• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.13 >>> 2.11.14.PV (Build 18508.0.7.0) CHO HTC Universal

nhuhong

Bác xem tên của 02 file đó phải có tên giông nhau phân đầu chỉ khác số 1 và 2 thì mới giải nén và ghép file được! Chú ý trong quá trình download nó bị đổi tên file thi rename lại thôi!!

O2XDAEXEC

Rất vui khi thấy lại có 1 bản Rom mới,em đang down về và sẽ Up thử xem,nhưng nghe mấy bác nói ngốn Pin dữ quá khiến em hơi bị chùn bước,chắc Up bản này xong là đi đâu cũng phải đem theo 2 cục Pin đầy xơ-cua quá.:)

XuanTruong

Super V.I.P
Mình bị hiện tượng là thỉnh thoảng khi có cuộc gọi tới là treo máy luôn, nhưng thử lấy máy khác gọi vào thì vẫn có hồi âm chuông nhưng thằng Exec vẫn cứ im ru như thóc ngâm, mặc dù Exec vẫn treo và không sử dụng được bàn phím và màn hình. khi SR lại máy thì không lưu được số đã gọi lúc bị treo máy. Mình dùng bản rom 14 và Spb Phone Suite 1.1.1 (Bỏ Spb Phone đi vẫn bị) :-??:-??:-??Thân!

trongtints

Mới Up bản Rom 14. Theo mình thì bản này chậm hơn bản Rom 11. Vì mở Start hoặc Program hay Setting thì nó chậm lên lắm, ngay cả mở thẻ nhớ vẫn chậm. Test tiếp.!

rockone1909

Mình bị hiện tượng là thỉnh thoảng khi có cuộc gọi tới là treo máy luôn, nhưng thử lấy máy khác gọi vào thì vẫn có hồi âm chuông nhưng thằng Exec vẫn cứ im ru như thóc ngâm, mặc dù Exec vẫn treo và không sử dụng được bàn phím và màn hình. khi SR lại máy thì không lưu được số đã gọi lúc bị treo máy. Mình dùng bản rom 14 và Spb Phone Suite 1.1.1 (Bỏ Spb Phone đi vẫn bị) :-??:-??:-??Thân!

bạn để chuông và rung phải không, đôi khi cũng hay bị hiện tưộng như thế, nhưg đa phần là do lỗi treo gây lên, bạn thử dùng chuông mặc định trên máy xem, mình cũng đã bị và phải cho tất cả chuông vào main để dùng, tránh để trên thẻ nhé

thanhtu2004

Bản 14 này (cả bản 13 nữa) khi cài xong thì camera thường xuyên báo lỗi Not found camera buffer. Sao đó khi OK thì SR lại máy. không biết tại sao nữa.
Đang nghe điện thoại mà có SMS hay reminder thì hơi vất vả vì nó kêu đau cả tai
Calendar mà là loại all day thì nó báo động vào lúc 12h đêm. không biết thay đổi bằng cách nào. Sau đó nó lặp lại 30' 1 lần. ko thể ngủ nổi phải dậy dismiss đi mới được. Sinh nhật thằng bạn đâm lại khổ mình
Mình thấy bản 11 vẫn là ổn định nhất

Last edited by a moderator:

redlion

Đang test bản 14 Đã up lại lần 2 nhận thấy khi mở và đóng Contacts liên tục vài lần thì treo máy, có bạn nào bị không? Mình chưa khẳng định được bởi lẽ mới chỉ test một máy thôi. Mình sẽ up cho máy khác xem sao

conloc

để em về up thử bản 14Pv này xem thế nào.bác quang làm Rom nhanh quá.cứ như cái máy ý

gacondangyeu

bạn redlion nói đúng, mà phải nói là chỉ cần chạm vào chữ contact 2! lần, máy treo ngay ~ ~ có ai cứu dc ko ?

connguab

Đang test bản 14 Đã up lại lần 2 nhận thấy khi mở và đóng Contacts liên tục vài lần thì treo máy, có bạn nào bị không? Mình chưa khẳng định được bởi lẽ mới chỉ test một máy thôi. Mình sẽ up cho máy khác xem sao

Bản Rom 2.11.14 PV có hiện tượng mở và đóng Contacts (nhiều khi k cần mở , đóng liên tục) thì bị treo máy là đúng đó bạn, mình cũng bị nè, ngoài lỗi này ra thì có thể nói bản Rom này rất GOOD !!! :-? :-? :-?

PhamQuang

Manager

Mình nhấn cả chục lần cũng không thấy sao cả !!!

Các bạn thử không dùng X-Buttons thử coi (Disable).
Mình đang nghi ngờ phiên bản mới này gây ra chậm máy nhiều và các tội khác, nhất là với chức năng Phone.
Đang test thử với phiên bản 2.0 xem sao. :D

connguab

Anh Quang ơi !
Bản Rom 2.11.14 PV ngoài hiện tượng bị treo máy khi mở Contacts thì e phát hiện thêm 1 lỗi nữa, đó là khi sạc pin đầy thì màn hình đen thui luôn, mở kiểu nào cũng k lên, chỉ khi nào Reset lại thì mới OK ???
Anh có thể giúp e và mọi người cách khắc phục được k ?
Nếu k a nhớ fix 2 lỗi này trong bản Rom 2.11.15 sắp tới nhé !
Cảm ơn a !!!

PhamQuang

Manager
Anh Quang ơi !
Bản Rom 2.11.14 PV ngoài hiện tượng bị treo máy khi mở Contacts thì e phát hiện thêm 1 lỗi nữa, đó là khi sạc pin đầy thì màn hình đen thui luôn, mở kiểu nào cũng k lên, chỉ khi nào Reset lại thì mới OK ???
Anh có thể giúp e và mọi người cách khắc phục được k ?
Nếu k a nhớ fix 2 lỗi này trong bản Rom 2.11.15 sắp tới nhé !
Cảm ơn a !!!

- Lỗi Contacts thì thử tắt X-Buttons đi
- Lỗi màn hình đen thui khi sạc đầy có à? :)):)):))
Bạn hãy kiểm tra lại thỏi PIN của máy đi.
Hoặc thử Up ROM khác (ví dụ bản 11) thử xem sao.
Đây không phải lỗi ROM.
Còn bản 15 chưa biết khi nào mới có đây !!! :D

thanhtu2004

Máy của mình không bị lỗi contact như các bạn miêu tả nhưng lỗi camera thì bị nặng quá. Bây giờ muốn chụp hình cũng khó nữa.

Bác Quang thử tìm nguyên nhân và khắc phục hộ với!

Hay là em cứ chuyển về bản 11 dùng cho chắc cú đã. khi nào có bản 15 thì úp một thể nhỉ?

Mình dùng ppc cũng đã lâu nhưng ít khi dùng đến simmng vì thường đồng bộ danh bạ với PC hoặc PIMbackup. Vào đây thấy anh em quan tâm nhiều đến simmng nên vẫn chưa hiểu tại sao?

Bản 14 này pin hao nhanh kinh khủng, nhất là khi bật Wifi. dùng có nửa buổi chiều mà hết nguyên cục pin. Nhưng theo mình nghĩ pin hao là do phần cứng chứ đâu phải tại phần mềm nhỉ?

Nhặt nhạnh từng đồng thế này biết bao giờ mới đủ PVD để sắm 1 bản viet-lip cho WM6 đây.

Last edited by a moderator:

trongtints

Up Rom 14 mình Test thử lần đầu, đang nghe điện thoại tự nhiên máy khởi động lại. Mới Up xong bị như thế, giờ thì không còn nữa. Bây giờ thì biểu tượng Window Media đơ ra, nhấp vào cũng đơ ra không chịu chạy.

Chỉnh sửa cuối:

redlion

- Lỗi Contacts thì thử tắt X-Buttons đi
- Lỗi màn hình đen thui khi sạc đầy có à? :)):)):))
Bạn hãy kiểm tra lại thỏi PIN của máy đi.
Hoặc thử Up ROM khác (ví dụ bản 11) thử xem sao.
Đây không phải lỗi ROM.
Còn bản 15 chưa biết khi nào mới có đây !!! :D

Cảm ơn Anh đã tận tình, Trước đây Mình dùng bản v2.11.13 sau khi cài thêm PpcContactsMgr v1.6 thì bị đứng máy up tới up lui vài lần cũng vậy cho nên up tiếp bản 14 thì cũng thấy lổi Contacts up tiếp máy thừ 2 và máy thứ 3 cũng vậy ( up Rom 14 cho 3 máy) tắt X-Buttons thì cải thiện hơn nhưng thình thoảng vẩn còn đứng( chưa cài Soft ), Mình nghi là do PpcContactsMgr không biết có đúng không? Đây chỉ là thông tin nhằm giúp Anh xem xét, Cám ơn nhiều

jamestommy

đúng là rom 14 hay bị treo khi tap vào contact. Mình gán right softkey cho chức năng khác thì khắc phục được hiện tượng này.

PhamQuang

Manager
Cảm ơn Anh đã tận tình, Trước đây Mình dùng bản v2.11.13 sau khi cài thêm PpcContactsMgr v1.6 thì bị đứng máy up tới up lui vài lần cũng vậy cho nên up tiếp bản 14 thì cũng thấy lổi Contacts up tiếp máy thừ 2 và máy thứ 3 cũng vậy ( up Rom 14 cho 3 máy) tắt X-Buttons thì cải thiện hơn nhưng thình thoảng vẩn còn đứng( chưa cài Soft ), Mình nghi là do PpcContactsMgr không biết có đúng không? Đây chỉ là thông tin nhằm giúp Anh xem xét, Cám ơn nhiều

Cũng có lý, có lẽ do yêu cầu của nhiều bạn mình đã đưa khá nhiều chức năng phụ chăng???
Ví dụ như PPCContactsMgr, Codecs .... chúng kèm theo khá nhiều Reg. cũng là lý do gây cho máy dễ trục trặc đấy.

william_nam

mấy anh ui ,cho em hỏi hình như bản 13 với 14 hơi hao pin fải ko anh ,em xài chỉ nhiu đó soft ,và với công suất như nhau ,nhưng 2 bản này khá hao pin ,ko bít mấy anh có vậy ko

àh còn 1 vấn đề nữa là máy em thường ko thấy thẻ nhớ

_ có nghĩa là nó ko thấy mấy file trong folder ,còn thẻ thì vẫn thấy hiện diện trong explorer ,chỉ vào thẻ nhớ thì nó chỉ thấy folder chứ ko thấy các file trong nó

_ rút ra ghim vào lại hoặc soft reset lại thì nó lại thấy bình thường ,bị thường xuyên

các anh chỉ em cách khắc phục với

trongtints

Bản Rom này mình chịu thôi, công việc lu bu mà nó cứ treo hoài thôi đành giả từ để về thằng bản 11.! Thanks all