• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.13 >>> 2.11.14.PV (Build 18508.0.7.0) CHO HTC Universal

skullz

Đang up, hồi hộp quá, hi vọng là ko bị lỗi như bản 13 nữa. Cảm ơn bác Quang nhiều nhiều :)

HungCo

Đã up xong, MH khởi động đẹp hơn bản cũ :D Tốc độ cũng thế, nhanh hơn!
Text thêm sẽ có ý kiến sau!

DucLong

Super V.I.P
Có lẽ mình là người đầu tiên đươc thưởng thức bản Rom mới của bác Quang. Hiện tại mình chưa thấy có lỗi nào xảy ra. Đã sửa được lỗi treo máy khi xài contact ở bản 2.11.12 và màn hình trắng ở bản 2.11.13. nút kícch hoạt và tắt cuộc gọi rất nhạy.máy chạy ổn định tuy nhiên để máy chạy nhanh và ổn định hơn thì sau khi upgrade ROM xong chúng ta softreset sau đó mới cài thêm software.

connguab

Mình thấy bản Rom 2.10.14 này hình khởi động mới đẹp hơn bản cũ, đã fix được lỗi treo máy, tự Reset và màn hình trắng, máy chạy nhanh và ổn định hơn bản 2.11.13.
Cảm ơn a Quang nhiều lắm !
Chúc a 1 ngày mới thật vui và hạnh phúc !!!

DucLong

Super V.I.P
Em thấy bản này có một lỗi nhỏ là khi syn PDA với PC để cài soft.EXE thì có một số softs không nhận ra đường dẫn ví dụ như MultiIE, Mobimate world pro. nên phải chép files cab vào storage card để chạy. khi duyệt net bằng chương trình mặc định thì nó báo lỗi script tuy nhiên khi cài thêm MultiIE thì lại hỗ trợ chạy tốt. Bạn nào upgrade Rom xong nếu có trục trặc thì làm như mình là ok.

tranvuthangv

em đã up xong ban 14 của bác quang,dang dùng thử thấy ổn hơn bản 13 nhiều lắm nhất là các nút bên cạnh máy.thanks bác,để test tiếp có gì thông báo sau

redlion

Anh Quang có cách nào giúp Thêm chức năng Copy, Add,... Contacts giữa SIM và Contacts mà không phải up rom v2.11.14 không? Tôi đang sử dụng bản v2.11.13 thấy thính quá không muốn thay đổi nó Cám ơn nhiều lắm

Tommy2005

Anh Quang có cách nào giúp Thêm chức năng Copy, Add,... Contacts giữa SIM và Contacts mà không phải up rom v2.11.14 không? Tôi đang sử dụng bản v2.11.13 thấy thính quá không muốn thay đổi nó Cám ơn nhiều lắm

Vấn đề này đã được bác Quang nói đến. Bác cứ kô chịu bỏ 1 vài phút tự tìm trước khi hỏi. Tôi thấy nhiều bác rất lười tìm kiếm. Bác cứ tìm PPCContactMgr bản 1.6 mà cài. Ngay trong thread này thấy bác Quang đã trả lời hoặc vào thẳng forum xdadeveloper mà down về file cab để cài.

gacondangyeu

mới up luôn nè, dùng dc BLUETOOTH de send file 20 sec thì die, ai dùng BT dc tui cùi heheheh ~ ~ anh QUANG coi lại giùm em

18S67705

mới up luôn nè, dùng dc BLUETOOTH de send file 20 sec thì die, ai dùng BT dc tui cùi heheheh ~ ~ anh QUANG coi lại giùm em

Mình chưa có điều kiện test ROM mới, cũng đang định hỏi những người đã up xem còn bị hiện tượng không gửi được file qua bluetooth không thì bạn đã trả lời rồi. Chính xác thì có gửi được file qua BT nhưng chỉ là nhưng file nhỏ, file lớn (trên 1MB là die luôn), chẳng nhẽ hiện tượng này chỉ xảy ra trên một số máy !!!!

gacondangyeu

kô đâu bạn ơi , chỉ có rom 13; 14 là dính thôi, mới up lại rom 07, perfect nhưng old rồi, ~ ~ đang expect anh QUANG làm ra 1 rom 13 final nè, ~ ~ ~ ~

caotung1988

Mình chưa có điều kiện test ROM mới, cũng đang định hỏi những người đã up xem còn bị hiện tượng không gửi được file qua bluetooth không thì bạn đã trả lời rồi. Chính xác thì có gửi được file qua BT nhưng chỉ là nhưng file nhỏ, file lớn (trên 1MB là die luôn), chẳng nhẽ hiện tượng này chỉ xảy ra trên một số máy !!!!

đâu có, mình gửi file tới 4MB mà có bị treo gì đâu. Chỉ bị treo khi dùng resco ẽ để gửi, còn dùng file explorer thì ko bị mà

redlion

Vấn đề này đã được bác Quang nói đến. Bác cứ kô chịu bỏ 1 vài phút tự tìm trước khi hỏi. Tôi thấy nhiều bác rất lười tìm kiếm. Bác cứ tìm PPCContactMgr bản 1.6 mà cài. Ngay trong thread này thấy bác Quang đã trả lời hoặc vào thẳng forum xdadeveloper mà down về file cab để cài.

Không đơn giản như Bạn nghĩ đâu, PPCContactMgr Không phải rom nào cũng đưa vào được đâu, nhất là đối với Rom 13 này khi đưa vào và mở Contacts lên máy sẽ đứng ở lần mở thứ 2 trở đi Mình đã sữ dụng nó lâu rồi và tes 4 máy rồi. Mổi khi Up bản Rom mới của PDA mình thường test trên 4 máy khác nhau trong gia đình cho nên không thể Add vào mờ nhờ giúp đở đó thôi.

PhamQuang

Manager
Không đơn giản như Bạn nghĩ đâu, PPCContactMgr Không phải rom nào cũng đưa vào được đâu, nhất là đối với Rom 13 này khi đưa vào và mở Contacts lên máy sẽ đứng ở lần mở thứ 2 trở đi Mình đã sữ dụng nó lâu rồi và tes 4 máy rồi. Mổi khi Up bản Rom mới của PDA mình thường test trên 4 máy khác nhau trong gia đình cho nên không thể Add vào mờ nhờ giúp đở đó thôi.

PPCContactMgr 1.6 có tích hợp trong ROM 14 !!!
PPCContactMgr 1.6 đưa vào máy nào cũng được cả, miễn là phải đưa vào từ khi Build ROM, sẽ tốt hơn, ít trục trặc.

cuachua

vẫn ko thể connect với tai nghe bluetooth là sao nhỉ ?? (tai nghe bluetooth sonyerricsson)

pipiupapa

các pác ơi cho mình hỏi bản PV của pác quang đã cài đủ font tiếng việt chưa vậy ? sao em ko đọc được ebooks TV nhỉ ? có pác nào bị giống em ko ? bản 13 em vẫn đọc bình thường đến bản này thì bị như vậy

PhamQuang

Manager
các pác ơi cho mình hỏi bản PV của pác quang đã cài đủ font tiếng việt chưa vậy ? sao em ko đọc được ebooks TV nhỉ ? có pác nào bị giống em ko ? bản 13 em vẫn đọc bình thường đến bản này thì bị như vậy

Bản 14 và 13 số Fonts TV như nhau.
Đọc eBooks các định dạng đều tốt, kể cả định dạng *.meb từ Maihoatrang. :D

thanhtu2004

Bản 13 còn nhiều lỗi quá, đang định quay về bản 11 thì may thế lại thấy bản 14. THX anh Quang nhe!

DucLong

Super V.I.P
up len mà nó kô nhận contac bác ơi

Bác mô tả nó rõ hơn được không.
Sau khi up ROM thì contact cũ bị xóa hết. Bác hãy sử dụng sim manager để lưu danh bạ qua contact. Theo kinh nghiệm của mình thì dùng Pimbackup để Backup và restore danh bạ trên thẻ nhớ là hay nhất vì file lưu vào rất nhẹ. các đời ROM dễ nhận dạng nên ít gây bệnh treo máy khi sử dụng chức năng này.