• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.12.PV (CE OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0) - 2 PHIÊN BẢN

dienht

Active Member
Từ hôm mình up bản này thì thỉnh thoảng khi vào contacts bị treo máy luôn, đã bị 3 làn rồi, ko biết có phải tại rom ?, có bạn nào bị như mình ko?

king_titi149

sau khi e up bản ROM v2.11.12.PV (CE OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0) EDITON này thì mở file đuôi .wmv bằng core player với windows media hình đều bị giật cả xem rất khó chịu cho e hỏi có cách nào giải quyết đc ko a,chứ ko thì tiếc lắm e rất thich bản rom này chạy rất mượt ko hề bị treo máy

Bạn quay lại trang 12 lấy file codec về cài nhé.Cài xong chươung trình xem phim của bạn sẽ hết bị giựt.CHúc vui ve:D:)!!!!

nthanhtrung_a

Đồng hồ bị sao sao đó, mỗi lần mà kết nối nó với PC là đồng hồ đó nhảy sai 2 tiếng.
Ví dụ như đang là 11h, tự nhiên nhảy thành 1h khi kết nối với PC.
Mấy bản trước đâu bị thế.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
có ai bị như mình không
, vào web bởi GPRS rất tốt, nhưng vao web bởi wifi thì lại không được.

Vẫn vào wifi bình thường bạn thử ra chỗ khác bắt thử xem còn bị tình trạng vậy không nhé. Thân!!!

Tommy2005

Đồng hồ bị sao sao đó, mỗi lần mà kết nối nó với PC là đồng hồ đó nhảy sai 2 tiếng.
Ví dụ như đang là 11h, tự nhiên nhảy thành 1h khi kết nối với PC.
Mấy bản trước đâu bị thế.

Bản ROM nào cũng sẽ bị thế nếu có sự chênh múi giờ trong setting của PC và Uni. Bác xem lại múi giờ, chỉnh lại là OK.

Tommy2005

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi nhatha311
hix,em xài cai 12PV này thì tự nhiên có hiện tượng đang gọi thì tự nhiên mất sóng , máy báo là "GSM radio has crashed... will reboot in 30s" và sau đó thì tắt máy . E có SR lại thì nó vẫn ko boot được, phai đợi khoang 10-15' sau thì mới khởi động bình thường được...Hồi trước em xài các ban ROM khác ko bị hiện tượng này .. À, em xài Exec, radio 1.11 ..

Nên Up riêng lại Radio. Có thể dùng Radio v1.15 hoặc v1.18 thử xem sao bạn nhé.
Cẩn thận kẻo dính "bệnh" NoGSM đó.
Đó cũng là 1 trong 3 bệnh của HTC UNI, hơi phiền toái !!!

Máy tôi up Rom rất nhiều lần nhưng chưa bao giờ bị. Nhưng đến khi up ROM mới này và radio 1.18 được vài ngày thì lần đầu thấy lỗi GSM radio has crashed ... , máy reboot liên tục, nóng hổi. Nghi radio stack 1.18 có vấn đê nên quay lại 1.15, kết quả ok vài ngày. Tuy nhiên tình trạng này lại xảy ra khi nguồn còn 20%. WM5 và các bản ROM trước với radio 1.15 khi nguồn còn 4% vẫn Ok. Bác nào có kinh nghiệm xin trao đổi thêm.

nhattuong

Active Member
Máy tôi up Rom rất nhiều lần nhưng chưa bao giờ bị. Nhưng đến khi up ROM mới này và radio 1.18 được vài ngày thì lần đầu thấy lỗi GSM radio has crashed ... , máy reboot liên tục, nóng hổi. Nghi radio stack 1.18 có vấn đê nên quay lại 1.15, kết quả ok vài ngày. Tuy nhiên tình trạng này lại xảy ra khi nguồn còn 20%. WM5 và các bản ROM trước với radio 1.15 khi nguồn còn 4% vẫn Ok. Bác nào có kinh nghiệm xin trao đổi thêm.
Tôi cũng bị tình trạng như bạn. nên tôi quay về Radio V1.15 bây giờ ok rồi.
có lẽ Radio V1.18 không tương thícn với WM06 chăng ?

thieuta

Hôm qua mình cũng bị dính 1 lần y như bạn khi pin còn 12%. Mình xài Radio 1.18 trước giờ đều bình thường, hôm qua bị xong xạc lại cho đầy pin thì nghe gọi lại tốt, chẳng hiểu sao cả, có khi nào là do pin yếu không?!

Tommy2005

Hôm qua mình cũng bị dính 1 lần y như bạn khi pin còn 12%. Mình xài Radio 1.18 trước giờ đều bình thường, hôm qua bị xong xạc lại cho đầy pin thì nghe gọi lại tốt, chẳng hiểu sao cả, có khi nào là do pin yếu không?!

Mình không nghĩ tại pin. Có lẽ do ROM và có thể do tương thích giữa ROM và radio vì vài người sau khi up ROM mới thấy vấn đề xuất hiện.

rockone1909

Mình không nghĩ tại pin. Có lẽ do ROM và có thể do tương thích giữa ROM và radio vì vài người sau khi up ROM mới thấy vấn đề xuất hiện.

bạn nói cũng có phần đúng, vì khi up lên rom mới thì có những bản chyaj tốn pin, khi ở mức pin thấp + bản rom tốnpin thì sẽ có ít năng lượng để cugn cấp cho bộ radio thu phát sóng, thế nên đôi khi sẽ sảy ra hiện tượng như các bạn nêu ra, kinh nghiệm cho thấy máy của mỗi người lại có thể thích hợp với 1 bản rom nào đó, nên bạn có thể test và lấy riêng cho mình 1 bản chuẩn để dùng, còn về xung đột giữa radio và rom thì mình chưa thấy

hongduc13

Có phải do Rom hay không thì mình không dám chắc lắm, vì sau khi up bản Rom mới của bác Quang thì mình thấy chưa có vấn đề gì xảy ra, vì đã Test khoản 3 hôm nay rồi. MÌnh dùng Radio 1.18.

Việc Rom và Radio xung đột với nhau, về mặt lý thuyết thì vẫn phải có, phần mềm mà :) . Nhưng với mình hiện tại vẫn không thấy xảy ra vấn đề này. Mặc dầu mình đã cài khá nhiều lên máy mình vẫn cảm thấy máy vẫn ổn định.

Cho nên khó có thể kết luận nguyên nhân là do Rom và Radio lắm.
Bạn thử up ngược bản Rom cũ và Radio cũ xem có bị vậy không? Và lưu ý khi test thì chỉ nên up Rom và Radio thôi, khoan cài thêm phần mềm đã, vì như thế rất khó phát hiện lỗi xuất phát từ phần nào.

connguab

Bản Rom 2.10.13PV này phải nói là là rất tuyệt vời, nhưng k hiểu sao mình cứ bị treo máy, (mình chỉ cài lịch phù đổng và phần mềm xem ảnh photo viewer thôi), mình tưởng máy có vấn đề nhưng khi Mình up lại bản 2.10.12PV thì k bị treo máy nữa ! Thật k hiểu nổi ??????????????????????

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bản Rom 2.10.13PV này phải nói là là rất tuyệt vời, nhưng k hiểu sao mình cứ bị treo máy, (mình chỉ cài lịch phù đổng và phần mềm xem ảnh photo viewer thôi), mình tưởng máy có vấn đề nhưng khi Mình up lại bản 2.10.12PV thì k bị treo máy nữa ! Thật k hiểu nổi ??????????????????????

Cũng đã cài vào nhưng không bị tình trạng như bạn. Thân!!!

O2XDAEXEC

Nhận xét của em khi sử dụng:
-Khi UpRom xong em đã HR lại 1 lần cho "sạch sẽ",sau đó chỉnh sửa lại hình nền (đổi hình nền) nhưng không được,em đã làm 5-6 lần nhưng vẫn không được dù đã SR và làm lại.Sau 1 lúc thì nó cũng đổi được nhưng hình ảnh quá sáng,mặc dù đã giảm độ sáng = 0.
-Tốc độ nhanh,ít tụt ram,Wifi tốt.

DucLong

Super V.I.P
mình đã up và dùng thử bản này thấy mọi thứ đều ok, đặc biệt phần camera chạy cực đã, rất mịn. riêng phần contact nếu bấm vô khoảng 3 lần thì bị treo máy một lần. không biết có phải do phần contact để dưới góc màn hình gần với 2 ứng dụng khác là xoay màn hình và hình như phần hiển thị sóng nên khi click vô nó chạy cùng lúc hai ba chương trình nên bị treo. suy nghĩ một lúc em nghĩ có lẽ dời nút contact là hết, nhưng giờ đang quay lại bản 2.10.11 chạy ok tuy kg nhanh bằng.

Chỉnh sửa cuối:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình đã up và dùng thử bản này thấy mọi thứ đều ok, đặc biệt phần camera chạy cực đã, rất mịn. riêng phần contact nếu bấm vô khoảng 3 lần thì bị treo máy một lần. không biết có phải do phần contact để dưới góc màn hình gần với 2 ứng dụng khác là align screen và hình như phần hiển thị sóng nên khi click vô nó chạy cùng lúc hai ba chương trình nên bị treo. suy nghĩ một lúc em nghĩ có lẽ dời nút contact là hết, nhưng giờ đang quay lại bản 2.10.11 chạy ok tuy kg nhanh bằng.

Đã up qua bản 10.12 sử dụng không bị hiện tượng như bạn bạn nói rõ xem "click vô nó chạy cùng lúc hai ba chương trình nên bị treo" chưa bao giờ thấy kích vào một chương trình mà hai ba chương trình chạy cùng một lúc :D. Bạn xem lại nhé. Thân!!!

DucLong

Super V.I.P
Đã up qua bản 10.12 sử dụng không bị hiện tượng như bạn bạn nói rõ xem "click vô nó chạy cùng lúc hai ba chương trình nên bị treo" chưa bao giờ thấy kích vào một chương trình mà hai ba chương trình chạy cùng một lúc :D. Bạn xem lại nhé. Thân!!!

mình suy đoán là contact icon nằm gần với hai cái icon khác nên khi click vô contact sợ nó bị một lỗi gì đó kích hoạt luôn hai thằng nằm kế bên nên gây treo máy vì bản rom này mình thấy mọi thứ đều rất tốt riêng khi sử dụng contact hay bị treo. (khi kich hoạt nó ngay góc dưới màn hình bên phải) còn nếu kích hoạt nó trên keypad thì ok không bị gì cả.