• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.12.PV (CE OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0) - 2 PHIÊN BẢN

ChuHuyHoan

Well-Known Member
EM đang dùng bản 12 EDIT của anh QUang nhưng khi Vào start -> Programs -thì không thấy SIM manager mong anh chỉ giúp.;;)

Vậy bạn vào contact -> opition -> sim manager bạn nhé hoặc có thể dùng cái NÀY bạn nhé. Thân!!!!

Chỉnh sửa cuối:

dolphin

e up bản ROM v2.11.12.PV (CE OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0)V12 EDITION e test thử thấy chạy rất nhanh nhưng mà cứ pin dưới 30% là nó tắt máy e khởi động lại nó cũng chỉ đến màn hình chờ rồi tắt máy luôn,có anh nào bị giống e ko a

hongduc13

e up bản ROM v2.11.12.PV (CE OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0)V12 EDITION e test thử thấy chạy rất nhanh nhưng mà cứ pin dưới 30% là nó tắt máy e khởi động lại nó cũng chỉ đến màn hình chờ rồi tắt máy luôn,có anh nào bị giống e ko a

Cái này mình cũng từng bị như bạn rồi ở bản ROM cũ cũng bị, lý do không phai do ROM mà do Pin đó bạn. Lúc trước mình cũng như bạn nhưng còn tệ hơn bạn nữa, Pin còn đến 80% là nó die, khởi động lại thì chỉ đến màn hình Windows Mobile (đã qua màn hình logo O2).
Chỉ có cách duy nhất là thay Pin thôi bạn (Nếu bạn muốn kiểm chứng thì kiếm ai đó dùng Exec rồi test thử xem sao).

Về Rom thì mình cảm thấy bản này chạy tương đối ok. Đã test được 1 ngày, chưa thấy có gì xảy ra :D

cuongking

bó tay, không hiểu sao mình cứ gửi file Bluetooth là bị treo máy ngay, tưởng mọi người cũng bị vậy....:-?
mình cũng bị hai lần như bạn, không biết tại sao, nếu bạn có cách khắc phục nhớ chỉ mình nha...:(

rockone1909

mình cũng bị hai lần như bạn, không biết tại sao, nếu bạn có cách khắc phục nhớ chỉ mình nha...:(

bạ thử hard reset và up lại xem, sau khi up lại bạn thử gửi bằng file explorer mặc định xem nhé, biết đâu lại bị xung đột pm

tungnofear

con của em Up xong thì bị thế này :

+ pin còn khoảng 20 % thì khóa sóng, ko gọi ko nghe được
+ nhiều lúc vào trong Explore thì các thư mục như kiểu mình đè ctrl ấy, ko` open được thư mục, vào tin nhắn cũng bị hiện tượng này, HR thì okie nhưng thi thoảng lại bị.

linhlk

+ pin còn khoảng 20 % thì khóa sóng, ko gọi ko nghe được
vấn đề này đã nói rồi CE OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0 rất ngốn pin,rất nhiều máy bị RS khi pin còn khoảng 30%, phải chấp nhận thôi bạn ạ:-??
+ nhiều lúc vào trong Explore thì các thư mục như kiểu mình đè ctrl ấy, ko` open được thư mục, vào tin nhắn cũng bị hiện tượng này, HR thì okie nhưng thi thoảng lại bị.
bạn xem liệu có bị xung đột với pm nào k? :-? nếu chưa cài pm nào mà vẫn bị như thế thì bạn nên up lại xem nhé:), mình k bị như bạn( nói chung đang test bản này:p)

dolphin

đúng là dùng bản này cứ pin còn 20% là nó khóa sóng rồi báo 30s sẽ rs máy từ đấy là khới động lại cũng ko đc luôn,e thay pin khác vào dùng cứ đến 20% lại bị vậy nên ko phải do pin hỏng , giờ e đành quay lại bản rom 2.10.11pv vẫn là ổn định nhất dùng đến pin duoi 10% vẫn vô tư,chờ bản rom sau vậy

18S67705

Bác Quang có thể cho em xin PM HTC CommManager với 8 cổng, em kết giao diện mới này lắm nhưng vẫn thích dùng bản 10.11 cho ổn định.....

caotung1988

sao mình dung core để xem phim thì thỉnh thoảng hơi giật hình nhỉ, ai có cách xử lý giúp với. chỉ hơi giật thôi nhé, nhưng xem ko mượt lắm, ko như bản 2.10.11

holitraco

Mọi người có ai bị giống mình không? Mới up đêm qua, sang nay sau 1ngay test thấy lỗi sau: Khi có cuộc gọi đến, khoảng 2phút đầu tiên nghe rõ ràng từ đầu dây bên kia, sau đó tự nhiên im lặng hẳn mặc dù máy vẫn kết nối, sau khoảng 10giây thì lại trở lại bình thường. Mình mới cài rescoexplorer 2007spb plus cùng IM+memmaid

redlion

Mọi người có ai bị giống mình không? Mới up đêm qua, sang nay sau 1ngay test thấy lỗi sau: Khi có cuộc gọi đến, khoảng 2phút đầu tiên nghe rõ ràng từ đầu dây bên kia, sau đó tự nhiên im lặng hẳn mặc dù máy vẫn kết nối, sau khoảng 10giây thì lại trở lại bình thường. Mình mới cài rescoexplorer 2007spb plus cùng IM+memmaid

Mình dã sử dụng mấy ngày rồi, cài rất nhiều soft không hề bị như vậy nhưng có điều hình như mình cảm giác không nhanh hơn Bản V2.10.11. Nhưng đây là cảm giác thôi còn mọi thứ đều ổn Chỉ thiếu Codec phải bổ sung và không có USB HDD hơi tiếc

caotung1988

không hề có chuyện 20% thì reset, máy tớ xuống tới 0% mà ko có chuyện tắt nữa là, vẫn chạy ầm ầm được một lúc mới toi, thẻ nhớ vẫn nhận, nói chung mọi thứ rất ok.
nhưng chạy core player thì hơi giật, ai biết cách sửa kô, mà chỉ có file avi là bị thôi, nhưng chạy trên smart movie thì thấy bình thường, lạ quá, cái core chỉ bị giật khi mà tớ chạy chế độ full màn hình. ai chỉ giúp tớ với.
Còn bản này thì tớ thấy cũng nhanh mà. chạy khá ổn định. xí quên, cái core chỉ bị giật khi mà tớ chạy chế độ full màn hình. ai chỉ giúp tớ với

Chỉnh sửa cuối:

quyduc84

bản rom này sao em vô phần setting/power em không chọn chế độ "Turn of device if not used for" nhưng sao để hồi lâu nó vẫn tự động tắt thiết bị vậy,Bác quan có các nào khắc phục không ??? hic

HaChau

Super V.I.P
Mình cũng bị lỗi tương tự. Sau khi up bản test thì tự nhiên thẻ nhớ bị lỗi, mất gần hết các thư mục. Mình format lại thẻ thì ok nhưng thỉnh thoảng bị lỗi y chang như bạn, không mở được thư mục hoặc thư mục biến mất. SR thì lại hết. :-??

DucLinh

Lỗi Pin thì mình ko hề gặpnhuwng mình bị tình trạng vào contacts rất hay bị treo,mình test với cả bản Aku 0.5 v1 của Ivan cũng thế.Nói chung dối với W6 hình như nó phụ thuộc vào từng máy,có máy bị lỗi này có máy lại bị lỗi khác,chưa thể có bản final được.

caotung1988

Mình dã sử dụng mấy ngày rồi, cài rất nhiều soft không hề bị như vậy nhưng có điều hình như mình cảm giác không nhanh hơn Bản V2.10.11. Nhưng đây là cảm giác thôi còn mọi thứ đều ổn Chỉ thiếu Codec phải bổ sung và không có USB HDD hơi tiếc

thiếu codec gì vậy bạn. biết để có gì còn thêm cho máy tớ nữa.

Lỗi Pin thì mình ko hề gặpnhuwng mình bị tình trạng vào contacts rất hay bị treo,mình test với cả bản Aku 0.5 v1 của Ivan cũng thế.Nói chung dối với W6 hình như nó phụ thuộc vào từng máy,có máy bị lỗi này có máy lại bị lỗi khác,chưa thể có bản final được.

ừ đúng đấy, tùy từng máy hay sao ý, tớ chưa gặp lỗi gì to tát với nó cả, chạy rất trơn tru, pin ok, chưa treo phát nào cả.

Last edited by a moderator:

redlion

thiếu codec gì vậy bạn. biết để có gì còn thêm cho máy tớ nữa.

Thì 2 tập tin hổ trợ Video Dạng .WMV, nếu không có 2 File này thì CorePlaye và TCPMP 0.81 Không chơi được Video Dạng .WMV, 2 tập tin này ở trang trước có bạn đã đưâ lên đó