• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.11 PDAVIET cho HTC UNIVERSAL

TCKhanh

Mình dùng bản ROM này thấy pin 0% vẫn nhận thẻ. Các bản ROM trước 5 - 10 % đã không nhận thẻ rồi. Tuy nhiên vẫn bị một lỗi (bị hôm qua) khi Tuan1412 gọi thì vẫn báo có cuộc gọi đến nhưng không nghe được, sau đó lại báo bị gọi nhỡ, rồi lại báo có cuộc gọi đến, nhưng ngay lập tức sau đó lại báo nhỡ. Nó cứ lặp đi lặp lại như vậy cho đến khi SR mới thôi. Không hiểu tại sao.
Mình cũng bị như vậy,sau đó vài lần mời phát hiện ra tại pin yếu.từ 1-3% máy của mình vẫn nhận đc thẻ nhớ nhưng lại kg nhận đc cuộc gọi.chỉ báo nhỡ.sau khi sạc pin lại thì ok

remankid

Thấy mọi người khen bản này quá, nên e cũng up thử tý.Thấy bản .13 Bluetooth lỗi quá các bác à.HIX :(

ztung

Down dc rồi đó bạn, mình có để mirror link mà, down về rồi test thử xem,rom rất good đó:D

AlexDo

Vừa down và up lại bản ROM này, tuy nhiên quên mất không copy bộ Rings và Noitifications của bản 2.10.14.

Bro nào có share cho tôi bộ đó với,

Thanks nhiều

hehe

các a cho e hỏi là e muốn cho hiện commManager o tray thi e phải làm thế nào a?ở bản rom khac thì e cài file cab trayicon trên PV thì hiện đc ,còn ở bản rom này e cài rồi mà nó chỉ hiện đc biểu tượng pin với xoay man hình thôi a,a nào bit chỉ giùm e với a ,e cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

HungUTD

Bác Quang ơi cho em hỏi bản rom này có dùng được thẻ SDHC 8G không vậy

18S67705

mình cài bản này vào không tạo được New E-mail Account, ai biết giúp mình với...
Thanks !!!!

18S67705

Bản này chưa fix được lỗi email account rồi, up bản mới hơn đi bạn!

mình đã thử up các bản ROM mới như 12, 13,14 rồi, đều bị lỗi không gửi được file qua bluetooth nên đành quay về bản này
Mình đã thử lại và nhận thấy rằng: nếu vừa up ROM xong, chưa cài đặt thêm PM thì tạo tạo (có sử dụng được hay không thì chưa thử), nếu cài thêm PM vào thì không thể tạo được... --> bó tay

mình đã thử up các bản ROM mới như 12, 13,14 rồi, đều bị lỗi không gửi được file qua bluetooth nên đành quay về bản này
Mình đã thử lại và nhận thấy rằng: nếu vừa up ROM xong, chưa cài đặt thêm PM thì tạo tạo (có sử dụng được hay không thì chưa thử), nếu cài thêm PM vào thì không thể tạo được... --> bó tay

Mình dùng rom của anh nncuong, tạo trước tạo sau gì cũng OK hết mà bạn!

HungUTD

Bác Quang ơi không hiểu sao em dùng bản này được một thời gian thì hay bị treo máy lúc vào các úng dụng là sao vậy hả bác

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bác Quang ơi không hiểu sao em dùng bản này được một thời gian thì hay bị treo máy lúc vào các úng dụng là sao vậy hả bác

Bạn xem lại có thể bạn bị đụng soft chứ không phải do rom bạn nhé. Thân!!!

HungUTD

cho mình hỏi tại sao bản rom này pin dùng còn 20% là tự tắt máy luôn không dùng được là sao vậy, mình đã reset mấy lần rồi mà cũng không được là sao ?