• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v4.17.07.15 (OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0) CHO HTC Herald

PhamQuang

Manager
ROM v4.17.07.15 PDAVIET (TouchFLO)
=== CE OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0 ===

Sau một thời gian mày mò và chỉnh sửa, cuối cùng cũng đã nâng cấp OS được cho HTC Herald lên CE OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0

ROM 4.17.07.15 (bỏ qua phiên bản 13, tránh xúi quẩy. :D) được Build dựa trên ROM Dopod Original dành cho HTC Herald và bản ROM 4.17.07.12 đã có.

Giao diện và ứng dụng không khác nhiều so với bản 12.
Đây có thể coi là bản ROM thay version OS là chính.

Link tải ROM sẽ được giới thiệu sau vài giờ.

freemanvn

"ROM 4.17.07.15 (bỏ qua phiên bản 13, tránh xúi quẩy.)"... Hì hì bác PQ vui tính quá! dù sao cũng cám ơn bác PQ, rất mong sớm có Linhks để tải!

yukistvn

cach up rom

@ phamQuang: anh cho e hỏi là máy e P 4350 dã unlock CID (mua keyid đàng hoàng), nhưng sao lúc e chạy file 1_upgrade.bat thì thấy nó báo là "không thẻ copy file Itutils.dll gì đó vô thư mục windows của máy sau đó nó bảo HR máy rối bấm phím bất kỳ của máy tính, nhưnng sao không thấy động tịnh gì update rom vậy ta ?
P/S: máy P4350 này hiện e cũng đã up lên WM6 pro rồi
mong a giúp e , nhìn cái touchflo đã quá mà không biết làm thế nào để up đây, thanks a

DonMetal

@ phamQuang: anh cho e hỏi là máy e P 4350 dã unlock CID (mua keyid đàng hoàng), nhưng sao lúc e chạy file 1_upgrade.bat thì thấy nó báo là "không thẻ copy file Itutils.dll gì đó vô thư mục windows của máy sau đó nó bảo HR máy rối bấm phím bất kỳ của máy tính, nhưnng sao không thấy động tịnh gì update rom vậy ta ?
P/S: máy P4350 này hiện e cũng đã up lên WM6 pro rồi
mong a giúp e , nhìn cái touchflo đã quá mà không biết làm thế nào để up đây, thanks a
Bạn chuyển thư mục chứa rom up ra ngoài ổ C(ổ bạn cài win đó) rồi up. Lý do của bạn có thể là do thư mục chứa rom up nằm quá sau, máy tính không tìm đc file !!! Thử xem sao nhé !!!

Taki7610

Unlock_GSM
*Bản Rom cuả bác QUANG rất đẹp,đã up thành công nhưng laị bị SIM UNLOCK.Các bác naò có cách UNLOCK SIM không xin chỉ giúp mình ha.Xin cảm ơn.

PhamQuang

Manager
*Bản Rom cuả bác QUANG rất đẹp,đã up thành công nhưng laị bị SIM UNLOCK.Các bác naò có cách UNLOCK SIM không xin chỉ giúp mình ha.Xin cảm ơn.

Đây là lỗi phiên bản Radio đấy.
Chỉ có Radio v2.83.90 trở lên sẽ bình thường.

yukistvn

@ DonMetal, PhamQuang: sao em vẫn không up rom được vậy ta?, em có gửi màn hình DOS.jpg ( khi chạy file 1_upgrade_rom.bat) lên đây nhờ các anh hướng dẫn với, thanks

Taki7610

Unlock_GSM
@ DonMetal, PhamQuang: sao em vẫn không up rom được vậy ta?, em có gửi màn hình DOS.jpg ( khi chạy file 1_upgrade_rom.bat) lên đây nhờ các anh hướng dẫn với, thanks

*Bạn thử bản Rom version khác xem sao,nếu Unlock CID la ok rồi.Hoặc có thể Up file *.nbh,chạy file Ship trực tiếp luôn<ở chế độ Bootloader> .

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager

Không đọc hướng dẫn rồi !!! :O:O:O

Các bước:
- Cài ASerg Policies.CAB và khởi động lại máy.
- Vào Win và kết nối với PC, tốt nhất, ở chế độ "Guest".
- Lúc này mới chạy 1_Upgrade_ROM.bat

Với phương thức Up OS này, máy nào cũng Up được hết, không kể đã UnlockCID hay chưa !!!

yukistvn

e đã up rom thành công thanks A phamquang!
Tuy nhiên, e chỉnh lại pagepool là 8M thì ứng dụng chạy nhanh và touchflo mướt hơn ( để 6 M thì touchflo chạy khá chậm và đôi lúc bị đơ lun )
thanks a!

hoangtri

Xin lỗi, chi phép hỏi, các bác chỉ cách uprom sao thấy phức tạp quá, em mới down về bản Rom mới đăng ký trên HTC-eclub, không biết up lên có vần đề gì không? thật tình cưa dám thử. Có bác nào biết thỉ chỉ giúp. Thanks

yukistvn

Hi, nói chung bản gốc load từ HTC cho dòng P4350 là WM 6, chạy nhanh và và có nhiều điểm hay hơn WM5 và firmware được nâng cấp version lên bản tốt hơn ( cụ thể nhất là bắt sóng tốt hơn)
cách up thì đơn giản thôi, khi bro load từ HTC cũng có một số lưu ý của HTC khi load mà, đại loại:
- pin máy P4350 > 50%,
- máy phải đảm bảo win XP chạy không bị cà chớn ( tự động tắt máy, nguồn điện đảm bảo khi up - có UPS,...),
- kết nối active sync chế độ guest là tốt nhất
Sau đó thì chạy file đã load và làm theo hướng dẫn up thôi.
Chúc bạn up thành công nhé.

yukistvn

à, có điều này quên hỏi anh Phamquang xem có cách nào khắc phục o?
bản 4.17.07.15 này sao khi chọn "device locked" nhưng cái nút chỉnh volume bên trái vẫn xài được nè ta, mặc dù là e đã có chỉnh lại setting- key lock rồi nhưng vẫn không được.
anh xem có cách nào thì chỉ e với, máy mà để trong túi cứ thường bị đưa về chế độ câm hoài.
thanks a!

ttran001

LINK TẢI ROM 4.17.07.15 PDAVIET

ROM chia thành 2 phần:

Mã:
HERALD_WM6.0_4.17.07.15.PV.part1.rar
HERALD_WM6.0_4.17.07.15.PV.part2.rar

* Phần 1 tải theo Link:

http://tom-love.net/ROM/Herald/HERALD_WM6.0_4.17.07.15.PV.part1.rar

* Phần 2 tải File đính kèm.
Tải cả 2 phần rồi giải nén để Up OS sử dụng.

Chúc vui vẻ với Build OS mới !!!

When you get a chance could you please post a NBH for this rom.

Thanks,

Hi,

I notice that I've posted about 4 post now without any response from other members in this forum.
Is this because I'm posting stuff in english?
Is it because I'm a new?

Thanks,

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
em up ok nhưng bàn phím lại lộn y-z làm ơn chỉ em với thanks......

Chắc bạn sử dụng máy Wing phải không?

Đây là phiên bản ROM cho HTC nên có sự lẫn lộn ký tự bàn phím.
Bạn Up ROM cho Wing sẽ thấy OK ngay.

germanPDAuser

Updates

Hello

Is somebody working on an update or is there already a newer version for the Herald availible? :-??

Kind regards from Germany
Tommy

doquocanh

Bác Phạm QUang ơi, link hỏng rồi, link file 1 ấy, không lấy về được, bác làm ơn fixx lại

Microlab071966

ROM v4.17.07.15 PDAVIET (TouchFLO)

Sau một thời gian mày mò và chỉnh sửa, cuối cùng cũng đã nâng cấp OS được cho HTC Herald lên CE OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0

ROM 4.17.07.15 (bỏ qua phiên bản 13, tránh xúi quẩy. :D) được Build dựa trên ROM Dopod Original dành cho HTC Herald và bản ROM 4.17.07.12 đã có.

Giao diện và ứng dụng không khác nhiều so với bản 12.
Đây có thể coi là bản ROM thay version OS là chính.

Đây là link tải ROM với đình dạng *.NBH.

http://www.2shared.com/file/2435087/125f951/RUU_signed.html