• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.15.16 CHO HTC UNIVERSAL (Mobifuns)

linhhong

Mình dùng bản này hơn 03 ngày rồi chẳng thấy phiền gì cả! Mọi kết nối lưu loát nhẹ nhàng, RAM tụt nhưng chạy vù vù ...

linhquangtri

Không biết nữa Mobifones là cái gỉ cũng luôn tạo sự bất ngờ, chắc có lẽ đang buil Rom để FIX lỗi đó nghe đâu nncuong cũng đang build một bản chuẩn bị ra mắt đó.
Háo hức chờ đến ngày "ăn quả"

connguab

Sau vài ngày test bản Rom này thì minh có nhận xét như vầy

Mặc dù bản Rom này khá tuyệt vời bởi có những ưu điểm :
- Tốc độ chạy nhanh, giao diên đẹp, là bản clear
- Flash Disk được 15.14 MB
- Theme WM6.1 khá đẹp mắt
- Thay đổi skin Windows media

Nhưng bên cạnh vẫn còn tồn tại 1 số lỗi :
- Hay treo máy
- Ram phục hồi chậm
- Máy thường tự động reset
- 1 số phần mềm sử dụng trong bản Rom này k được (vd : PimBackup và ClearTemp khi sử dụng trong bản Rom này thì bị lỗi và gây đứng máy.....)
- Camera nên thay bằng bản v3 build 22844

Hy vọng anh Mobifuns sớm cho ra bản 2.15.16 FIX !!!

Moon_River

Bản Rom này không sử dụng được Spb Backup!:(( CÒn lại tất cả đều quá tuyệt :)
Camera thì dùng Coolcamera rất tốt, chẳng cần phải dùng bản v3 build 22844 làm gì:p
Thanks anh Mobifuns

XuanTruong

Super V.I.P
Bản Rom này không sử dụng được Spb Backup!:(( CÒn lại tất cả đều quá tuyệt :)
Camera thì dùng Coolcamera rất tốt, chẳng cần phải dùng bản v3 build 22844 làm gì:p
Thanks anh Mobifuns

Spb Backup vẫn dùng được trên bản Rom này Bạn nhé! Bạn coi lại thử xem sao? Rất tiếc là Mình đã up sang bản Rom khác nếu không thì sẽ up cho Bạn xem cái hình! Chúc vui!:-?

huynhnguyens

Mình xài thì tất cả đều ok , chỉ có wifi bật tắt được 1-2 lần rồi bật lên không được nữa !!!!

HungUTD

theo mình thì dùng thấy rất tuyệt chỉ tội mỗi là hay tụt ram và hay treo máy thôi

Tmolile

Máy mình bị hiện tượng rung liên tục (không ngắt quãng), chạy chậm hơn bản 2.11.15, hay treo máy.
Như vậy mỗi người up ROM đều có những hiện tượng khác nhau, mình thì không bị lỗi PIM backup, Spb backup, reset và Bluetooth nhưng lại bị WIFI kém, chọc lần 1 thì ok, từ lần thứ 2 đổ đi không được nữa.
Nhưng vẫn thích cái Flashdisk quá! Cám ơn Mobifuns và chờ bản kế tiếp

djtrungkien

mình mới cài xong bản này nhưng lại thấy có thêm ổ ExtendedRom nhỉ?cài phần mềm vào Flash Disk và ExtendedROM khi tháo pin có mất dữ liệu và có hao pin ko mấy pro

DucLong

Super V.I.P
khi bạn cài vào Flash Disk và ExtendedROM khi tháo pin vẫn không mất dữ liệu và đặc biệt là nếu bạn cài phần mềm vào đó thì nó giữ pin tốt hơn là cài trên thẻ nhớ.

djtrungkien

có cách nào hòa chung bộ nhớ ExtendedRom vào Device ko bạn như vậy tính tương thích của phần mềm sẽ cao hơn???

tanhoan

em dùng chíp G4 thấy cac bác UP mà thèm quá. các bác Dùng Chip G4 có bản ROM nào ôn dịnh chỉ em với. em xin cám ơn và hậu tạ

Mobifuns

Super V.I.P
Máy mình bị hiện tượng rung liên tục (không ngắt quãng), chạy chậm hơn bản 2.11.15, hay treo máy.
Như vậy mỗi người up ROM đều có những hiện tượng khác nhau, mình thì không bị lỗi PIM backup, Spb backup, reset và Bluetooth nhưng lại bị WIFI kém, chọc lần 1 thì ok, từ lần thứ 2 đổ đi không được nữa.
Nhưng vẫn thích cái Flashdisk quá! Cám ơn Mobifuns và chờ bản kế tiếp

Chê bai nhiều quá !!!
Có lẽ các bản ROM này của Mobifuns và nncuong là các bản cuối cùng WM6.0 dành cho UNI đó.
Các ROM Team hiện đang chuyển sang test và Build WM6.1 hết rồi.
Có chê, có vạch lỗi cũng không ai fix nữa đâu. :)):)):))

phuongicb

Chủ topic cho hỏi bản ROM này có up được cho Exec G4 không ạ? Sao em up ROM nó toàn bị treo ở màn hình khởi động splash không à :-??
Thanks

XuanTruong

Super V.I.P
Chủ topic cho hỏi bản ROM này có up được cho Exec G4 không ạ? Sao em up ROM nó toàn bị treo ở màn hình khởi động splash không à :-??
Thanks

Bản này không hỗ trợ G4 đâu nhé! Nếu cứ up cho G4 thì bị như vậy hoặc bị treo ở Bootloader!;;):-?

connguab

Chê bai nhiều quá !!!
Có lẽ các bản ROM này của Mobifuns và nncuong là các bản cuối cùng WM6.0 dành cho UNI đó.
Có chê, có vạch lỗi cũng không ai fix nữa đâu. :)):)):))

:(( :(( :((
Hu hu hu......nghe anh Mobifuns nói vậy làm e và mọi người ....mừng quá trời luôn =)) =)) =)), vậy là sắp có phiên bản Rom mới, chắc sẽ có nhiều cái mới lạ và đặc sắc đây !!! =D> =D> =D>

anananh

Mình đã thử và thấy chạy khá nhanh, nhưng không thực hiện được cuộc gọi ra bước ngoài (Nhật), bản trước mình gọi phà phà. Không biết có bạn nào bị giống mình không.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đã thử và thấy chạy khá nhanh, nhưng không thực hiện được cuộc gọi ra bước ngoài (Nhật), bản trước mình gọi phà phà. Không biết có bạn nào bị giống mình không.

Chưa thử gọi ở nhật nhưng ở VN thì gọi vô sờ tư luôn bạn nhé. Thân!!!

HungUTD

Có chê, có vạch lỗi cũng không ai fix nữa đâu. :)):)):))[/SIZE][/FONT][/QUOTE]

hê hê hê thế là sắp có bản rom mới rồi WM6.1 ...nhưng nhìn lại những bản rom vừa qua thật là có ích.
Cám ơn Mobifuns và nncuong ..... nhiều nhiều
chúc mọi người giáng sinh vui vẻ =D>