• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.13 >>> 2.11.14.PV (Build 18508.0.7.0) CHO HTC Universal

hongduc13

àh còn 1 vấn đề nữa là máy em thường ko thấy thẻ nhớ

_ có nghĩa là nó ko thấy mấy file trong folder ,còn thẻ thì vẫn thấy hiện diện trong explorer ,chỉ vào thẻ nhớ thì nó chỉ thấy folder chứ ko thấy các file trong nó

_ rút ra ghim vào lại hoặc soft reset lại thì nó lại thấy bình thường ,bị thường xuyên

các anh chỉ em cách khắc phục với

Mình cũng bị vấn đề tương tự bạn, nhưng không mất hẳn. Bình thường cài xong thì thẻ nhớ hiện lên trong explorer với tên là: Storage Card, nhưng dùng khoản 2 đến 3 ngày thì tự dưng các phần mềm cài trên thẻ không sử dụng được nữa, vào lại kiểm tra thì cái Storage Card nó biến thành Storage Card 2. Hix hix, ngay cả reset cũng không được, mỗi lần như thế mình phải full restore lại mới được.

Bạn nào bị và xử lý được xin cho mình cách xử lý chứ mình bó tay rồi.

Thanks all.

XuanTruong

Super V.I.P
bạn để chuông và rung phải không, đôi khi cũng hay bị hiện tưộng như thế, nhưg đa phần là do lỗi treo gây lên, bạn thử dùng chuông mặc định trên máy xem, mình cũng đã bị và phải cho tất cả chuông vào main để dùng, tránh để trên thẻ nhé

Mình chỉ để chuông mặc định trong máy thôi mới đáng nói chứ? trung bình bị treo kiểu đó khoảng 1 đến 2 lần trong ngày. Mò từ hôm qua đến giờ vẫn chưa ra, vào tắt bớt các dịch vụ chạy nền và những thằng khởi động cùng Win nhưng vẫn chưa thấy tình hình khả quan tý nào cả.Thân!:-?:-?:-?

DucLong

Super V.I.P
Bản 14 này ổn hơn hẳn bản 13 ở máy tui, ko còn thỉnh thoảng SR và khởi động ko vào Win được (chọc SR vài cái mới vào được). Tuy nhiên còn vụ ngốn pin thì chắc phải built lại từ bản ROM khác thui.
Mình xài phiên bản .14 này thấy cả Pin và hệ điều hành đều ổn định. Theo kinh nghiệm của mình sau khi upgrade ROM xong thì phải hadreset trước khi cài thêm softs. và nếu cài những softs có dung lượng lớn thì sau khi cài nên softreset máy để sau này nó chạy tốt hơn. Riêng phần tụt Pin cũng có thể bác quên tắt các chương trình chạy ngầm.

rockone1909

Mình chỉ để chuông mặc định trong máy thôi mới đáng nói chứ? trung bình bị treo kiểu đó khoảng 1 đến 2 lần trong ngày. Mò từ hôm qua đến giờ vẫn chưa ra, vào tắt bớt các dịch vụ chạy nền và những thằng khởi động cùng Win nhưng vẫn chưa thấy tình hình khả quan tý nào cả.Thân!:-?:-?:-?

nếu thé thì quả thực bản rom này vẫn chưa đựoc chuẩn lắm thì phải, đành phải đợi bản khác thôi,

Mình xài phiên bản .14 này thấy cả Pin và hệ điều hành đều ổn định. Theo kinh nghiệm của mình sau khi upgrade ROM xong thì phải hadreset trước khi cài thêm softs. và nếu cài những softs có dung lượng lớn thì sau khi cài nên softreset máy để sau này nó chạy tốt hơn. Riêng phần tụt Pin cũng có thể bác quên tắt các chương trình chạy ngầm.

Lần nào up rom mà ko HR bạn nhỉ?

william_nam

Mình cũng bị vấn đề tương tự bạn, nhưng không mất hẳn. Bình thường cài xong thì thẻ nhớ hiện lên trong explorer với tên là: Storage Card, nhưng dùng khoản 2 đến 3 ngày thì tự dưng các phần mềm cài trên thẻ không sử dụng được nữa, vào lại kiểm tra thì cái Storage Card nó biến thành Storage Card 2. Hix hix, ngay cả reset cũng không được, mỗi lần như thế mình phải full restore lại mới được.

Bạn nào bị và xử lý được xin cho mình cách xử lý chứ mình bó tay rồi.

Thanks all.

hix hix ,vậy thì nó là do bản rom hay là do cái thẻ có vấn đề vậy mấy bro ,xin chỉ giúp với bực bội wá đi :(

hix hix ,vậy thì nó là do bản rom hay là do cái thẻ có vấn đề vậy mấy bro ,xin chỉ giúp với bực bội wá đi :(

Ko cái nào có vấn đề cả, chỉ có cách dùng của bạn là ... có vấn đề thôi, mỗi lần như thế chỉ cần xóa cái Storage Card 2 đó đi rồi SR lại là được thôi! Nguyên nhân thì vì sao có cái Storage Card 2 đó thì bạn tự tìm hiểu nhé!

PS: lần sau post bài thì bỏ cái dòng "bực bội quá đi" đó nhé, diễn đàn là nơi để trao đổi, thảo luận chứ ko phải tổng đài 1088 bạn nhé!

DucLong

Super V.I.P
Lần nào up rom mà ko HR bạn nhỉ?

Đúng theo quy trình thì nên Hadreset máy kể cả trước và sau khi up Rom. Nhưng cũng có khi lơ đễnh quên mất đó bác (em quên hòai từ hồi xài XDA 1 đến giờ quên đếm không xuể). với dòng Universal lại đòi hỏi công đọan này kỹ hơn . còn như lúc trước em xài 02 i sau khi up rom xong chẳng cần hardreset gì mà cứ tiếp tục cài softs nhưng nó vẫn chạy ầm ầm.

redlion

Storage Card 2? là do cài soft ví dụ như :Wisbar Advence,Wisbar Advance Desktop... khai không đúng vẩn bị tình trạng này chứ không hề do Rom
Theo mình thấy trong quá trình test rom các bạn nên kiểm tra cẩn thận test thật kỹ thì hãy đưa ra kết luận, Những bản Rom này nhằm mục đích phục vụ mà, dẩu sao đi nửa vẩn có nhiều điểm hay đáng nể, mình thấy rất nhiều diển đàn nước ngoài rất quan tâm đến rom của PDAviet. chúng ta là người hưởng thụ vì vậy chúng ta phải có những góp ý chân tình, tế nhị thì mới có thể tìm được cái hoàn hảo, Mình thấy có nhiều bạn rất vội vàng khi đánh giá.

tamhondep

Thấy mọi có ai test cái BT chưa nhỉ, bản 13 vẫn lỗi. Minh bận wa chưa load bản 14. Mai test với anh em.

tamhondep

Mọi người có ai test cái BT chưa nhỉ, bản 13 vẫn lỗi. Minh bận wa chưa load bản 14. Mai test với anh em.

nhattuong

Active Member
Mọi người có ai test cái BT chưa nhỉ, bản 13 vẫn lỗi. Minh bận wa chưa load bản 14. Mai test với anh em.
Test rồi bạn ơi...kết quả là tai nghe Bluetooth không kết nối tốt. Mình xài tai nghe Bluetooth I.TECH R35, cón lại send and Recived file qua BT thì tốt...không vấn đề gì, bàn Rom rất tốt...cảm ơn bác Quang.

QPhuc

mạc dù cây EXEC của em nó hay bị mất sóng nhưng em thây bản 14 cũng khá thú vị mà

william_nam

àh còn 1 vấn đề nữa là máy em thường ko thấy thẻ nhớ

_ có nghĩa là nó ko thấy mấy file trong folder ,còn thẻ thì vẫn thấy hiện diện trong explorer ,chỉ vào thẻ nhớ thì nó chỉ thấy folder chứ ko thấy các file trong nó

_ rút ra ghim vào lại hoặc soft reset lại thì nó lại thấy bình thường ,bị thường xuyên

các anh chỉ em cách khắc phục với

Ko cái nào có vấn đề cả, chỉ có cách dùng của bạn là ... có vấn đề thôi, mỗi lần như thế chỉ cần xóa cái Storage Card 2 đó đi rồi SR lại là được thôi! Nguyên nhân thì vì sao có cái Storage Card 2 đó thì bạn tự tìm hiểu nhé!

PS: lần sau post bài thì bỏ cái dòng "bực bội quá đi" đó nhé, diễn đàn là nơi để trao đổi, thảo luận chứ ko phải tổng đài 1088 bạn nhé!

dạ xin lỗi mấy anh vì em vừa tham gia diễn đàn này thoai nên có nhìu điều chưa bít ,mong các anh thông cảm

nhưng về máy em thì ko fải bị Storage Card 2 như anh kia ,mà chỉ bị mất các file trong thẻ thoai ,cái thẻ vẫn hiển thị bình thường trong Explorer ,rút ra cắm vào lại ,ko cần SR thì nó lại thấy bình thường ,1 lúc sau lại bị típ ,em ko bít nó bị phần cứng hay do phần mềm ,nhờ mấy anh xác địngh giúp để bít mà khắc phục

linhquangtri

Test rồi bạn ơi...kết quả là tai nghe Bluetooth không kết nối tốt. Mình xài tai nghe Bluetooth I.TECH R35, cón lại send and Recived file qua BT thì tốt...không vấn đề gì, bàn Rom rất tốt...cảm ơn bác Quang.

BT dùng củng không OK lắm gủi file thì đcj mà nhận ko được

nhưng về máy em thì ko fải bị Storage Card 2 như anh kia ,mà chỉ bị mất các file trong thẻ thoai ,cái thẻ vẫn hiển thị bình thường trong Explorer ,rút ra cắm vào lại ,ko cần SR thì nó lại thấy bình thường ,1 lúc sau lại bị típ ,em ko bít nó bị phần cứng hay do phần mềm ,nhờ mấy anh xác địngh giúp để bít mà khắc phục

Nếu như vậy đầu tiên bạn thử bằng cách HR lại, vẫn bị thì up thử rom khác, nếu vẫn ko cải thiện được gì thì cần phải xem lại tiếp xúc giữa thẻ và máy, thử cắm vào đầu đọc thẻ trên PC xem có bị hiện tượng lúc nhận lúc ko hay ko thì mới kết luận được là do đâu! Sang box Thảo luận bàn tiếp bạn nhé!

BT dùng củng không OK lắm gủi file thì đcj mà nhận ko được

Bạn vào Start>Settings>Connections>Beam xem mục Receive all incoming beam đã được chek chưa vậy? Nếu chưa chek thì ko thể nhận được !

nmmvnnnet

Em cũng bị vấn đề về thẻ nhớ khi up 2 bản rom 2.1.13 và 2.1.14 tương tự như các bạn trên. Như vậy là có khá nhiều người bị tình trạng không liệt kê ra các file trong thư mục của thẻ nhớ.Khi bị trường hợp này em rút thẻ ra và cắm lại thì hết bị, nhưng nó bị nhiều lần trong 1 ngày lắm. Nhờ Man Phạm Quang và các bạn giúp đở. Cảm ơn nhiều.

ztung

Xác nhận tình trạng thẻ nhớ giống như nmmvnnnet nói là có, chắc là do driver của build mới chưa dc tốt lắm.

Chỉnh sửa cuối:

cuongking

BT của mình cũng vẫn lỗi bật BT lên nhìu khi bị đứng máy luôn, nhưng máy chạy rất nhanh