• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.15.16 CHO HTC UNIVERSAL (Mobifuns)

koolpoint

Mình không thể nào download được, bác nào load được rồi thì up lên host khác dùm mọi người với.
thanks.
hy vọng sẽ được test bản rom mới trong đêm nay! :)

18S67705

Mới up xong và dùng khoảng 1 giờ, cảm nhận tốc độ chạy rất nhanh, giao diên đẹp, là bản clear ít cài software, Flash Disk được khoảng hơn 15 mb. Thanks đồng chí Mobifuns thêm lần nữa. =D>=D>=D>

ROM này có Flash Disk, vậy chắc không dùng được cho G4 hả các bác? :-?

các bác gõ pass chứ đừng copy paste thì sẽ ok thôi

đang download

mình toàn copy rồi paste vẫn ok đấy chứ :)

nghinguyen

to koolpoint vẫn down bình thường mà bro. ktra lại pass coi đúng ko vậy. thanks.
Mình mới úp lên lại bạn có thể vào :
filefactory.com
user: boy_i3dvr@yahoo.com.vn
pass: enterdi

Hình như link này chỉ sống khoảng 1 tuần thôi nha bác

Chỉnh sửa cuối:

Mobifuns

Super V.I.P
Mình không thể nào download được, bác nào load được rồi thì up lên host khác dùm mọi người với.
thanks.
hy vọng sẽ được test bản rom mới trong đêm nay! :)

Không Down. được là vì bạn ít nhấn Thanks quá đây mà. :D
57 lượt tải có hơn 10 lượt thanks, sẽ hơn 40 chục máy bị Stuck cho mà coi. :D
Tích cực ủng hộ động viên tác giả Build ROM sẽ "thuận chèo mát mái" thôi mà. :))

Lưu ý là Link tải tốt và nhanh đó.
Chả thấy nhận xét gì về ROM cả, chỉ thấy về Down thôi. Buồn !!! :-??

nghinguyen

Hi bác mobifuns, E extract cái file zip ra. thì thấy cái tool để úp rom có 28K(ROMUpgradeUt.exe) thôi. còn trong bản 2.10.11(WM6_UpgradeUt_noID.exe) thì tới >500K lận. bác có thể chỉ cho e biết sự khác nhau này ko? dùng tool nào tốt hơn vậy bác

thaoit

Link down bình thường ma các bạn .
Nhớ User và Pass phân biệt chữ in và chữ thường
Đã "thank" bạn rồi nha Mobifuns

cash2104

Đã load được, vừa Up xong !. May mắn là đã Thanks Mobifuns nên không bị Stuck :d !.

Một vài nhận xét sau :

- Phải nói là tuyệt vời !. ROM chạy nhanh nhưng có lúc bị khựng lại, RAM ổn định, khởi động vào cũng tương đối nhanh !.
- Giao diện lạ mắt và đẹp !.

Mới Up nên chỉ nhận xét thế thôi !. Đang test tiếp !. :)

Link mới cho anh em dễ tải về đây !.

dolphin

Mình vừa up bản này có vài nhận xet là rom chạy rất nhanh, giao diện đẹp,nhưng có vài chỗ mình thấy còn thiếu là camera bản cũ nên thay ban 22844 ^^,nút backlight và nút cạnh camera ko hoạt động.mình mới test nên có vài nhận xét đó thôi ,để test tiếp xem sao ^^.Thx Mobifuns

koolpoint

Không Down. được là vì bạn ít nhấn Thanks quá đây mà. :D
57 lượt tải có hơn 10 lượt thanks, sẽ hơn 40 chục máy bị Stuck cho mà coi. :D
Tích cực ủng hộ động viên tác giả Build ROM sẽ "thuận chèo mát mái" thôi mà. :))

Lưu ý là Link tải tốt và nhanh đó.
Chả thấy nhận xét gì về ROM cả, chỉ thấy về Down thôi. Buồn !!! :-??

Cảm ơn Mobifuns. mình là người tích cực nhấn thanks đấy bạn ạ, đặc biệt khi nhân được các bản rom mới của các Man, Mod.
thao thức mãi cả đêm cuối cùng cũng up được bản rom mới này.
Mình rất thích bản rom của Mamatch và Ivan về tốc độ và tính ổn định nên khi thấy bản rom mới của Mobifuns built dựa trên 2 bản rom này là mình muốn up ngay lập tức vì mình luôn ủng hộ rom PDAVIET. =D>
nhận xét ban đầu thật tuyệt, chạy rất mượt và nhanh, ram khá ổn định.các ứng dụng tích hợp là rất cần thiết ((PIM backup, USB HDD, ...).=D>

hehe

ko còn gì để nói nữa ,thật tuyệt chạy rất nhanh mình rất thích bản này,ah cho mình hỏi bản này còn bị bug ở Extrom như Mamaich nói ko a?

connguab

Cảm ơn Mobifuns nhiều lắm ! Cuối cùng thì sự chờ đợi của mình đã có kết quả, 1 bản rom mới thật tuyệt về tốc độ và tính ổn định , chạy rất mượt và nhanh, ram khá ổn định.các ứng dụng tích hợp là rất cần thiết !!!

nghinguyen

bản này chạy mượt nhưng e bị 1 lỗi là : nhấn phím mesage trên keyboard thi phải đợi rất lâu mới vô dc. nhưng cái này ko wan trọng lắm.Tóm lại là tới giờ e vẫn chưa có gì phàn nàn về cái ROM này hết. thanks bro Mobifuns

minhtieu

bấm thanks xong down được luôn, chạy phăm phăm 100kb/s :d
mình down về được file UNI_ROM_2.15.16_PDAVIET, ko thấy đuôi gì cả,
vào up thử room thì ko được, ko hiện lên ver. để up, thử đổi thành nk.nbf cũng ko được, bác nào chỉ mình với, tks

tranducnam

Active Member
Sau khi cài đủ Software và dùng gần được 01 ngày thì thấy có hiện tượng tụt Ram nhanh, hồi phục Ram chậm và bị treo máy 03 lần rồi. :-??:-??:-??

Pdanews

Các bác cho em hỏi tại sao khi úp bản rom này rồi lại kg thấy HTC Home và Total Commander ở đâu là sao vậy.Các bác giúp e được kg?

XuanTruong

Super V.I.P
bấm thanks xong down được luôn, chạy phăm phăm 100kb/s :d
mình down về được file UNI_ROM_2.15.16_PDAVIET, ko thấy đuôi gì cả,
vào up thử room thì ko được, ko hiện lên ver. để up, thử đổi thành nk.nbf cũng ko được, bác nào chỉ mình với, tks

Download về rồi dùng Winrar giải nén ra chứ! Sau đó chỉ việc up thôi đã có đủ đồ nghề để up trong đó rồi! Chúc thành công!:p:-?

Các bác cho em hỏi tại sao khi úp bản rom này rồi lại kg thấy HTC Home và Total Commander ở đâu là sao vậy.Các bác giúp e được kg?

Bạn không xem tác giả nói à! "Sau khi cài HTC Home và Total Commander cơ mà. Tức là bản rom này không có tích hợp hai soft đó"! Thân!:)

dcn488

PM này bạn phải cài thêm chứ. Trong rom đâu có tích hợp,cái này đã được trả lời ở đầu trang rồi mà

tranvuthangv

đêm qua hì hụi up rom,thấy đây là 1 rom tương đối ổn định,chỉ có 1 điều là khi ngắt cuộc gọi bằng phím bên hông của exec thì vẫn hơi lâu,chiều nay mới test các kết nối,sẽ bao slaij sau.thanks các bác