• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.10 PV-BUSINESS for HTC Universal

vuquan

Còn một bệnh mà mình thấy từ bản ROM 2.10.08. Đó là volume của cuộc gọi chỉ luôn là 4/5 mức là tối đa. Mình chỉnh lên 5 (full) thì OK nhưng khi restart thì nó lại trở về mức 4. Tai mình hơi nặng nên thường phải chỉnh tối đa mức âm lượng khi đàm thoại.

holitraco

Có một vấn đề nữa, từ chiều qua đến giờ, độ sáng màn hình vẫn ở chế độ bình thường nhưng chot vao lại không sáng. Reset lại thì ok. Đã bị 2 lần, chẳng biết là xung với soft nào nữa? Chỉ có cài mấy trò chơi: heros, waface, và các trò chơi astrawa

Dao007forever

Có một vấn đề nữa, từ chiều qua đến giờ, độ sáng màn hình vẫn ở chế độ bình thường nhưng chot vao lại không sáng. Reset lại thì ok. Đã bị 2 lần, chẳng biết là xung với soft nào nữa? Chỉ có cài mấy trò chơi: heros, waface, và các trò chơi astrawa

Thế thì thế này, anh thử Backlight + Power xem Backlight có sáng lại không, theo kinh nghiệm thì sau khi cài soft chỉ tắt được, k bật được. Anh dùng PHM Registry, tới khoá HKCU\ControlPanel\Backlight, chỉnh cái OnOffBatt thành 1 là xong. Nhớ đừng tắt Backlight nữa nhé, k chỉnh lại mệt:(

tranducnam

Active Member
Thế thì thế này, anh thử Backlight + Power xem Backlight có sáng lại không, theo kinh nghiệm thì sau khi cài soft chỉ tắt được, k bật được. Anh dùng PHM Registry, tới khoá HKCU\ControlPanel\Backlight, chỉnh cái OnOffBatt thành 1 là xong. Nhớ đừng tắt Backlight nữa nhé, k chỉnh lại mệt:(

Mình cũng bị như thế, mặc dù Mình không cài bất kỳ chường trình nào sau khi Up Rom, cách giải quyết của Mình là Hardreset thì máy sáng lại bình thường.

rockone1909

Còn một bệnh mà mình thấy từ bản ROM 2.10.08. Đó là volume của cuộc gọi chỉ luôn là 4/5 mức là tối đa. Mình chỉnh lên 5 (full) thì OK nhưng khi restart thì nó lại trở về mức 4. Tai mình hơi nặng nên thường phải chỉnh tối đa mức âm lượng khi đàm thoại.

Mình cũng bị như thế, mặc dù Mình không cài bất kỳ chường trình nào sau khi Up Rom, cách giải quyết của Mình là Hardreset thì máy sáng lại bình thường.
chỉ cần reset vài lần là nó bình thường ngay thôi các bạn ạ, không sao đâu

Dao007forever

Theo ý em thấy thì reset lại nhưng cài soft vào vẫn không hết. Em thử HR, clear reg, storage luôn thì hết, nhưng sau khi cài soft thì vẫn die phần mở Backlight sau khi tắt. Tốt nhất là đừng tắt Backlight bằng tay. Có gì cứ vào registry chỉnh lại thôi, không lo gì cả.

rockone1909

ban đầu dùng thì mình cũng thấy có hiện tượng như thế, nhưng lâu sau thì lại bt, bây giờ thì ổn định hẳn,

vuquan

Mình nghĩ nó là bệnh vì cứ restart (reset) thi nó lại về mức 4. Tức là mình đã reset nhiều lần, còn nếu chỉnh lên 5 rồi mà không reset thì nó vẫn giữ là 5.

TuanQuang

Mình nghĩ nó là bệnh vì cứ restart (reset) thi nó lại về mức 4. Tức là mình đã reset nhiều lần, còn nếu chỉnh lên 5 rồi mà không reset thì nó vẫn giữ là 5.

Đúng vạy bản rom này lại có cái lỗi này, rất khác với các bản Rom khác , nhưng hiện nay đã có Rom 10A cho UNI, Rom này đã khắc phục đc lỗi trên

hongcauquay

Vậy bạn nên ra các tiệm O2 uy tín để xem lại đi nhé.
Còn Pin của bạn bị như vậy là toi rồi.
Lúc trước mình cũng bị giống bạn vậy ( Sạc đầy 100% rút ra, đèn báo sóng "màu xanh" sáng hoài, không chớp tắt gì hết cho đến khi có ai gọi đến bị nhỡ, hoặc có tin nhắn nó mới bắt đầu chớp; Pin báo 100% hoài, đùng 1 phát máy bị tắt do hết Pin )
Mua Pin Zin mà dùng bạn ạ, mắc 1 tý, nhưng rất ok.
Chúc bạn vui nhé.

Hiện tượng này y chang máy của mình, chắc là tại pin rồi, lại phải đầu tư 1 cục pin xịn thôi :(
Cám ơn bạn nhiều

vuquan

Bệnh thứ 3 mà mình cho là do ROM là rất lạ và chưa mắc bao giờ: Mình để Power off sau 2 phút và BackLight off sau 30 giây. Tắt máy lâu, khi lật màn hình lên để bật máy (mình để chế độ chỉ bật bằng nút power) thì màn hình đã tự bật sáng, vừa đụng tay vào màn hình thì máy off luôn, bật máy lên thì máy lại lên. Đã test nhiều lần. Có cảm giác là các khoảng thời gian quy định thời điểm tự tắt nguồn và backlight do ta set là không có tác dụng hoặc được máy thực hiện không đúng.

Mình phá hiện thêm 01 biểu hiện của lỗi trên là: khi có 01 tin nhắn đến, ringtone phát tiếng được 1/2 độ dài thì máy tự power off và ringtone tắt giữa chừng. Mình cầm máy bấm nút Power để bật máy lên thì máy lên và phát nốt 1/2 đoạn ringtone còn lại. Đoạn ringtone này rất ngắn, nó chỉ là âm thanh "tin nhắn tin nhắn".
Trước khi có tin nhắn đến, máy đang ngủ (là bình thường). Như vậy việc máy tắt bật nguồn là bất thường.
Không biết ROM 2.10.10A đã được các MAN chỉnh sửa lỗi này chưa?
Thanks các Man nhiều!

phenmientay

Máy mình thỉnh thoảng bị h. tượng : khi có cuộc gọi đến, máy rung không ngớt, không chuông, không hiện số gọi đến, cũng không hiện nút answer/ignore. Bấm nút trả lời bên hông máy cũng không tác dụng. Buộc phải SR mới hết. Bác nào bị giống mình không?

Nemmatlanh

Máy mình thỉnh thoảng bị h. tượng : khi có cuộc gọi đến, máy rung không ngớt, không chuông, không hiện số gọi đến, cũng không hiện nút answer/ignore. Bấm nút trả lời bên hông máy cũng không tác dụng. Buộc phải SR mới hết. Bác nào bị giống mình không?

Cái này là do bị đụng Soft nên thỉnh thoảng vẫn bị thế anh ạ.Anh bắt buộc phải SR máy mới hết.Thân!

AlCapone

file type *.pdf is not properly assigned to Acrobat Reader and won't open when clicked ì the filename contains space(s)

the error is in registry, the file to be opened must be quoted, like "%1" - not only %1

please fix in next release.

[HKEY_CLASSES_ROOT\AdobeReaderLE.2\shell\open\command]
@="ppc_adobereaderle.exe "%1"

sontuoc

các bác tư vấn cho em về Wifi chút được ko? máy em cài rom 2.10.10 bắt sóng wifi tốt( em vào cafe Cát Đằng,chắc chắn sẽ ko khóa mạng) nhưng sao khi em vào Opera duyệt web thì nó cứ báo ko thể kết nối được...hay tại em ngứa tay nên setup wifi, Lan ko đúng...? bác nào biết cách setup chỉ cho em cái...hay chỉ cách quay về mặc định của nó cũng được...hihi...thanks

flymanhyu

các bác tư vấn cho em về Wifi chút được ko? máy em cài rom 2.10.10 bắt sóng wifi tốt( em vào cafe Cát Đằng,chắc chắn sẽ ko khóa mạng) nhưng sao khi em vào Opera duyệt web thì nó cứ báo ko thể kết nối được...hay tại em ngứa tay nên setup wifi, Lan ko đúng...? bác nào biết cách setup chỉ cho em cái...hay chỉ cách quay về mặc định của nó cũng được...hihi...thanks
Mặc định của wifi trong máy thì bạn vào setting/Wi-fi/Network Adapters/tiacxlvn Compatible Wireless.. để ở work và tick vào Use assign....
Nhưng theo mình bạn nên chạy thử xem internet explorerer trên máy có ok kô ,nếu chạy tốt thì cài lại thử opera xem.Không phải lỗi do bản Rom đâu.Bữa sau bạn qua phần thắc mắc về Ứng dụng mà hỏi nhé.Thân =D>

sontuoc

thôi em lỡ hỏi chỗ này bác trả lời cho em câu nưa nhé...em xài IE ko được luôn. mà bác hướng dẫn em thêm căn kẽ tí nữa đi....chả thấy cái chỗ Use assign..?ở đâu cả. thanks

ShizoAbeViet

uhm,...máy mình chưa bị treo ,thoại bằng tai nghe chất lượng tốt ,nghe nhac Bass Trét đầy đủ ,mình nghe bằng WMP ,cài thêm soft tăng bass nên nghe còn hay hơn mấy em IMusic,PocketPlayer,Pocketmusic ...mở máy chừng 85% là bể tai luôn đoá
(đã thử wa những soft này và thấy nhìu khuyết điểm ,mặc dù nghe nhạc thì chất lượng cũng đc )

Bác dùng phần mềm tăng bass gì vậy, cho mình xin link được kg? Thanks

flymanhyu

Pác PhamQuang à.E vẫn chỉ thích bản Rom này của Pác vì có Adobe Reader tích hợp,bản acrobat này cũng nhẹ,chạy cũng nhanh.Sao bác kô tích hợp luôn vào máy bản 2.10.11 cho E nhờ.thks