• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.13 >>> 2.11.14.PV (Build 18508.0.7.0) CHO HTC Universal

CaoHungVN

Có bác nào bị dính vụ này chưa ạ?

Cắm SYNC sau đó reset và vẫn cứ để dây SYNS y nguyên trong máy thì máy không khởi động được. phải tháo dây ra Reset lại thì mới OK có bác nào dính vụ này không ạ?

hsoncd

Tìm hiểu tại sao bị Storage Card 2 cũng dễ thôi, bạn vào thư mục Storage Card 2 xem nó tạo gì trong đó thì sẽ biết chương trình nào tạo ra thôi mà.

william_nam

Em cũng bị vấn đề về thẻ nhớ khi up 2 bản rom 2.1.13 và 2.1.14 tương tự như các bạn trên. Như vậy là có khá nhiều người bị tình trạng không liệt kê ra các file trong thư mục của thẻ nhớ.Khi bị trường hợp này em rút thẻ ra và cắm lại thì hết bị, nhưng nó bị nhiều lần trong 1 ngày lắm. Nhờ Man Phạm Quang và các bạn giúp đở. Cảm ơn nhiều.

đúng roài bạn ui ,chính là là bị như thế ,để mình thử up lại bản 11 xem thử có hết ko roài nói lại cho mấy bạn khắc phục nhen ,hi vọng là được ,chứ ngại bung máy ra vệ sinh chân tiếp xúc wá

redlion

Cắm SYNC sau đó reset và vẫn cứ để dây SYNS y nguyên trong máy thì máy không khởi động được. phải tháo dây ra Reset lại thì mới OK có bác nào dính vụ này không ạ?

Chuyện này thì bình thường thôi, Nó có thể xảy ra ở bất cứ bản rom nào. Trên thực tế không hẳn là rom đâu. Trong luc máy đang boot có nhiều phần mền cùng khởi động là máy đủ mệt rồi, huống chi phải Syns nữa thì khó chịu lắm, nhất mày máy đã sữ dụng lâu ngày hoặc cáp không được ổn thì càng nguy, tốt nhất nên rút dây thì nhanh hơn và ít bị đứng hơn

XuanTruong

Super V.I.P

Mình cũng bị tình trạng này, kể cả bản rom 2.02.02 WWE và rom PV cũng vậy cả??? nó chung các bản rom Mình dùng đều bị vậy. Không lẽ là do Win trên PC hay thằng ActiveSync:-?:-?:-?Thân!

ztung

đúng roài bạn ui ,chính là là bị như thế ,để mình thử up lại bản 11 xem thử có hết ko roài nói lại cho mấy bạn khắc phục nhen ,hi vọng là được ,chứ ngại bung máy ra vệ sinh chân tiếp xúc wá

tình trạng này là do driver của build mới o dc tốt lắm, từ bản 11 trở xuống o bị tình trạng này, các bác đừng vội mà bung máy nhé ;;) .

CaoHungVN

tại trước em dùng mấy bản ROM cũ thấy không bị dính vụ Sýns này nên xem anh em có ai bị không ^^... thỉnh thoảng máy hay bi treo khi send file cab từ PC qua PPC qua chương trình cài file cab lên PPC từ PC...

phuongsfc

Hi!
Sáng nay tôi Sorft reset bị hai lần liên tục mesage: GSM has crashed. The device would reboot in 30 Second". Và bây giờ thì thành bện nặng rồi. Chắc phải HR lại thôi!
Cảm giác sau mấy ngày sử dụng thì ROM bắt đầu tụt nhanh. Từ sáng (sau khi Sorft reset còn 22.0Mb) đến chiều chỉ còn có 15 đấn 16Mb thôi! bộ nhớ thì từ từ giảm chưa tìm ra lý do! cài xong hết, main của tôi còn 30.3Mb hôm nay là ngày thữ dùng chỉ còn lại 29.5Mb. Trong khi đó tôi vẫn dùng CT memaid để hàng ngày clean. Bạn nào gặp các trường hợp trên chưa nhỉ? hay do tại máy!!

Chỉnh sửa cuối:

maikhoi

Đã up thử bản rom này, trên cả 2 con MDA-Pro và Exec thấy dùng trơn tru đâu có bệnh hoạn gì đâu các bác ? ngoại trừ cái bệnh gần hết pin thì GSM Crashed , chắc ko đủ nguồn nuôi GSM.

Hay tại em ít vọc ?

Các bác thử up lại rom, ngoài file nk.nbf, nhớ kèm thêm file ms_.nbf (~ 10Mb) - các bác chịu khó search trên diễn đàn - xem sao ? Lần nào up rom em cũng đều kèm file này trong thư mục up-rom

ztung

up thêm ms_.nbf để làm gì bạn ????????:-??

nk.nbf là phần flash CE , ms_.nbf là extended rom, chứa những file tự động cài đặt.nhưg xu hướng hiện nay ng ta để extended rom trống để cài các ứng dụng tùy thích,cho nên o cần thiết flash ms_.nbf nữa.chỉ cần file nk.nbf là đủ rồi.

Lần sau nhớ tìm hiểu cẩn thận trước khi post bài.

thanhtu2004

Có cách nào khắc phục vụ báo AllDay event vào lúc nửa đêm không vậy các bác?
Lúc đang gọi điện thoại thì các chuông báo khác phải tạm dừng (lịch, sms) chứ nhỉ? đây là lỗi do ROM hay do cái gì? Ai biết chỉ mình cách khắc phục với!

Last edited by a moderator:

dienht

Active Member
Sau khi mình up xong bản này thì vẫn tạo được new Acc và mình đã tạo được 3 cái, nhưng hôm nay khi mình muốn tạo thêm một cái nữa thì ko được , click vào new acc mà nó cứ đứng im vậy thôi (đã SR lại cũng ko được), ko biết là nó có bị lỗi gì ? , hay là do mình tạo nhiều tài khoản quá nó bị như vậy.

william_nam

Hi!
Sáng nay tôi Sorft reset bị hai lần liên tục mesage: GSM has crashed. The device would reboot in 30 Second". Và bây giờ thì thành bện nặng rồi. Chắc phải HR lại thôi!
Cảm giác sau mấy ngày sử dụng thì ROM bắt đầu tụt nhanh. Từ sáng (sau khi Sorft reset còn 22.0Mb) đến chiều chỉ còn có 15 đấn 16Mb thôi! bộ nhớ thì từ từ giảm chưa tìm ra lý do! cài xong hết, main của tôi còn 30.3Mb hôm nay là ngày thữ dùng chỉ còn lại 29.5Mb. Trong khi đó tôi vẫn dùng CT memaid để hàng ngày clean. Bạn nào gặp các trường hợp trên chưa nhỉ? hay do tại máy!!

lúc xài bản 13 thì mình cũng bị như thế liên tục ,nhưng bây giờ thì ko còn dù có xài đến hết pin ,ko bít tại sao nữa ,hiện tại đã up lên bản 14

AlexDo

Vừa mới up lên bản ROM này, trước hết cám ơn bác Pham Quang.

Nhưng bản này ác mộng nhất quả Wifi và Batt, dùng Wifi xem Thời sự buổi trưa được 10' thì máy tắt phụt, chết khiếp.

nguyendaika

Anh quang kiểm tra lại giùm em cái bản .14 sao down về part 1 KO GẢI NÉN ĐƯỢC,BÁO LỖI FILE

ztung

bạn down lại xem,mình vẫn dowm bình thường.down 2 file về ,nếu chúng có khác tên thì rename lại,đuôi thì là part1 và part2.sau đó giải nén là dc

phuongsfc

Hi!
Sáng nay máy của tôi bị soft reset thì có alarm: "GSM crashed. The device would be reboot in 30 sec". Tôi đã phải HR và cài lại từ đầu. Xong và chọt thử. Vừa mới đây thử SR lại khi pin còn 75% thì lại tiếp tục hiện mesage đó lên nữa! Như vậy có lẽ là hình như bản ROM này hay sao ấy! vì tôi chỉ cài vào máy những CT phổ thông nhất mà từ trước đến nay vẫ dùng không bị sao cả! nay dùng bản ROM này thấy bị vậy! Ngay cả khi cài lại hoàn toàn mới. Kính mời các bạn mổ xẻ giùm xem có phải là cục gạch của tôi hay do còn cài gì bên trong ROM mà ta chưa sure!!!

nhatha311

Đúng là bản 13,14 có vấn đề về Radio ...E xài cũng bị báo "GSM crashed. The device would be reboot in 30 sec " , chuyển về bản 11 thì Ok ... ko hiểu tại sao nữa ...

ztung

Hi!
Sáng nay máy của tôi bị soft reset thì có alarm: "GSM crashed. The device would be reboot in 30 sec". Tôi đã phải HR và cài lại từ đầu. Xong và chọt thử. Vừa mới đây thử SR lại khi pin còn 75% thì lại tiếp tục hiện mesage đó lên nữa! Như vậy có lẽ là hình như bản ROM này hay sao ấy! vì tôi chỉ cài vào máy những CT phổ thông nhất mà từ trước đến nay vẫ dùng không bị sao cả! nay dùng bản ROM này thấy bị vậy! Ngay cả khi cài lại hoàn toàn mới. Kính mời các bạn mổ xẻ giùm xem có phải là cục gạch của tôi hay do còn cài gì bên trong ROM mà ta chưa sure!!!

Đúng là bản 13,14 có vấn đề về Radio ...E xài cũng bị báo "GSM crashed. The device would be reboot in 30 sec " , chuyển về bản 11 thì Ok ... ko hiểu tại sao nữa ...

Lúc trước mìn xài bản 13 thì o thấy có hiện tượng này, nhưng thấy nhiều bạn báo lỗi này chắc phải đợi phản hồi của Bác Quang. nếu cảm thấy o ổn định thì các bạn up bản 11 mà xài trong khi đợi bản mới tốt hơn.

redlion

Đúng là bị lổi "GSM crashed. The device would be reboot in 30 sec " khi pin yếu. còn tắt mở contacts bị đứng, nếu tắt hẳn X-Button thì đỡ hơn nhưng cài vào "pbar" thay thế chữa cháy thì bị đứng tiếp tục trong lần mở contacts thứ 2 trở đi. Những hiện tượng này mấy ngày nay Mình test trên 4 máy rồi Nhờ Anh Quang Xem hộ rất cám ơn