• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.15.16 CHO HTC UNIVERSAL (Mobifuns)

Benz

chắc máy của bạn là G4 rồi, đứng ngoài mà thèm thôi, mình cũng vậy :))
HIx, đúng là mình đang dùng G4, chán quá. Lại phải giống bạn ngồi nghe tình hình anh em rồi sướng theo vậy :D

Mobifuns

Super V.I.P
Có ai bị lỗ vô net = avtive sync ko dc chưa vậy. Thanks

Bạn không nghĩ là AS của bạn hãy NET trên PC của bạn lởm hả?
Máy của mình vào NET qua kết nối USB ầm ầm: Update, truy cập .... đều OK !!!

Không lẽ phải chụp hình đang truy cập PV lên ????

lams-blu

Mobifuns ơi không biết tại sao xạc pin đầy lúc 23 h tắt máy. ngủ đến sáng mở máy không được cắm sạc vào mở lên thấy pin còn 50%

ltrhai

Sau khi up dùng thử bản này tôi thấy:
về bố cục đây là một bản rom đẹp, tương thích với các phần mềm, bộ nhớ thực tế thì thừa thãi vì trước đây không có Flash disk chỉ có Extendedrom nên hầu hết việc bố trí cài đặt fần mềm ứng dụng đã ổn định, cũng vì vậy nên trên thực tế chưa dùng nhiều đến Flash disk.
Sau khi cài đủ các ứng dụng (theo sở thích cá nhân) thì ram còn hơi thấp nhưng không ảnh hưởng tới tốc độ. Thỉnh thoảng có hiện tượng không nhận được thẻ nhớ, có khi phải làm phát SR mới ổn.
Phone có hiện tượng khi đưa về chế độ rung (Meeting của Photcontacts) thì bị treo khi có điện thoại gọi đến cụ thể là rung liên tục không thẻ tắt được chỉ có duy nhất là SR thì mới ổn lại, nhưng đương nhiện là mất cú điện thoại đó. Tiềm ẩn của hiện tượng này là nếu không biết thì máy sẽ rung cho tới khi hết pin và nóng ran luôn.
Một vài nhận xét cá nhân theo máy của tôi.

linhquangtri

HIện tượng máy rung liên tục khi có cuộc gọi đến theo em nghĩ không phải là do ROM mà là do đụng soft mà thôi. Ở Rom của anh Cường máy em củng bị hiện tượng này, nhưng ROM này thì chưa bị.

HungUTD

mình cũng bị rung liên tục khi có cuộc gọi đến như bạn vậy.nhưng sau khi HR lại thì thấy hết luôn, bạn thử làm như mình xem có hết không nhé

LuongQuang

Super V.I.P
Xin được xác nhận lại các thắc mắc của 1 số bạn đã nêu:

- Link tải từ pdavnsoftware vẫn tốt. Kiểm tra lại net, acc hoặc tải theo các link khác mà các bạn đã up!
- Bản này có FlashDisk nên chỉ support G3.
- Vào net qua AS vẫn tốt
- Các phím cứng hoạt động tốt, đúng chức năng. Nhận hoặc Cancel cuộc gọi bằng phím cứng OK!
- Chưa thấy bị treo khi nhận cuộc gọi kể từ lúc UP đến giờ, âm thanh bt như các bản khác không thấy hiện tượng bé như 1 số người nói.
- Pin khá tốt (nếu so với bản 2.11.11 beta của nncuong thì thấy khác biệt rõ nhất)
- Bộ nhớ free sau khi UPROM khoảng ~26MB, sau khi cài các ứng dụng cơ bản thì còn khoảng 19MB nhưng chạy rất ổn định và chưa thấy treo phát nào!
...

Trên là ý kiến về thắc mắc của các bạn và mình đã kiểm tra và UP từ lúc t/g mới up lên host!

Vừa bị đụng soft phải HR nhưng sau khi HR xong lại chẳng thấy cái FlashDisk đâu nữa, chỉ thấy mỗi ExtRom và StorageCard!!! :-??

Rossi

em up bản này song thì thấy ổn định nhưng không tài nào kết nối A2DP được là sao thế có ai chỉ giúp em với

Pdanews

Mình cũng nhận thấy bản rom này cũng gặp 1 lổi tương tự như từ bản 14 đến nay là kg kết nối được với tai nghe bluetooth.

HungUTD

cũng có thể là do tai nghe đấy bạn à. bạn thủ dùng tai nghe I-tech R35 và test thử xem sao...:-?

dcn488

máy mình sao khi úp xong vẫn kết nối với tay nghe BT bình thường mà (mình sd itech r35 )các bạn thử xóa mặc định củ xem sao nhé. Theo em nhận xét thì bản Rom rất ok ko hao pin,tốc độ lẹ và kết nối tốt. Nhưng có mấy cái fím cứng ở ngoài ko sd được(trừ fím camera )có ai bị giống em ko vậy?

trongtints

Sáng nay bật máy lên định nghe nhạc: Máy vẫn nhận thẻ nhớ nhưng dữ liệu không thấy gì cả,khởi động lại thì nó vẫn bình thường. Bản Rom trước mình không bao giờ bị như thế.!

cash2104

Các bản ROM gần đây đều có vấn đề với thẻ nhớ cả !. Vẫn nhận thẻ nhớ, nhưng dữ liệu còn có mất có !. Rút ra cắm vô lại là được, không cần phải Reset lại đâu !. Các bản bên Wiki đều bị lỗi này cả !.

trongtints

Khi nghe nhạc bằng Media, vào Option chỉnh xong nhấn OK để thoát ra màn hình chính của chương trình,nó không ra màn hình chính mà thoát ra ngoài luôn. Có cách nào khắc phục không các pác.! :D:D:D
Từ khoảng 26Mb bộ nhớ Ram,chạy Media xuống còn 14Mb.
Bản Rom của Mamach,ngồi trong phòng mình thì Sóng được 1 cục rồi có khi 2 cục-bản Rom này thì ngồi trong phòng coi như chết luôn,không có cục nào...lâu lâu hên lắm có 1 cục rồi hệ thống chạy rà dò Sóng tiếp...

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Khi nghe nhạc bằng Media, vào Option chỉnh xong nhấn OK để thoát ra màn hình chính của chương trình,nó không ra màn hình chính mà thoát ra ngoài luôn. Có cách nào khắc phục không các pác.! :D:D:D

Vào trong Option của TaskManager mà chỉnh lại hoặc tắt hẳn nó đi.

DucLong

Super V.I.P
thường thì TaskManage ít bị lỗi thoát ra màn hình ngoài mà hiện tượng này chỉ xảy ra khi dùng pba của bác nncuong thôi. em thì dùng Xbutton, cái này chạy nhanh mà thoát mấy chương trình đang running cũng rất tốt.

Lesangmd

cảm nhận của mình sau khi sử dụng được 1 ngày là tốc độ nhanh , ROM và flash disk tương đối nhiều .
Nhưng gặp phải nhiều nhược điểm :
- Hay bị treo máy giữa chừng mặc dù còn nhiều bộ nhớ
- startup thì các icon chương trình không hiện lên được
- Camera vô cùng chậm chạp và thiếu nhiều tính năng ! Đây là yếu tố chính làm mình thấy"thất vọng" vì khuyết điểm đó .
Nói một cách công bằng mình thấy bản ROM 2.15.00 của Memaich chạy mặc dù RAM và bộ nhớ ít nhưng chẳng mấy khi bị treo máy , và tốc độ CAMERA thì nhanh như tên lửa .

cash2104

Đâu có bị lỗi như bạn nói đâu !. Mấy lỗi bạn nói mình chỉ gặp một lần là khởi động vô bị treo thôi !. ROM dùng tốt !. Mình cài nhiều ứng dụng mà vẫn chạy rất mượt !. Không sao cả !. Bạn nên HS lại xem sao !.

maximum

Help me sao mình up xong man hinh cứ tối thui vậy.Ko reset dc,chỉ cho hard reset và đưa về bootloader là dc,máy vẫn ko có động tĩnh gi cưu với

XuanTruong

Super V.I.P
Help me sao mình up xong man hinh cứ tối thui vậy.Ko reset dc,chỉ cho hard reset và đưa về bootloader là dc,máy vẫn ko có động tĩnh gi cưu với

Dùng Tool ExitBootloader rồi chạy file này! Hoặc đọc kỹ lại các bước up Rom nhé! Sang bên Box "Thảo luận và sử dụng" ở đây là Box Rom không hỏi và thảo luận ở đây đâu nhé! Chúc thành công!;;):-?