• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.13 >>> 2.11.14.PV (Build 18508.0.7.0) CHO HTC Universal

linhlk

:-?? :-?? :-??
Máy của mình cũng bị tình trạng như bạn vậy đó !
Cứ một lúc lại bị màn hình lại bị xanh chứ k trắng xóa, rồi treo máy, cứ phải reset mới hết. Đă thử hadreset, Up lại Rom nhưng vẫn bị ! Chán thật !!!
Bây giờ dùng lại bản 2.10.12 mặc dù tốc độ chạy kg bằng nhưng bản này kg bị lỗi như thế ! :-? :-? :-?

Báo cho bạn bit,bản Rom này mặc định là 624Mhz đấy:D, Bạn vào perfomance chỉnh lại về 520 là ok ngay

locvtn

Bản Rom này bác PQ k cho hiện rotation, comm manager ở dưới tray, làm thấy hơi thiếu thiếu, hi.

PhamQuang

Manager
Bản Rom này bác PQ k cho hiện rotation, comm manager ở dưới tray, làm thấy hơi thiếu thiếu, hi.

Có HTCPlugin đó, cho nó hiển thị là có đủ mà.
Icon dưới thanh bar. nhiều người không thích.
Hơn nữa việc tạo nó rất dễ và đã nói nhiều lần rồi.

Đây là phiên bản gần như ROM Clean, việc thêm giao diện là việc của người sử dụng sáng tạo.

philipshero

Hoặc là HR từ khi máy bắt đầu khởi động.
Nếu vẫn không hết có thể tiến hành format DOC.
Nếu vẫn ko cải thiện, phải kiểm tra phần cứng máy.

Up ROM không phải cách chữa bệnh được.

A Quang cho hỏi là format DOC có hết bệnh không. E dùng MDA Pro nhưng chỉ sử dụng được bluetooth (+ tai nghe) với Rom gốc của T-Mobile thôi. Còn các Rom khác trên PDAVIET đều bó tay.
Up các bản rom khác của a đều ok nhưng riêng bản 13 thì bị treo máy liên tục.
Tks a.

connguab

trời ! vậy là phải up rom lại nữa sao ??? hic hic...nhưng mình thích thế , hehehe....

Báo cho bạn bit,bản Rom này mặc định là 624Mhz đấy:D, Bạn vào perfomance chỉnh lại về 520 là ok ngay

mình đã làm theo bạn , bây giờ thì ok rồi, k bị treo máy nữa, nhưng lại xuất hiện bệnh mới, đó là máy cứ tự RESET.....trời ơi, chán ghê vậy đó ??????????
:(( :(( :((

Last edited by a moderator:

chuotdx

Bác Quang cho hỏi bộ font dùng cho ROM này hình như không đủ nên khi tôi dùng edictionary phần phiên âm (tiến Anh) bị hiển thi không đúng, có cả các chữ như @, { ... Tôi phải thêm font nào mới hiện được hết vậy, xin được giúp đỡ. PS ROM của bác chạy nhanh lắm, nhưng hình như lại chậm hơn 12.PV (?).

CaoHungVN

Tình hình là em cũng mới kiếm được 1 con Exec, lọ mọ vào PDAVIET.NET thì thấy cái topics này, check thấy ROM máy em là bản cũ 2.10..... gì gì đó nên em load về up rom luôn xem có gì sướng hơn không :D

Load về làm theo hướng dâñ, cũng giữ Power+Light+Reset để vào Bootloader và up ngon lành cành đào :D

Up xong đâu đó checks ROM thì thấy Radio cũ quá, dùng 1.04.22 nên em load luôn cái Radio 1.18 về. Sau đó cho vào thư mục MaUpgradeUt_noID và bỏ file nk.nbf đi, nhưng nó cứ checks chán chê rồi cho ra cái bảng to lù lù chả có gì để up như thế này:

em nghĩ do bootloader 1.00 cũ nên up bootloader lên 1.01 (Load luôn trên này) Up bootloader ngon lành cành đào.

Sau đó em quay lại up RADIO thì vẫn như cũ, thử up lại ROM bằng file nk.nbf thì nó cũng chả có gì ngoài mấy cái dấu : đằng trước, đằng sau trắng trơn.

Em lên wiki load cái ROM L26 WM6 PRO Business V7 Videocall nhưng vẫn bó tay, quay lại up lại cái bản 2.11.13PV thì cũng không được luôn....

Vậy là giờ em bó tay... các bác xem em cần phải làm gì tiếp nữa ạ? Cảm ơn các bác lắm lắm, giờ em lại quay về BA với WM6 có vẻ ngon lành hơn :D

DucLong

Super V.I.P
Tình hình là em cũng mới kiếm được 1 con Exec, lọ mọ vào PDAVIET.NET thì thấy cái topics này, check thấy ROM máy em là bản cũ 2.10..... gì gì đó nên em load về up rom luôn xem có gì sướng hơn không :D

Load về làm theo hướng dâñ, cũng giữ Power+Light+Reset để vào Bootloader và up ngon lành cành đào :D

Up xong đâu đó checks ROM thì thấy Radio cũ quá, dùng 1.04.22 nên em load luôn cái Radio 1.18 về. Sau đó cho vào thư mục MaUpgradeUt_noID và bỏ file nk.nbf đi, nhưng nó cứ checks chán chê rồi cho ra cái bảng to lù lù chả có gì để up như thế này:

em nghĩ do bootloader 1.00 cũ nên up bootloader lên 1.01 (Load luôn trên này) Up bootloader ngon lành cành đào.

Sau đó em quay lại up RADIO thì vẫn như cũ, thử up lại ROM bằng file nk.nbf thì nó cũng chả có gì ngoài mấy cái dấu : đằng trước, đằng sau trắng trơn.

Em lên wiki load cái ROM L26 WM6 PRO Business V7 Videocall nhưng vẫn bó tay, quay lại up lại cái bản 2.11.13PV thì cũng không được luôn....

Vậy là giờ em bó tay... các bác xem em cần phải làm gì tiếp nữa ạ? Cảm ơn các bác lắm lắm, giờ em lại quay về BA với WM6 có vẻ ngon lành hơn :D

lỗi như bác mô tả là do trong quá trình up radio bác rút cab nên nó bị lỗi. chụi khó tải bản radio mới về đưa các file upgrade vào chung một folder mới. hadreset máy rồi up lại. lưu ý là kể cả khi nó không hiện ra version mới để up mà mình bấm vô cho nó chạy tiếp thì nó vẫn chạy ngầm nhưng quá trình diễn ra lâu hơn. nếu bác thấy nó ra khung hình như trên mà rút dây cab ra là nó bị lỗi đó.

locvtn

Hi, sorry bác PQ, mình hấp tấp quá k để ý tới Item trong Today nên nói lộn. thanks bác PQ.

nblong21

To bạn CaoHungVN,trong khi bạn up Rom hoc radio nếuu báo lổi 150.bạn tránh tình trạng rút cáp giữa chừng.Sau khi báo lỗi như trên,bạn hãy rút cáp.
Và bấm window+Pause(Break)-->Hardware-->device manager.Kiếm dòng cuối là dòng hiển thị driver của USB.nếu thấy có USB WINCE,bạn bỏ dòng đó đi (nhấp chuột phải và chọn Uninstall).Sau đó bạn tiến hành cắm cáp và up binh thường.Chú ý: khi cắm cáp xong va chạy MaUpgradeUt_noID,bạn nên chờ 1 chút để HDH Win nhận dạng driver của máy.Win sẽ hiện bản thông báo nhận driver,bạn chọn mục'Continue Anyway".khi nào ở system tray kg có thông báo gì nữa,lúc ấy bạn hãy quay lai cửa sổ Up rom và nhấn nút tiếp tục quá trình Up.
Mình cũng hay bị như bạn và sử dụng cách trên.Chúc bạn may mắn và thành công nhé.

TuanQuang

Có thể lỗi này là lỗi khi anh down rom, nó thiếu 1 file nào đấy,anh Hùng Down lại up là ngon ngay thôi.

william_nam

có bro nào để ý thấy là bản rom này hơi hao pin ko vậy ,mình vừa up tối wa ,trong tình trạn sạc trên 90% xong mới up ,up xong cài vài soft rồi ngủ ,sáng nay dậy ko có nghe gọi hay nhắn tin gì cả ,chỉ là móc ra để típ tục cài soft thế mà hết pin tắt máy lun mới ghê chứ ,lúc chạy bản rom 2.11 thì pin con này chạy bình thường khoảng 3 ngày là chỉ nhắn tin với gọi ko thôi ,còn chơi game hay nghe nhạc thì nếu xài nhìu thì fải hơn 1 ngày mới hết ,vậy mà giờ nó hao wá

với lại tự nhiên xuất hiện thông báo lỗi là GSM radio gì gì đó ko nhớ ,báo là 30 giây sau sẽ tự động reboot ,mặc sù ko hề đụng tới radio gì hết ,sau đó nó tự tắt máy ,fải mở lên cho nó reboot lại thì mới khỏi động ,và khoảng 1 thời gian sau lại bị típ :( ,ko bít có ai giống mình ko nữa

mong được hướng dẫn

có bro nào để ý thấy là bản rom này hơi hao pin ko vậy ,mình vừa up tối wa ,trong tình trạn sạc trên 90% xong mới up ,up xong cài vài soft rồi ngủ ,sáng nay dậy ko có nghe gọi hay nhắn tin gì cả ,chỉ là móc ra để típ tục cài soft thế mà hết pin tắt máy lun mới ghê chứ ,lúc chạy bản rom 2.11 thì pin con này chạy bình thường khoảng 3 ngày là chỉ nhắn tin với gọi ko thôi ,còn chơi game hay nghe nhạc thì nếu xài nhìu thì fải hơn 1 ngày mới hết ,vậy mà giờ nó hao wá

với lại tự nhiên xuất hiện thông báo lỗi là GSM radio gì gì đó ko nhớ ,báo là 30 giây sau sẽ tự động reboot ,mặc sù ko hề đụng tới radio gì hết ,sau đó nó tự tắt máy ,fải mở lên cho nó reboot lại thì mới khỏi động ,và khoảng 1 thời gian sau lại bị típ :( ,ko bít có ai giống mình ko nữa

mong được hướng dẫn

Do bn rom này đã được OverClock nên nó mới hao pin như vậy thôi, bạn vào Start>Settings>System>Performance đưa nó về lại 520 là xong thôi mà!

18S67705

Các ROM của anh Quang, không hiểu sao cứ soft reset là mất hết các icon của chương trình vừa mở (Recent Programs). Cái này là do reg nhưng em chịu không nhớ ra ở đâu

bác vào phần starup menu, xóa startclean.exe là ok thôi.

Không hiểu sao bắt đầu từ bản v11.12 đến v11.13 em up xong, gửi file (từ hơn 1MB trở lên) bằng Resco Explorer hoặc Bluetooth Explorer đều bị treo máy... Có bác nào biết tại sao không :-?

PhamQuang

Manager
...........

Ai chứ CaoHungVN thì không thể trả lời được !!! :D:D:D
Đã có Thread "Hướng dẫn...." rồi !!!

CaoHungVN

Ai chứ CaoHungVN thì không thể trả lời được !!! :D:D:D
Đã có Thread "Hướng dẫn...." rồi !!!

Chít chít, NewBie mới vào bác Quang ui ^^ sau khi up tới up lui thì em thấy không phải lỗi ROM gì cả ^^ do cái cáp em cắm là cáp sợi bé, điện nó không đủ nên cứ chập chờn chứ em chả rút ra làm gì ^^ giờ thì ngon lành cành đào rồi ^^ đang tìm tiếp mấy trò khác nữa xem Uni có gì hơn Blue không ^^

Cảm ơn anh em và bác Quang chỉ dẫn ^^

TCKhanh

Cám ơn bác Phạm Quang nhiều lắm.Em đang dùng Bản Rom v2.10.12 Edition,nhưng nghe chừng Rom mới này hấp dẫn hơn.chắc lại phải dùng thử bản mới này thử xem sao.

Bác CaoHungVN ơi,bác muốn cài Radio 1.18 thì bác phải có những bản radio khác,chẳng hạn phiên bản 1.15.(có sẵn trên diễn đàn),sau đó bác xóa file radio.nbf của phiên bản 1.15 và copy bản 1.18 dán vào trở lại.cuối cùng thì up bình thường.

Last edited by a moderator:

CaoHungVN

Bác CaoHungVN ơi,bác muốn cài Radio 1.18 thì bác phải có những bản radio khác,chẳng hạn phiên bản 1.15.(có sẵn trên diễn đàn),sau đó bác xóa file radio.nbf của phiên bản 1.15 và copy bản 1.18 dán vào trở lại.cuối cùng thì up bình thường.

chẳng cần đâu bác, chỉ cần file radio_.nbf của 1.18 sau đó cho vào MaUpgradeUt_noID là ổn ngay thôi ^^ đâu cần load nhiều chi cho rắc rồi ^^