• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.13 >>> 2.11.14.PV (Build 18508.0.7.0) CHO HTC Universal

gacondangyeu

1 câu thôi, ROM 13 lần đầu tiên tôi cảm thấy hài lòng, đáp ứng mọi nhu cầu của 1 chiếc PPC thông minh = PERFECT, sau này nên giữ lại nền ROM này, dặt tên nó là PERFECT di anh em, chưa thấy lỗi gì cả, nhưng tôi ko có BLUETOOTH HEADPHONE de test , ai test roi cho ý kiến đi nào

TLV

Active Member
Báo cho bạn bit,bản Rom này mặc định là 624Mhz đấy:D, Bạn vào perfomance chỉnh lại về 520 là ok ngay

Xin bạn cho biết soft perfomance có thể tải ở đâu, để sau này lỡ Rom nào không có thì mình tự cài vào. Cảm ơn.

william_nam

Xin bạn cho biết soft perfomance có thể tải ở đâu, để sau này lỡ Rom nào không có thì mình tự cài vào. Cảm ơn.

cái này đã được tích hợp vào bản rom này rồi ,nên ko cần tìm chi cho mệt ,mún chỉnh nó thì vào setting --->system ---> kéo xuống gần chót thì có tab Perfomance ,vào đó chỉnh lại thành 520MHZ là xong

ngoài ra có thể tìm soft để làm việc này ,soft tên gì thì wên òi :D ,wa bên topic chuyên về soft tìm nhé ,bên đó có nhìu đó

GrayWolf

No, SDHC driver may cause problems with slow SD card.

Regards,

Hi,

I am not able to connect to MSN messenger, is that a known issue?
Beside by the this version the RAM seems to be running very fast down.

Anyhow until now I like this ROM, stable and very fast.

PhamQuang Thanks for your hard work =D>

AlCapone

No, SDHC driver may cause problems with slow SD card.

Regards,

Thanks, I ran a ROM with it, and programs on my non-SDHC card started much faster, file deletion was much faster too, can I somehow manually upgrade to that driver ?

AlCapone

BUG: the regional settings for Norway (and any other country I tried) does not contain 24-hour system. - how can I make the clock show 24h ?

cuachua

cảm nhận ban đầu là tốc độ tốt, pin dùng đến 18 % thì vẫn ko bị sụt và ko bật lại được máy
Tuy nhiên khi < 34 % pin thì cứ phải gọi 2 lần mới may ra nghe được cuộc gọi.

Test tiếp...

redlion

cảm nhận ban đầu là tốc độ tốt, pin dùng đến 18 % thì vẫn ko bị sụt và ko bật lại được máy
Tuy nhiên khi < 34 % pin thì cứ phải gọi 2 lần mới may ra nghe được cuộc gọi.

Test tiếp...

Không phải vậy đâu Bạn ơi, Pin vẩn là pin không hề ảnh hưởng gì đến cuộc gọi hay Rom gì cả, vấn đề pin là do cục pin bị lổi mà thôi, Mình đang sử dụng 3 cục Pin Trong đó có 2 cục Bị lổi cũng gần giống như Bạn nhưng khi sử dụng cục Pin Zin thì không hề gì và xài đến 3% vẩn còn gọi được sau đó mới tắt máy. Chỉ có pin Zin mới ổn thôi còn pin mới hiện nay có nhiều vấn đề lắm

godtakeit

Fews minor recommendation:

1. Disable Error reporting by default
2. Enable the Video Call ( I know the fact this function is still buggie but at least with a current development on this matter, end-user can receive a video call at the standard video mode but not be able to make an out-going video call)
3. Enable the over-clock is not a good idea but it is only my opinion.

ROM runs at reasonable speed, I have yet seen any major memory leak and battery drain but it does happen.

Just my 2 cents, thanks for providing a ROM.

nthanhtrung_a

Chương trình core player chơi nhạc tốt - good.
Nhưng thỉnh thoảng bị tình trạng là không chạy.
Phải reset lại mới hết.
Không biết có ai bị như mình không.
Có thể nói sau mấy ngày Test: dù ở 520 Mhz hay 624 Mhz đều cho kết quả tốt. Một bản Rom good. Tuy kén chút ít về tai nghe BT.
Nhưng theo mình chỉ nên dùng ở 520 Mhz, nó cũng giống như PC vậy, tăng tốc độ thì bị chóng hư vì khi nào cũng dùng tối đa công suất.
Cám ơn bác Quang và nhóm Rom.

steveruan

Nice rom. But I still met some import issue.
1. The program will hang, when I use the BT headset to listen music.
2. The alarm colock can not work.
3. MSN can not connect.

Tommy2005

Không phải vậy đâu Bạn ơi, Pin vẩn là pin không hề ảnh hưởng gì đến cuộc gọi hay Rom gì cả, vấn đề pin là do cục pin bị lổi mà thôi, Mình đang sử dụng 3 cục Pin Trong đó có 2 cục Bị lổi cũng gần giống như Bạn nhưng khi sử dụng cục Pin Zin thì không hề gì và xài đến 3% vẩn còn gọi được sau đó mới tắt máy. Chỉ có pin Zin mới ổn thôi còn pin mới hiện nay có nhiều vấn đề lắm

Máy của mình dùng pin zin xưa nay. các bản ROM trước đều xài đến 4% ok. Sau khi dùng ROM này mới thấy xuất hiện:
- Khi pin còn 40% trở xuống thỉnh thoảng bị lỗi GSM crashed. Muốn yên thân phải sạc pin thêm
- Khi pin xuống 20 % thì GSM crashed liên tục. Buộc phải sạc pin mới dùng tiếp được

sony

Đêm qua e đã Up Room thành công, chưa làm gì cả sáng nay bắt đầu Sync với PC thì có hiện tượng không cài đặt soft được, nó cứ bào " Cound not create the directory " \Windows\AppMgr\Install ...... " ...... "
E vào FE thì không thấy folder AppMgr thật và tự create nhưng nó báo không cho
Lỗi này là như thế nào vậy chỉ giúp cho em nhé , cám ơn các anh ^^

PhamQuang

Manager
Đêm qua e đã Up Room thành công, chưa làm gì cả sáng nay bắt đầu Sync với PC thì có hiện tượng không cài đặt soft được, nó cứ bào " Cound not create the directory " \Windows\AppMgr\Install ...... " ...... "

Có lẽ một mình máy của bạn bị như vậy thôi. :D
Thử bỏ thẻ nhớ ra và HR hoặc Up lại ROM xem sao.

linhquangtri

ROM 13 này hình như BT không nhận File được thì phải, em gửi 1 bài hát từ nokia 6111 nhưng mà máy báo không gửi đc máy bản Rom trước thì gủi ok
:))

cuongking

Không hiểu sao bắt đầu từ bản v11.12 đến v11.13 em up xong, gửi file (từ hơn 1MB trở lên) bằng Resco Explorer hoặc Bluetooth Explorer đều bị treo máy... Có bác nào biết tại sao không :-?[/QUOTE]

em bị i bác,khôg biết cách khắc phục

18S67705

Không hiểu sao bắt đầu từ bản v11.12 đến v11.13 em up xong, gửi file (từ hơn 1MB trở lên) bằng Resco Explorer hoặc Bluetooth Explorer đều bị treo máy... Có bác nào biết tại sao không :-?

em bị i bác,khôg biết cách khắc phục[/QUOTE]

như vậy là không chỉ riêng em bị hiện tượng này, các bác quan tâm giúp đỡ với....:|

máy mình khi up bản rom này xong, tắt máy chừng 5-10p rồi bật lên là ko chọt được vào màn hình nữa, phải chọt reset thì mới hết, nhưng rồi lại bị liên tục như vậy, up rom khác vào thì hết, ko hiểu tại sao?