo pin tụt dần khi sử dụng, các bác biết chỗ nào khắc phục được không chỉ giúp mình với ;;)
Thanks

Vậy bạn nên ra các tiệm O2 uy tín để xem lại đi nhé.
Còn Pin của bạn bị như vậy là toi rồi.
Lúc trước mình cũng bị giống bạn vậy ( Sạc đầy 100% rút ra, đèn báo sóng "màu xanh" sáng hoài, không chớp tắt gì hết cho đến khi có ai gọi đến bị nhỡ, hoặc có tin nhắn nó mới bắt đầu chớp; Pin báo 100% hoài, đùng 1 phát máy bị tắt do hết Pin )
Mua Pin Zin mà dùng bạn ạ, mắc 1 tý, nhưng rất ok.
Chúc bạn vui nhé.

Chỉnh sửa cuối: